Một vài thắc mắc về iPhone

Zend
1/9/2008 15:11Phản hồi: 12
Một vài thắc mắc về iPhone
Cụ thể là mình định mua 1 con iphone 3G để nghịch. Vì chưa sử dụng bao h nên mình cũng ko rành rọi về iphone cho lắm, nên muốn hỏi lại các bạn ở đây một vài thông tin cho chắc chắn hơn:

1. Đầu tiên, có phải iPhone 3G hiện giờ có 2 loại có thể dùng được các mạng ở VN là bản sim-free (mọi người thường gọi là bản quốc tế?) và bản của AT&T unlock bằng cách dùng x-sim gì đấy (giá trên 500k thì phải?) và còn lại là loại unlock bằng cách bung máy rồi hàn hay đấu dây gì đó? Mình nói vậy có đúng ko?
  2. Ưu và nhược điểm giữa 2 trường hợp còn lại là unlock = x-sim và bung máy rồi hàn chíp gì đó thì như thế nào? Cái nào sẽ tốt hơn?
  3. Nếu như ko áp dụng các kiểu unlock trên để gọi được (ví dụ như đợi unlock = soft chẳng hạn 😁) thì các dòng máy bị lock này vẫn có thể sử dụng các chức năng còn lại tốt như iPod touch ko (như chơi game nghe nhạc, đọc mail, lướt web qua wi-fi..v.v...) ?
  4. Cuối cùng là có nên mua iPhone 3G tại thời điểm này ko?

Rất mong nhận được ý kiến của các bạn
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
1.Có 2 loại iPhone,1 là bản quốc tế có thể cắm bất kỳ Sim nào vào được.Loại thứ 2 là bản lock Sim thì phải unLock = XSim hợac phần cứng.
2.Ko nên bung máy hàn,cách này chỉ bon lừa đảo chơi thôi.ọn no mua bản lock ,làm vậy rồi kêu là bản quốc tế,rất hại máy.
3.Hình như là vậy mình cũng ko rõ lắm.
4.Nếu có tiền thì mua nếu ko đơi tầm cuối năm ra bản quốc tế chinh thức giá sẽ rẻ hơn
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
3. có jailbreak iphone 3G bằng cách tạo custom firmware bằng soft Pwnage
4. vn chưa có mạng 3G , ngoài 3G ra thì iphone 3G ko khác gì Iphone 1st cả => có mua thì mua iphone 1st , đừng chạy theo phong trào để rồi thất vọng 😁
thienthai
ĐẠI BÀNG
16 năm
những ai đam mê công nghệ thì luôn hướng đến cái mới mà bác
babygoat
ĐẠI BÀNG
16 năm
trong trường hợp iphone 3G và ở VN thì đó vẫn là "cái cũ" trong một vỏ bọc mới 😁
chính xác bác ah . iphone 3g hiện tại ở VN mình làm gì xài được. các chức năng có thể xài thì cũng giống như 1st thôi . mong VN sớm có mạng 3g cho a e thưởng thức.
deathland
ĐẠI BÀNG
16 năm
Công nghệ và cái mới vẫn là đỉnh cao và hottest mà 😁
Cứ 3G mà xài :D
'' 2.Ko nên bung máy hàn,cách này chỉ bon lừa đảo chơi thôi.ọn no mua bản lock ,làm vậy rồi kêu là bản quốc tế,rất hại máy.''
Cùng làm nghề với nhau ko ăn đạp đổ hả anh.sao anh biết là người ta lừa đảo hay chính anh đã từng làm thế lên anh mới biêt.theo em nghĩ thì mình ko biết gì thì đùng buộc tội người khác là lừa đảo.em cũng nghe 1 số người nói như anh,nhưng nghĩ như thế thì ấu trĩ quá:yes4lo:
ng ta nói đúng mà bác phản ứng gì ghê thế , unlock cứng thì số nhìu máy hoạt động ko tốt rồi , ng ta dùng từ lừa đảo là rất chính xác ,làm ăn ko trung thực , gạt khách hàng ko phải lừa đảo thì là gì .
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình nói vậy là rất chính xác.
Người bt mua máy về để dùng sẽ ko có ai bung máy ra cả trừ những ng ko biết gì về tác hại của nó.Hoặc những trường hợp bất dắc dĩ phải bung máy ra sửa
Bạn có thể lấy những con iPhone 1st unlock = phần cứng so sánh với con unlock = phần mềm xem.Sử dụng 1 thời gian sẽ có sự khác biệt.
Đồ diện tử cái gì cũng vậy thôi ko ai khuyến khích bung máy ra cả
đúng roài, mà tại thời điểm này mà còn unlock bằng cách bung máy thì ... quả thật là rảnh hơi, trong khi 30 có thể unlock bằng sòt, rất tiện và hiệu quả 😃 .. nói túm lại .. bạn mua iphone gì bây giờ cũng có thể unlock 😃
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bây h mới unlock = Soft cho máy 1st thôi bạn ơi.
Bạn chủ Topic đang hỏi về máy 3G mà.Bây h thì cứ xài tạm XSim rồi chờ bản unlock = Soft cho 3G thôi
Zend
ĐẠI BÀNG
16 năm
Ok, thế là hiểu rồi, mình cảm ơn mọi người và đặc biệt là bạn trinhson91 đã góp ý 🆒 Bây giờ đang đợi Hnammobile xem có gảim giá nữa ko rồi lụm 1 con về luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019