Một vài tips hữu ích khi dùng iPhone

vn_ninja
19/7/2019 14:33Phản hồi: 210
Một vài tips hữu ích khi dùng iPhone
Thấy các anh em Tinhte dùng IOS rồi chia sẻ tips quá trời, mình cũng đang xài nên cũng viết một bài chia sẻ một vài tips mà mình trải nghiệm được.

1. Xem phần trăm pin của Galaxy Buds: Lúc trước mình có viết bài cách check phần trăm pin và cập nhật firmware cho Galaxy Buds khi không dùng smartphone android, thì một số bạn vô góp ý là check được phần trăm pin trên iPhone luôn nhé. Chỉ cần thêm widget Batteries, kết nối Galaxy Buds là thấy hiện phần trăm pin, thanks anh em chia sẽ

2. Gọi nhanh số vừa gọi: nhấn 2 lần nút call trong app phone là được nhé

3. Tăng chất lượng bản ghi âm: mình dùng iPhone Xr để quay và thu âm lun, nói chung iPhone thu âm thì khá oke, nhưng nếu anh em muốn tăng chất lượng bản thu thì có thể vào Setting, Voice Memos, Audio Quality, chọn Lossless là được nhé

4. Xem ảnh đã chia sẽ trong cuộc hội thoại: nếu bạn nhắn tin và chia sẽ ảnh bằng iMessages, muốn xem lại tất cả ảnh đã chia sẻ thì nhấn vào icon người nhận, chọn info, vuốt xuống sẽ thấy tất cả ảnh. Thấy cái này quen quen ko?, trên Facebook messenger cũng thao tác tương tự nhé :p

5. Tắt thông báo hội thoại nhóm: bạn được add vào trong nhóm chat iMessages, nhưng khi mỗi thành viên trong nhóm nhắn tin thì sẽ thông báo đến tất cả thành viên còn lại, nhiều khi notifications nhảy liên tục, nếu bạn không muốn nhận thông báo nữa thì quét ngang đoạn hội thoại, chọn Hide Alerts

6. Chia sẻ nhanh screenshots: khi bấm nút nguồn + volume up sẽ chụp ảnh màn hình, và khi hình screenshots nhảy về góc trái, chúng ta có thể ấn giữ vào cái hình thumbnail để hiện ra menu chia sẻ

7. Vẽ hình trong mail: trong khung soạn thảo văn bản trong mail, ấn giữ 2s để hiện ra pop up, nhấn nút mũi tên bên phải pop up 2 lần, thấy tùy chọn Insert Drawing, lúc này tha hồ vẽ nhé

Quảng cáo

8. Refresh nhanh danh sách mạng wifi: xài iPhone thì hay gặp tình trạng vô mục wifi trong cài đặt, ko thấy cái mạng wifi cần tìm, lúc này mún refresh lại danh sách mạng thì phải quay lại setting, xong vô lại mục wifi. Mình mới mò ra 1 cách thần thánh hơn ;) Vuốt nhẹ thao tác back rồi thả ra, sẽ refresh wifi list nhé ;)

Anh em còn tips nào lạ lạ thì chia sẽ nhé ;)

210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẻ chứ không phải sẽ
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlt Thiển cận.
@junior1506 Cách nói khác nhưng chính tả lúc nào cũng chỉ có một 😆.
@ephemeral55 =))
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlt Hết sức vớ vẩn.
Cảm ơn bạn, những thứ này mình đều đã dùng từ lâu
@Nhược Vũ um có tips nào hay hay chia sẻ ae biết với bạn ;)
trungakira08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Xem xiếc các thể loại trên Iphone

Xvideos.com
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
@trungakira08 Câu trả lời thật tuyệt vời 😆
@SonAmpe tips này cho ai mới dùng iphone,mình biết nhưng cũng chả dùng mấy
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhược Vũ Cũng có người mới bắt đầu
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thêm 1 tips về thời gian bảo hành của iPhone. Mình xin được chia sẻ với các bạn luôn.

Mặc định mỗi chiếc iPhone bán ra chỉ được bảo hành chính hãng 1 năm.
Nhưng Apple cho phép gia hạn thời gian bảo hành đó lên tối đa 2 năm, thông qua AppleCare.

Các bạn muốn tăng thời gian bảo hành iPhone từ 1 năm lên 2 năm thì có thể mua thêm AppleCare.

@TheApple_Vn ủa mà mình mua Xr chính hãng được bảo hành 2 năm, vậy cái năm thứ 2 phải cái AppleCare này ko ta?
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@TheApple_Vn Vl phát minh như kiểu lần đầu đi ỉa đi đái😆
tn1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja giá cốc của XR chuẩn là 17990 cơ bạn ê. FPT với TGDD đẩy giá lên + 1 năm bh đấy
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheApple_Vn Mua như thế nào đây
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái refresh list wifi hay nè
@dbcgd74 Thấy hay tiện tay sub phát nhé ;)
@dbcgd74 Cụ thể thao tác sao bác, tui toàn on off wifi
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuhariver Bác vuốt từ mép trái sang là back lại màn hình trước, giờ bác chỉ vuốt một chút thôi (đừng để back lại màn hình trước) rồi thả tay ra
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này lâu rồi mà ta
cái tip này hầu như mọi người biết hết rồi. anh em còn tip nào nữa không nào.
@Lexuancuong95 chia sẻ đi ae êi ;)
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
Tip này mình đã biết hết. Cảm ơn thớt đã chia sẻ tới mọi người ^^
@hentx biết tips nào mới chia sẻ đi bạn ;)
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja Mấy tip mình biết thì mod cũng đã nói hết trơn rồi hihi
Chưa từng biết tip nào. Thank chủ thớt
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
5 năm
thank bác đã share mặc dù mấy cái đó em ko sài tới 😁
@Tran Tao Cứ dắt bí kíp phòng thân đi bạn, khi nào cần dùng là nhớ ngay ;)
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja ok bác em sẽ note lại
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải làm bài như này cho Mac và MacBook nữa nhỉ
Bấm 2 lần nút gọi 😃
@Hoang_HaoMinh Mà số gần nhất là số gõ bằng keypad nhé, chứ chọn trong contact thì ko được 😔
@vn_ninja Hèn gì hôm roi mình táp 2 cú, nó không gọi số mới nhất mà gọi số ông cho thuê nhà
Hữu ích thật
@viethoangrf thấy hay tiện tay sub phát nhé bạn ;)
@vn_ninja OK
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ mới để ý cái tips wifi =)) toàn tắt đi bật lại
@ĐăngrousApple tips nhỏ lợi ích to ;)
ttbr408
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ĐăngrousApple Trước mình cũng đọc tip này rồi nhưng cũng quên mất. Toàn tắt đi bật lại.
nghoang24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhấn 2 lần nút Call, gọi số nào đó không phải số mới gọi
leminhkha
TÍCH CỰC
5 năm
@nghoang24 Chuẩn, ra số tầm bậy
met3ora
TÍCH CỰC
5 năm
@nghoang24 Phải là số ấn trực tiếp từ bàn phím ra cơ, còn gọi từ contacts không tính.
Mỗi anh em dùng lại có tips khác nhau. Tập hợp lại thì ra rất nhiều tips!
@thanatox1 Chuẩn
@thanatox1 Rất mong ae chia sẻ ;)
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
5 năm
thanks bạn. mới biết cái refresh wifi 😁
@minhduc3891 Thấy hay tiện tay ấn đăng ký phát nha bạn ;)
@vn_ninja Mình ấn rồi đậy
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja ok bạn 😁
phím nguồn + volume up. chụp ảnh màn hình. @vn_ninja.
@vansanghd93 Dùng phím ảo nhanh hơn
@vansanghd93 Um bạn, mình ghi đúng mà :eek:
@vn_ninja bạn nên nghi đối với ip nào luôn cho mọi người dể hiểu. vd như mình đang xài ip 7+ thì là phím nguồn + với home.
@bybynhoc tuỳ chỉnh lại phím ảo home thì mới nhanh chứ mình thấy phải bấm hai ba thao tác mới chụp đc.
@vansanghd93 Hihi, chỉnh lại chứ bác
Tips hữu ích nhất: anh em đừng bật tiết kiệm pin làm gì, đừng tắt đa nhiệm thường xuyên cũng như đừng tắt các kết nối thông minh 😁
@tn1510 À bonus thêm luôn
- Phần lớn nhiều người dùng đều nghĩ rằng tắt tất cả các ứng dụng sau khi sử dụng sẽ giúp tiết kiệm kha khá Pin của iPhone, nhưng suy nghĩ này vô cùng sai lầm. Ông Craig Federighi, một kĩ sư của Apple cho rằng việc người dùng làm như vậy khiến iPhone hao pin nhiều hơn.
- Theo đó, iOS là một hệ điều hành có khả năng tự động đóng các ứng dụng khi cần thiết, bạn không cần phải thao tác thủ công để tắt ứng dụng trừ khi nó không phản hồi. Vì nếu tắt ứng dụng đi sẽ khiến hao tốn nhiều tài nguyên hơn lúc khởi động lại chúng.
ddcuoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lil Nguyễn Ôi thần linh ơi!!! Bác uyên bác quá!!! Đa tạ!!!
tn1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lil Nguyễn Mình ko xem trên lý thuyết bạn ơi. Lý thuyết của apple pin được tưng đây tgian đàm thoại này kia. Nhưng thực tế trải nghiệm luôn là kết quả rõ nhất. Mình đang dùng XS. Và sự khác biệt có thể nói là thấy rõ nếu để ngầm ứng dụng hoặc là tắt nó đi.
tn1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lil Nguyễn Nhiều bài viết nói như vậy, nhiều người nói như vậy. Mình cũng từng để như vậy, và bây giờ vẫn để như vậy. Nhưng thực tế về "trải nghiệm cá nhân" từ đời 6s, rồi se, rồi 5s rồi Xr và cuối cùng XS. Mình đều được "trải nghiệm" qua kết quả tương tự. Cám ơn về những thông tin bạn chia sẻ. Nhưng "Trải nghiệm thực tế của bản thân" là những gì mình nhận được. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019