Một vòng quanh triển lãm máy cơ khí và giải pháp công nghiệp METALEX & NEFCON 2013

bk9sw
10/10/2013 17:59Phản hồi: 58
Một vòng quanh triển lãm máy cơ khí và giải pháp công nghiệp METALEX & NEFCON 2013
Metalex 2013 (72) Top.jpg

Sáng hôm qua ngày 10 tháng 10, triển lãm Máy công cụ & Giải pháp gia công kim loại METALEX cùng triển lãm NEPCON về SMT và Công nghệ kiểm tra, công nghiệp hỗ trợ cho ngành chế tạo điện tử năm 2013 đã chính thức khai mạc tại Trung tâm hội chợ và triển lãm quận 7 (SECC), TP. HCM.

Có thể nói METALEX & NEPCON 2013 đã được tổ chức với quy mô lớn hơn so với những năm trước. Số lượng các gian hàng rất nhiều và được trải kín trên toàn bộ không gian trung tâm SECC. Các gian hàng kèm thương hiệu phần lớn đến từ các quốc gia quen thuộc như Việt Nam, Thái Lan, Singapore, Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc, Đức nhưng đặc biệt năm nay có sự xuất hiện của khá nhiều gian hàng đến từ Ấn Độ. Theo mình quan sát thì các gian hàng Ấn Độ đánh mạnh vào các sản phẩm công nghiệp nặng như thép, hệ thống thủy lực cho xe tải, xe công trình chuyên dụng.

Mặt hàng chủ yếu được trưng bày tại đây là các loại máy móc, thiết bị hỗ trợ cho nhiều ngành công nghiệp và công nghệ cao. Bên cạnh những cổ máy khổng lồ chuyên dùng để cắt gọt, gia công, chế tác kim loại thì những sản phẩm gần gũi với cuộc sống chúng ta như kềm, búa, cưa, cờ-lê, mỏ lết đủ chủng loại cũng được bày bán.

Metalex 2013 (63).JPG

Một điều đáng chú ý tại METALEX lần này là sự xuất hiện của công nghệ máy in 3D, các loại máy tạo hình nghệ thuật và khắc laser. Do NEPCON cũng được tổ chức cùng địa điểm nên bạn sẽ có dịp quan sát những chiếc máy soát lỗi thường được dùng trong khâu kiểm tra chất lượng bản mạch của sản phẩm điện tử như mainboard máy tính, điện thoại, RAM.

Mặc dù không có sự xuất hiện của một chú robot như Titan tại triển lãm cách đây 2 năm nhưng METALEX 2013 lại có rất nhiều máy móc tự động, cánh tay robot sử dụng trên các dây chuyền lắp ráp và đặc biệt là một chú robot có thể xoay rubic rất nhanh. Triển lãm METALEX và NEPCON 2013 sẽ diễn ra đến hết ngày 12 tháng 10 và nếu có thời gian thì bạn nên đi xem một vòng. Ngoài ra, tại triển lãm thì nhiều gian hàng đang đăng bảng "Cần tìm đối tác" và nếu bạn đang làm việc trong các ngành nghề có liên quan thì triển lãm này sẽ mang lại nhiều cơ hội cải tiến năng suất sản xuất như chủ đích.

Dưới đây là một số hình ảnh tại triển lãm METALEX và NEPCON 2013:

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Robot dễ thương ghê 😁
@le hoang tuan Nhìn qua con robot tự dưng cho mình cảm giác hơi giống người tuyết ở cái đầu tròn xoe màu trắng, khuôn mặt đặc trưng (chỉ thiếu mỗi cái mũi dài) rồi còn kiểu quàng khăn nữa chứ.
musical92
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao không có robot nhảy múa của Việt Nam..😁
nhìn mấy thiết bị cơ khí đã quá
tiec khong duoc di cwm
Các thiết bị cơ khí nhìn đẹp thật
cũng biết kha khá mấy món đồ ở trên vì là dân cơ khí mà😃
cho robot xoay rubic, ăn gian, nó có sẵn thuật toán rùi, chơi gì nữa
@nguyenthanhhieuthanson Ko dùng thuật toán vậy nó xoay bằng niềm tin chăng? :3
@cuLong không phải thuật toán để nó hoạt động, mà là rubic có những thuật toán để giải, ai biết nhiều thuật toán nhất thì sẽ giải nhanh nhất, mà robot thì nó dc cái sẵn vào thì chẳng ăn gian là gì
gihu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson Ừ thì người ta cũng đề cao cái sự ''hiểu'' và ''thực hiện chính xác'' thao tác của nó thôi mà. Còn não nó thì ta cũng hiểu là nó phải phụ thuộc vào não con người bác à.
@nguyenthanhhieuthanson Mình cũng đc cài sẵn nè , ko lẽ ăn gian, mấy đứa chơi rubic pro cũng cài sẵn luôn, nó có cách cho từng trường hợp chơi nhiều thì thuộc hết kể cái 12x12
robot thay vì chơi nhiều thì nó đc truyền thẳng kinh nghiệm vào bộ nhớ bằng thuật toán
trường hợp thì thì thế này ... bla bla
Nói một cách chính xác nó được con người dạy cách chơi
Cũng như học công nghệ thông tin không phải là học cách sử dụng máy tính mà là học cách dạy máy tính làm việc

Ngày xưa làm bánh mỳ bằng tay
Bây giờ có máy đổ bột vào nó tự ra bánh mỳ thì bảo ăn gian ak 😔
Kinh nghiệm của ng làm bánh đúc kết được dạy cho máy móc ....
Có sản phẩm này nè:

wonbinbk
TÍCH CỰC
11 năm
@huynhphu Có công ty phân phối Raspberry chính thức ở VN luôn hả bác? Cho em cái địa chỉ đi, vào sg.element14.com thì nó là trang quốc tế ồi.
Chỗ này nên đến..
Triển lãm đến ngày mấy vậy các bác. Mai đi xem được không ta
mấy cái này đa phần mình biết, chỉ mấy đồ điện tử thì thua, nhà máy lixil thì cty mình chuẩn bị lắp thiết bị và kết cấu cho nó tháng 11 bắt đầu rồi
cang1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất tiếc mình hong đăng ký được, hệ thống đăng ký trực tuyến bị đóng của rùi, đang quan tâm phay nhôm với linh kiện điện tử
hic
....chẹp...chẹp...có em mô hình HD này trưng ở phòng khách hen....?...bóng bẩy ghê....!

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
lyatum
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHủ thread sao không ghé ủng hộ gian hàng triển lãm của mình vậy? 😔
Bạn nào có đi xem thì ghé thăm gian hàng của công ty mình ME36
Thanks
@lyatum Em có ghé chỗ bác, Thịnh Phát Precision. Nhưng quên không chụp với mấy bác tấm hình để post vào đây
Gian hàng của bác nào sản xuất đc cái ốc vít theo tiêu chuẩn của mấy hãng nhật để em qua coi nào 😁
@nhadangky Qua coi đi rồi thấy nhiều lắm. Mà bạn nói tiêu chuẩn Nhật thì cụ thể là tiêu chuẩn nào?

Cái này là cảo chứ k phải thiết bị nâng nhóe thớt.
@baotuan Cái này để tháo những vật tròn ra khỏi trục 😁 , ví dụ như cái để nối dây curoa chẳng hạn
@hoangvanvuong Ờ thì nó cũng đâu phải gọi là nâng đâu :D
quy mô thật... mong rằng ngày càng có nhiều gian hàng đặt chuẩn chất lượng của vn tham gia.
gihu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em TT chắc nhìu người thông thạo mấy món này, hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019