Một vòng trải nghiệm cửa hàng gaming Nguyễn Vũ Store tại thành phố Cần Thơ

Pnghuy
27/1/2024 1:45Phản hồi: 15
Một vòng trải nghiệm cửa hàng gaming Nguyễn Vũ Store tại thành phố Cần Thơ
Đây là một cửa hàng cung cấp các món đồ gaming, từ màn hình, CPU, GPU, bàn phím, chuột….có địa chỉ tại thành phố Cần Thơ. Trong chủ đề này xin giới thiệu với anh em một vòng cửa hàng để anh em xem Nguyễn Vũ Store có những gì hay ha.

Nguyễn Vũ Store nằm tại số 47C Đường 3 tháng 2, Phường Xuân Khánh, Quận Ninh Kiều, TP. Cần Thơ. Đây là một tuyến đường lớn và nhộn nhịp ở TP. Cần Thơ. Cửa hàng được trang trí theo phong cách gaming, với màu sắc chủ đạo là đỏ và đen. Hiện tại, Nguyễn Vũ Store đang có chương trình đặc biệt: khách hàng đến tư vấn và lắp PC tại cửa hàng sẽ được hỗ trợ lên đến 1.5 triệu đồng.

Bước vào bên trong là các gian hàng nổi bật tại cửa hàng, ngay bên phải là khu vực gian hàng Corsair, một hãng chuyên sản xuất linh kiện PC rất nổi tiếng. Anh em có thể thấy tại đây được trưng bày các sản phẩm nổi bật của Corsair như nguồn, tản, chuột và tai nghe, bàn phím.
Đáng chú ý là mẫu chuột Katar Pro, chỉ có 390k thôi nhưng mình thấy nó khá hay, bởi vì nó là chuột kết nối có dây plug-and-play, anh em không cần phải setup gì đó rườm rà, chỉ cần cắm vào máy và sử dụng. Katar Pro cũng có trọng lượng khá nhẹ chỉ 69g, có 6 nút bấm điều khiển nhanh và nếu anh em đang ở trong hệ sinh thái của Corsair thì có thể đồng bộ đèn RGB qua phần mềm dễ dàng.

Thậm chí là có cả một chiếc ghế của Corsair, nhưng mình nghĩ là ghế để trưng bày thôi.
Qua đến khu vực trưng bày đồ Logitech thì đây có thể nói là thiên đường cho anh em dân văn phòng và game thủ luôn (với thương hiệu Logitech G).
Có rất nhiều bộ phụ kiện quen thuộc với anh em ở đây rồi, ví dụ chuột công thái học Logitech Lift, bàn phím MX Keys mini, chuột M650 Silent, các mẫu thuộc dòng MX Master và MX Anywhere…
Riêng với Logitech G thì có mẫu chuột huyền thoại cho anh em game thủ là G Pro X Superlight, hay mẫu chuột gaming giá rẻ quốc dân G102, hiện mình chưa thấy phiên bản thế hệ thứ hai được bày bán. Ngoài chuột thì tai nghe gaming và bàn phím cơ cũng có vài mẫu để anh em lựa chọn.
Góc setup của Hyperwork, anh em có thể tìm thấy gần như mọi món phụ kiện của Hyperwork ở đây luôn.
Khu vực trưng bày đồ ASUS, ở đây anh em sẽ có nhiều sự lựa chọn từ mainboard, GPU, bàn phím, chuột….
Mỗi khu vực trải nghiệm sẽ đều có dàn máy để trải nghiệm sẵn, anh em có thể đến và trực tiếp trải nghiệm những tựa game trên các phần cứng mới.
Những món đồ MSI tại Nguyễn Vũ Store sẽ bao gồm một số mẫu GPU, mainboard, gaming gear…

Quảng cáo

Mình ấn tượng với mẫu màn hình cong ở khu vực trải nghiệm, mức giá chỉ khoảng 4.5 triệu đồng, tấm nền VA tốc độ làm tươi cao, kích thước 27-inch độ phân giải FHD, phù hợp để anh em chơi Esport.
Nếu anh em yêu thích thương hiệu GIGABYTE thì tại Nguyễn Vũ Store cũng có một số mainboard của GIGABYTE dành cho cả Intel và AMD, GPU AERO với driver Studio tối ưu cho các phần mềm đồ hoạ.
Mainboard Z790 Aorus ELITE AX ICE, mẫu mainboard màu trắng rất đẹp và phù hợp với anh em đang định build PC màu trắng như mình 😁.
Ngoài các khu vực của những thương hiệu lớn, anh em cũng có thể đến Nguyễn Vũ Store khi muốn tìm các thương hiệu phụ kiện custom, ví dụ bàn phím cơ custom Glorious GMMK, các mẫu chuột model D, model O, bàn phím cơ Keychron, Ducky…
CPU Intel lẫn AMD cũng có thể tìm thấy ở Nguyễn Vũ Store, bên cạnh đó là các mẫu laptop.

Hiện tại Nguyễn Vũ Store cũng đang có các chương trình như miễn phí cài đặt Windows và phần mềm trọn đời cho các mẫu laptop, các vấn đề về kỹ thuật thì tại cửa hàng cũng có bộ phận kỹ thuật có thể tiếp nhận và xử lý cho anh em.

Quảng cáo

Thêm hình ảnh tại Nguyễn Vũ Store:
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MyNami
TÍCH CỰC
5 tháng
Hay mua của shop này trên mấy sàn tiki shopee lazada
mog
TÍCH CỰC
5 tháng
Sao không gắn mác quảng cáo nhỉ...
Quen quen kk
Ko rõ làm vì đam mê hay sao chứ đồ điện tử rất khó làm ăn r, giờ qua ấn độ là ngon
@vunh94 bán thuốc như Long châu fpt êm hơn phải không bro?
@abc_8989 đúng rồi, bán thuốc để cho bạn sau này về già đó :p
888.888
TÍCH CỰC
5 tháng
Sếp Huy đi ăn bún mắm đầu cá lóc - hột vịt lộn - huyết non cần thơ đi 😁. Bảo đảm xịn hơn NVStore :D
có vẻ giống Gearvn
Cách đây tầm 15 năm. Mình hay ra Phong Vũ trãi nghiệm
thớt giới thiệu cho cái main và nguồn chạy dc RTX 4060Ti - chạy dc 2 card nữa thì đẹp hơn 😁
gần nhà mình, build pc cũng 2 lần ở đây, nhân viên tư vấn nhiệt tình. Khá là hài lòng!
ở Ct thì né chỗ này ra , chỗ này được cái lúc nó Km bằng giá chỗ khác bán bình thường
macapong
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Trong Sky Bo Không đâu ạ! Nhiều món ngon đỡ còn ko kịp chứ sao lại né! Không tin bro inbox mình!
Cửa hàng đẹp thật
Khoảng mấy tháng trước, tui có ghé mua một số đồ phụ kiện như bàn phím, lót chuột... nhân viên không mấy nhiệt tình. Có lẽ do họ bận rộn chăng! Tui cảm thấy nhiều đồ trưng bày nhưng khâu tiếp khách không tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019