Một vòng YCB store 2.0: Cửa hàng đồ thể thao chuyên cho anh em chạy bộ

5/1/2020 4:7Phản hồi: 156
Một vòng YCB store 2.0: Cửa hàng đồ thể thao chuyên cho anh em chạy bộ
YCB (Yêu Chạy Bộ) xuất phát là một blog chuyên chia sẻ về chạy bộ rồi sau này là cửa hàng online và cửa hàng thực tế. Mới đây thì YCB đã cho khai trương cửa hàng thứ 2 với không gian rộng lớn hơn, trưng được nhiều đồ để anh em tới thử hơn. Mời anh em xem qua một vòng:

Khu vực trưng giày chạy, có cả giày trail của Nike. Anh Thuận là một fan cứng của Nike

Khu vực này là balo nước, vest nước để chạy đường dài và chạy trail

Khu vực này là các chai xịt giảm đau, dây đeo thay thế cho các GPS Watch phổ biến hiện nay

tinhte_yeu_chay_bo_store_10.jpg Khu vực này là đai lưng đựng đồ, đai đầu chắn mồ hôi, áo khoác gió...

Khu vực này là quần, áo, nón, băng đội đầu, vớ năm ngón, bó chân chống chuột rút...

Khu này thì chuyên vớ chạy bộ

Khu vực này là mắt kính của TIFOSI

Cuối cùng là khu vực cực kỳ quan trọng: dinh dưỡng cho thể thao, gồm dinh dưỡng trước, trong và sau khi vận động. Có rất nhiều thương hiệu để anh em lựa chọn

Khác với các cửa hàng đồ thể thao khác, yeuchaybo được làm bởi anh Thuận-một người cực kỳ đam mê chạy bộ, đa số các sản phẩm mà anh đưa về bán đều được chính anh ấy trải nghiệm trước, vì vậy khi tới mua anh em sẽ được tư vấn rất kĩ. Chúc anh em có thêm một nơi để lựa chọn được đồ chạy bộ phù hợp với bản thân.

Cửa hàng YCB toạ lạc tại:
196 Bùi Tá Hán, Phường An Phú, Quận 2, TPHCM
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Trước e có tập theo giáo án trên yeuchaybo, nhiều bài viết hay. Nhất là khoản đánh giá giày.
BaChuVNG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcp nhìn tên web cứ tưởng trang nội dung về pubg. "yêu chạy bo" 😁
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
@iamcp Thank bro
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
@iamcp Trang Web báo giá giày nhưng ko biết có bán ở VN không? Nếu ghi giá USD là sai qui định rồi
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@IdolPC Trước ổng chỉ order hộ thôi chứ mình chưa mua bao giờ nên không rõ. Hiện tại mở shop chắc sẽ đăng bán, lúc đó chắc sẽ viết giá VNĐ ha?
Có gian hàng trên shoppee lazada tiki ko nhỉ
@vn_ninja Mua đồ thể thao để chơi thể thao thì nên thử trực tiếp bác ơi. Không là dễ ôm hận lắm
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Thực sự khuyên thật là nên đến tận nơi thử mới biết có hợp với mình không. Nhiều anh em chạy bộ đi giày của Decathlon chạy và bản thân mình cũng thấy cự ly ngắn thì ổn, nếu chạy cự ly dài thì nên tìm hiểu thêm.
BaChuVNG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jason Nguyễn 2018 cùi hơn biti's
Foureyes8x
TÍCH CỰC
4 năm
Xem thích thôi, chứ sáng nào cũng chạy bộ trên giường là ok rồi.. đỡ tốn tiền mua đồ
@Foureyes8x Mấy thằng làm biếng hay nói câu này
Foureyes8x
TÍCH CỰC
4 năm
@HyH Mấy thằng nói đạo lý thường như xxx.. 😁
@Foureyes8x Là gì thì cũng đỡ hơn làm biếng
@Foureyes8x Chạy bộ mà tốn kém kinh. Thôi ngủ
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
gần nhà, để hôm nào ghé đây coi sao, mới tập chạy nên cũng quan tâm 😁
TTThach
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em hỏi ngoài Q2, còn địa chỉ nào ko
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
Hay nhỉ. Đúng là sống hết mình vì đam mê
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Theo dõi trang này mới đc, hy vọng giúp mình có đam mê chạy bộ chứ dạo này thấy lười thể dục quá
@Giáo Vũ Làm 1 set chạy bộ full, đăng ký chạy vài ba giải phong trào đảm bảo tiếc tiền nhấc mông lên chạy luôn bác.
tvu732
TÍCH CỰC
4 năm
Mod làm cái tag [Sài Gòn] ở trên title được không. Mình đọc hết bài mới biết là ko cùng thành phố.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc mắc lắm
Trong sg nhiều thứ hay quá ha
vitconvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daugauhp911 hn bác qua đây xem nè, AUM Sport
burgboy
CAO CẤP
4 năm
Hy vọng sẽ có chi nhánh ở Hà Nội
AndyB
ĐẠI BÀNG
4 năm
Shop nhìn yêu vậy. Mình đang bắt đầu tập chạy half marathon thì nên mua AW hay garmin forerunner ae nhỉ???
@AndyB Lâu dài chơi garmin đi bác.
Lintek
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AndyB Riêng về khoản chạy bộ thì Garmin ngon hơn AW nhé. Garmin hỗ có các chức năng hỗ trợ các bài chạy như tempo, interval... Chế độ hiển thị của Garmin cho nhiều thông tin hơn nhiều so với AW. Nếu cần luyện chuyên sâu nhằm tăng khả năng chạy (nhanh hơn, xa hơn...) thì nên chọn Garmin. Còn nếu chỉ chạy bộ như là thể dục, mỗi ngày vài km mà không quan tâm đến thành tích thì chọn AW
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
@AndyB Amafit bip như mình cũng đủ xài rồi, quan trọng nhất là pin cực trâu
AndyB
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huedhcs Thank ae cho lời khuyên. Mình mới bắt đầu thôi chắc xài AW để đồng bộ với nhìu tính năng
unsigup
TÍCH CỰC
4 năm
Mình lại không ở xì phố ;)
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
Bác cuhiep ghiền vụ này lắm nè. 😁
FrancisX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon :3
Chạy bộ khá là tốn tiền. Nguyên chi cho trang phục (đồng hồ GPS, giày tất, quần áo) đã mất hàng chục triệu. Chạy trail thì còn tốn nữa . Chưa kể tiền mua BIB các giải chạy (1 củ/giải).
Kết luận: tập gym vẫn là môn có chi phí rẻ để mang lại sức khoẻ và thể hình đẹp. Chạy nhiều xấu lắm.
vitconvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HyH ông biết ra track chạy là gì ko? 1 vòng có sẵn cự ly rồi, gps làm gì nhỉ :v
vitconvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocthang_bibi tại trong svd họ trải nhựa mềm á bác, cự ly có sẵn thì tập chân đất inverval vs chỉnh form nó sướng lắm
@vitconvt Lại bài interval. Hãi lắm. Hix
@vitconvt Hahaa... nhảy vô sân vận động luôn rồi
kub4undre
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa có ở Hn 😔
@Nguyyyyentran0906 haha khét lẹt 😁
@Nguyyyyentran0906 Bạn ra đập đi, ae ủng hộ
tonyyang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tối nào cũng mơ về em dc đi chạy bộ