Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Moto X 2014 đã có bản cập nhật Android 6.0

Kính Cận 0_0
25/12/2015 16:39Phản hồi: 24
Moto X 2014 đã có bản cập nhật Android 6.0

Video cập nhật Android 6.0 trên Moto X
Bên cạnh Moto X Play thì Moto X 2014 cũng đã có bản cập nhật Android 6.0 với dung lượng khoảng 884,9 MB. Các bạn có thể kiểm tra và cập nhật trực tiếp trên điện thoại: Vào phần giới thiệu điện thoại - Bản cập nhật hệ thống - Kiểm tra cập nhật và tiến hành nâng cấp. Để việc nâng cấp diễn ra nhanh hơn thì dung lượng pin trên 50%, có thể vừa sạc và cập nhật, sử dụng mạng wifi mạnh để quá trình cập nhật diễn ra được nhanh hơn. Với chiếc Moto X trong bài chia sẻ thì quá trình mình nâng cấp lên Android 6.0 mất khoảng 45 phút. So với bản 5.0 thì Android 6.0 không có nhiều thay đổi lớn, mà chủ yếu đi vào những nâng cấp nhỏ mang đến trải nghiệm dùng tốt hơn. Các bạn trải nghiệm và chia sẻ thêm những phát hiện thú vị ở lần nâng cấp này nhé 😁
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài bản của AT&T vẫn chưa có update. Thường thì mất 1 khoảng thời gian. Bình tĩnh chờ
@hailuameBB Vậy là VN có sớm :p
md07
TÍCH CỰC
8 năm
@hailuameBB Moto X 2014 nhà mạng AT&T và Verizon không được update MM đâu bạn. Dậm chân ở Lollipop đến năm sau và có thể ko được lên luôn
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hailuameBB nghe nói att và verizon ko cập nhật 6.0 cho em x 2014
X2 mình mua bên FPT đã lên 6.0 từ 10 ngày trước ùi 😃 . Cảm nhận khi lên 6.0 là chạy các ứng dụng lâu đỡ nóng máy hơn trước rất nhiều, lướt web, face game nhẹ, chơi lâu mà không nóng máy lắm, nếu so với trước thì 1 trời 1 vực. Nhiệt độ máy thấp hơn hẳn so với trước. Còn giao diện thì ko khác gì lắm 😃
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rangdong87 mình thì chưa kịp dùng 2h đã lên 6.0 luôn và ngay.android càng lên càng ngon.
cảm giác 6.0 pin sụt nhanh, luôn phải có sạc dự phòng bên cạnh, được cái ứng dụng nhanh, cảm ứng mượt
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanda85 nhầm rồi đại ca.6.0 tiet kiệm pin thấy rõ.
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
Trước giờ cái app camera của moto đã nghèo nàn, chả biết sau có thay đổi ko 😔
@ngoc1414 Cài thêm ứng dụng khác cũng ok mà, cơ mà camera Moto có mấy chế độ bật nhanh cũng khá hay đó 😃
Pro nào biết chỉ dùm mình cách hiển thị % pin và báo rung khi kết nối hoặc kết thúc cuộc gọi cho Moto X 2014 android 6.0 với! Mình không kích hoạt được System Tuner UI. Mình hỏi nhân viên hỗ trợ kỹ thuật của FPT thì họ bảo Moto X 2014 không hỗ trợ kích hoạt System Tuner UI. Trong khi đó xem trên Youtube thấy mấy clip nước ngoài họ vẫn kích hoạt ầm ầm. 😔
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka2906 đúng vậy,m giữ ghì vài giây là nó chạy bánh xe rồi nhé
@quanxanh Bạn dùng rom stock hay rom cook? Mình dùng bản stock, nhấn giữ bánh răng nó không quay nên không kích hoạt được ui tuner. 😕
quanxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka2906 m cũng stock nhé,chưa unlockbootloader luôn
@quanxanh Sao kỳ vậy. Máy mình mua về up lên 6.0 qua OTA luôn, cũng không root, unlockbootloader gì cả. Sao lại không thực hiện được nhỉ. Pro nào biết chỉ dùm với. 😕
Mark
TÍCH CỰC
8 năm
của ba
của bác mà xt109x mấy?
Của mình xt1092 up qua ota ngon. Mà giờ flash Cyanpop ngon hơn nhiều raòi :3
@Mark Của mình cũng XT-1092, hàng FPT. Bạn có cài được hiển thị % pin không? Mình không cài được là sao nhỉ? Mình cũng up lên 6.0 qua OTA. Cả mấy cái ứng dụng xem thời tiết nữa, gà mờ nên chẳng bít tìm ở đâu. Mong được chỉ giáo. :p
Mark
TÍCH CỰC
8 năm
Mình
Mình giờ ko còn ở ROM stock nữa nên ko hd đc theo bạn., cũng ko biết stock có chức năng đó ko.
Đang dự đinh là 1 cái Guide cho X 2014 :p
Mark
TÍCH CỰC
8 năm
Mà nói chung nên flash 1 bản ROM mod khác, nó khác ROM stock 1 trời 1 vực, quá ngon cho 1 lựa chọn :p
@Mark Mình dùng cơ bản nên không thích cài Rom cook. 😁
Có bản android 6 cho xt1085 ko mấy bạn, mình kiếm hoài ko thấy có
md07
TÍCH CỰC
8 năm
@huytai87 unlock BL, rồi flash XT1092 6.0 vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095