Motorola âm thầm giới thiệu Milestone tại VN, giá 11t

niky
31/12/2009 9:4Phản hồi: 51
Motorola âm thầm giới thiệu Milestone tại VN, giá 11t
Mặc dù đã được bán ra tại thị trường châu Âu từ những ngày giữa tháng 11 nhưng mãi đến cuối tháng 12 vừa qua, chiếc di động thu hút nhiều sự chú ý của MotorolaMilestone mới xuất hiện tại Việt Nam. Ngoại trừ sự xuất hiện của tính năng cảm ứng đa điểm thì hoàn toàn không có một thay đổi kiểu dáng hay tính năng kỹ thuật nào khác so với phiên bản Droid hoạt động trên băng tần CDMA tại thị trường Hoa Kỳ.

Cảm nhận đầu tiên khi cầm máy đó là cảm giác chắc chắn, Milstone đậm chất nam tính với thiết kế mạnh mẽ, vỏ kim loại cầm đầm tay. Một điểm nổi bật nữa của Milstone đó là màn hình độ phân giải cao, hiển thị sắc nét, font chữ khi lướt web rất đẹp và mượt mà.

Theo những bài đánh giá có sẵn trên mạng thì bàn phím của Milstone không được đánh giá cao nếu không nói là quá dở. Tuy nhiên thực tế cầm vào thì không đến nỗi tệ. Được thiết kế bằng phẳng nhưng khi nhấn vào các phím vẫn đó độ lún nhất định, theo cảm nhận cá nhân thì bàn phím như vậy là chấp nhận được, không quá cứng. Tuy có bàn phím nhưng Milstone cũng không quá dày.

Cấu hình chi tiết của Milestone như sau:

• Vi xử lý tốc độ 550Mhz.
  • Sử dụng phiên bản hệ điều hành Google Android 2.0 (Eclair).
  • Màn hình 3.7" WVGA (480 x 854 pixels), tỉ lệ 16:9.
  • Camera 5.0 megapixel, zoom 4x, đèn LED trợ sáng đôi.
  • Bàn phím Full-QWERTY trượt ngang.
  • Kết nối Wifi, Bluetooth.
  • Jack tai nghe 3.5mm.
  • Thẻ nhớ microSD đi kèm 8GB. Khe thẻ nhớ hỗ trợ tối đa 32GB.
  • Pin 1420mAh.
Vài hình ảnh trên tay Motorola Milestone:

Trọn bộ Motorola Milestone.

Cạnh trái với duy nhất cổng kết nối microSD.

Cạnh trên cùng là nút tắt/mởmàn hình kiêm nút nguồn và lỗ cắm 3,5mm.

Cạnh phải bao gồm nút âm lượng và nút chụp ảnh.

Quảng cáo

Cạnh đáy hoàn toàn nhẵn bóng.

Mặt sau với loa (khe màu vàng đồng), và camera 5 megapixel cùng đèn flash đôi.

Quảng cáo

Pin theo máy có dung lượng 1420mAh...

...và thẻ nhớ microSDHC đi kèm có dung lượng 8GB.

* Xin cám ơn cửa hàng Vi tính Minh Khai đã giúp đỡ sản phẩm.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thấy thì máy nó ko dc đẹp cho lắm 😁 sao clip load lâu ... @_@ , mình coi clip khác tren youtube nó chạy vù vù !
Với tốc độ Chipset như vậy mà chạy ảnh, lướt web như vậy là rất khá rồi, có vẻ MTRL đang nỗ lực tìm lại chính mình đây....! Không biết rổ giá sao nhỉ bác chủ?
Chắc 13 14 chai 😁
zzzzzzzzzzzzz
17 chai bác ợ :O ...................
trong video này có bao nhiêu người chạm vào máy thế ạ....?
Giọng anh Nam AB phải ko ta 😁 Khúc anh Hải dùng máy sao ko có bình luận nhỉ, xem phim câm chán lắm 😃

Hehe, 17tr vì nó là những con đầu tiên thôi, vài tuần nữa là xuống ngay ấy mà :D Con này tầm 13tr là ok :D
con này bằng nửa giá bác đưa ra thì vẫn còn phải suy nghĩ đắn đo nhiều!
sao nhìn thấy vuốt ảnh không mượt lắm nhỉ,nhìn em này đúng thật là sự đột phá của Moto...
em thì thấy ko mượt = iPhone 😃
truelied
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này gọi là có mắt mà ko thấy thái sơn.
Alililia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone mà con này còn k = thì sao có cửa với con của mình đc hí hí hí
Mượt quả thật quan trọng với nhg ng coi đth là trag sức hơn là lợi ích từ các tính năng nó đem lại. Mỗi ng có mục đích và dựa trên tiềm lực khác nhau mà
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Video đoạn sau mất tiếng chán quá 😔, giọng cái a review nghe hay nhỉ 😁. Mà để ý kĩ hình như a ấy có 6 ngón bên tay phải, ko rõ ngón thứ 6 có cử động được như các ngón khác ko ....? Thấy khi type vẫn dùng ngón cái tay phải.
huyxom
TÍCH CỰC
14 năm
chính là cha vuhai6 ấy thôi :p
khúc đầu là mình nói, khúc sau mình ham nói chuyện với em gái bên hàng độc nên cu hải và cu niky làm, cu niky chả bao giờ chịu nói khi review, chán thật!
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
con này nhìn cũng đẹp ghê
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
chạy ngon phết, thấy xử lí cũng nhanh đấy chứ ^^
đẹp đấy, nhưng nhìn có vẻ ko được mượt, vẫn giựt giựt
Đang thích chú này mà giá cao quá, với không tới 😔
trên 5s con này hiện tại giá gần 20 chai, thấy cái tiêu đề "trên tay" tui sốc quá, tưởng đâu của cá nhân, ai nhờ là hàng mẫu của VTMK 😁, pác chủ thớt là ai nhỉ?
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Sao mình thấy nó hơi thô nhỉ
17 chai là đúng cho bản gsm rùi, bữa hổm em post lên là 17tr vậy mà bị chém quá trời! hic. oan ức!
truelied
ĐẠI BÀNG
14 năm
eBay UK bán con này tầm 11 triệu, xách tay về thì ko nói, còn mua qua bưu điện thì thuế + ship nữa thì máy khoảng 14tr. Good rồi
Khá đẹp tuy nhiên cảm ứng không mượt một tẹo nào cả. Lại một thất bại trong việc theo kịp Iphone. Chức năng thì không thấy test nên khó bàn. Cá nhân mình, niềm hy vọng vào Droid như một hy vọng cuối cùng đã sụp đổ. Quyết định sẽ sắm 1 em Iphone 3GS.
nikitavn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thấy sao mà không mượt? Có tấm che màn hình mà người ta còn vuốt vèo vèo, gỡ ra xem nó thể nào nhỉ? Nói chung con Milestone này ngang ngửa với Iphone (có thể Iphone nhỉnh hơn 1 tí nhưng ko đáng kể)
thật sự ấn tượng, ko biết cái bàn phím thì thế nào, chứ review thì quá ổn. killer Iphone.
iphone giờ mà ra bản có bàn phím cứng kiểu Touch Pro2 thì chú Moto này về vườn là cái chắc, lúc trước từng hi vọng em nó vượt Iphone nhưng sau khi xem review thì thấy nản quá, xem ảnh ko được mượt mà giao diện thì ko bì được với WM6.5 và các dòng iphone khác.
Mark-2888
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế các bác cho em hỏi giữa iphone 3gs, HD2 (Leo) và milestone này thì nên mua con nào. dạo này ra lắm máy quá con nào cũng thích nên không biết dùng chú nào để đỡ chán nhanh.
các bác cho em chút ý kiến coi
theo ý kiến cá nhân mình thì tùy công việc của bạn mà trọn lựa, như mình thì chỉ khoái Window Mobile vì nó có nhiều ứng dụng hay và khả năng tùy biến cao, nếu là mình thì sẽ chọn HD2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019