Motorola Atrix 2 chính thức ra mắt

vuhai6
11/10/2011 4:52Phản hồi: 162
Motorola Atrix 2 chính thức ra mắt

Vừa qua, [TAG]AT&T[/TAG] và [TAG]Motorola[/TAG] đã chính thức giới thiệu phiên bản kế tiếp của chiếc điện thoại [TAG]Atrix[/TAG] với tên gọi [TAG]Atrix 2[/TAG]. Chiếc điện thoại này có một thiết kế mới, với các góc bo tròn mượt mà hơn. Khung viền sáng bóng giúp giảm bớp phần nào sự thô kệch của những chiếc máy kích thước lớn như thế này. Atrix 2 có màn hình 4.3-inch với độ phân giải 540 x 940. Thay vì dùng chip xử lý [TAG]Tegra[/TAG] như trước, Motorola đã quyết định chuyển sang [TAG]TI OMAP 4[/TAG] hai nhân với tốc độ 1GHz. RAM của máy là 1GB cùng với bộ nhớ trong 8GB. Camera phía sau được nâng cấp lên 8.0 megapixel, Motorola cho biết tốc độ kích hoạt cũng như tốc độ chụp của camera đã được tối ưu hơn và nhanh hơn. Cùng với Atrix 2 thì Motorola cũng cho ra mắt chiếc Lapdock 100 kiểu mới thay thế cho bộ [TAG]Webtop[/TAG] cũ.

Motorola Atrix 2 sẽ được bán ra vào ngày 16 tháng 10 tới đây với mức giá 99$ kèm theo hợp đồng 2 năm. Nếu muốn mua thêm Lapdock 100 thì bạn phải trả thêm tiền. Lapdock 100 vẫn mang phong cách của Webtop cũ với màn hình 10", pin riêng và bàn phím cũng như trackpad lớn. Sẽ có cable nối riêng với điện thoại chứ không phải là một khung như trước, thay đổi này giúp cho Lapdock sẽ tương thích tốt hơn với những điện thoại khác nhau và Motorola cũng thoải mái hơn trong việc thiết kế điện thoại.

Nguồn: electronista
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn hàng khủng, làm người tiêu dùng loạn chưởng... Thôi đành chung thủy với BB 9700 mặc sự đời chuyển biến
Đúng đúng, mặc sự đời chuyển biến😁
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng nghĩ như bạn vậy. Đành chấp nhận với em DelStreak vậy
đẹp đấy. nhưng sv cứ bb 87 mà xài
uh chuẩn luôn, sv thì nên thế thôi... nhưng có 1 điểm mà bạn không để ý đến là bạn mua 87 lại là hàng bãi thải rồi vác từ tàu về chứ không phải chính hãng của rim .... nói rim sắp ngỏm có công rất lớn của bạn đấy he he... nói chung ít tiền dùng mấy em rim dòng cũ chức năng mạnh mà giá lại rẻ... hợp túi sv
mún chính hãng + full box thì tầm 1t8 cho con 2nd 😁 sv cũng có thể mua đc mà bạn :D rim thì ko ngỏm đc đâu. vấn đề miếng bánh béo bở thì nhiều người lao vào ăn thì mỗi người đc ít phần lại thôi :D quy luật chung của nền kinh tế mà
Ngang giá với iPhone 4 8Gb, k biết mọi người sẽ chọn máy nào nhỉ? 😃
Iphone 4 mà có cửa với e này àh....không muốn comment nhưng đọc bài của bác thấy ngứa tay nên vào comment đó...cái gì cũng iphone.....
Nếu thích sang và đẹp thì chọn Iphone 4, nếu ưa vọc vạch thì chọn con này. Mà dòng Androi quá nhiều hãng sản xuất và mỗi hãng cho ra tới mấy chục, mấy trăm con làm người mua, người xài chẳng biết dòng nào ra dòng nào, giá lại rớt nhanh; cứ như Iphone dễ phân biệt lại hóa hay.
phải là ip4S chứ. nên nhớ mấy máy android còn có cả khe cắm thẻ nhớ nhé....

và em này 2 core
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
cá nhân em rất thích máy moto,chưa bao giờ lo về khoản sóng sánh.Em này ko biết dùng màn gì nhỉ,chứ màn trên axtrix 1 nói thật hơi xấu 😔
Hy vọng là không dùng công nghệ pentile như atrix1,droidx2
cũng đồng quan điểm với bạn.dùng atrix rất kết,chỉ tiếc cái màn hình không long lanh như SS thôi
Màn moto mình chưa thấy cái nào xấu, màu sắc trung thực, và cái quan trọng là độ phân giải cao hơn mấy thằng khác 😃
khacdat112
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp quá! mà không biết cần mấy quả để có đc em này nhỉ
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
GG mua lại Moto mà ko cho nó sản xuất Nexus nhỉ? Dạo này Moto ko có con nào tạo tiếng vang
Máy thiết kế đẹp mạnh mẽ, nấp lưng phải bóng bẫy nữa là tuyệt vời........
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không đẹp hơn là mấy, nhưng dù sao cũng có nét rất riêng.
minhqp107
TÍCH CỰC
13 năm
Design ko đẹp bằng atrix 1
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn thấy không đẹp ở điểm nào.... Tôi thấy đẹo hơn vì nhìn sang trọng....
minhqp107
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng ko muốn nhận xét nhiều vì mỗi ng mỗi mắt, nhưng mình thấy atrix 1 đã hơi tròn quá rồi mà atrix 2 lại tròn hơn nữa nhìn ko sang. Mình thấy nét vuông vức nhìn nó vẫn sang trọng và lâu bị nhàm hơn.
nhìn chỉ biết thèm.
vãi trưởng.......
Thiết kế moto xấu quá. Lapdoc ko biết còn đắt ko
Máy đẹp quá,mong em nó có hàng chính hảng ở vietnam,
moto men ly ai kết ít
Sự cải tiến đáng kể, "Sẽ có cable nối riêng với điện thoại"tiếc là mất đi vẻ nam tính vốn có của atrix1^^ hi vọng nhìn sang trọng
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
TI OMAP 4 hai nhân với tốc độ 1GHz? Đúng ko vậy ta? Thấy bên VNExpress đưa tin Tegra 2
Mặt trc thấy ok, mặt sau cái camera co vẻ hơi thô
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hinh như cấu hình cũng như Atrix 1 phải ko ta?
BBPY
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ra mắt rồi mà chủ "thớt" đưa tin như rò rĩ(ít thông tin lẫn hình ảnh) vậy.
Dù sau cũng biết thêm 1 thứ tốn tiền nữa.
rất tốt
giá cũng gôd nhưng kiểu j về việt nam cũng tầm 15 củ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019