Motorola công bố lộ trình nâng cấp Android 4.4 cho smartphone

Didu
1/11/2013 8:12Phản hồi: 166
Motorola công bố lộ trình nâng cấp Android 4.4 cho smartphone

Rất nhanh sau khi Google giới thiệu Android 4.4 với tên mã KitKat, Motorola đã đưa ra lộ trình nâng cấp lên phiên bản Android mới nhất này cho những smartphone của họ. Cụ thể hơn, tất cả các biến thể của chiếc Moto X sẽ đều được nâng cấp lên KitKat trong thời gian sớm nhất. Ngoài ra, những model mới nhất được bán ra ở nhà mạng Verizon bao gồm Droid Mini, Droid Ultra hay Droid Maxx cũng nằm trong danh sách được cập nhật hệ điều hành mới nhất. Đối với Droid Razr HD, Razr Maxx HD hay Razr M, Motorola không cho biết thời điểm cụ thể mà chỉ nói rằng những kế hoạch cho tương lai sẽ có sớm. Trong khi đó, Droid Bionic, Razr Maxx và Droid 4 sẽ tiếp tục tại vị ở Android 4.1.2 mà thôi. Motorola cho biết thông tin cụ thể hơn sẽ được cập nhật liên tục trên trang web của họ.

Nguồn: Android Central
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con ruột của google có khác, có lịch hẳn hoi luôn!
Đến bao giờ Sony mới có? Xperia 2012 đều ram từ 512MB mà...
@Mr Prince cứ đợi đi :D
Vừa mới 1 tuần trước e còn nghe tin Z1 lên 4.4 trong tháng này cơ (nhanh ngang nexus)
K phải e anti Sony gì đâu mà nói vậy nhé mà ngược lại, từng dùng sony, cả năm ngồi hóng tin về sony, thế nên tin tức hay tin đồn nào về sony e cũng đọc hết, và bài học rút ra là chả có tin đồn nào đúng, nhất là hứa update fw :p
@sieu_nhan tin do sony công bố thì có thể tin dc, còn nếu nghe tin tào lao bên ngoài thì đừng có ghi nhận thím ơi :D
thường là bản cập nhật sẽ update hơi bị trễ so với công bố
nhưng mà đợi thì rất là đáng, tuy phiên bản thua ng ta nhưng so ra thì cái cập nhật xuất hiện nhiều điểm mới, nhiều tính năng mới chứ ko phải chỉ vỏn vẹn những tính năng mới của chung phiên bản android
@Mr Prince Tin do sony công bố có thể tin đc thì cái lịch update cho Xperia S của Sony là 1 bài học. hóng dài cổ 😔
@sieu_nhan Sony công bố đâu có chính xác thời gian, lúc nào cũng là từ lúc nào đó chứ ko phải là vào lúc nào đó, nên thôi chứ xài bình thường, chừng nào có thông báo là lên thôi
dùng androi cứ kiếm hàng của google mà dùng :v
@Vgjrlsn10 Nexus s và galaxy nexus có đc nên đâu
omega333
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienhp90 mấy con này nó dời lâu lắc rồi thì ko lên là đúng rồi, bạn dùng cái điện thoại gần 3 năm thì phải tính khấu hao cho nó chứ!
Samsung chưa thấy công bố nhỉ ;)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
@duongtuyen12 chưa dk lên 4.3
Lg cung vay yen phận với 4.1.2
MrMitDac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bichongvs Đổi qua Nexus là sướng ngay (cũng vẫn LG) 😁
Ôi, Atrix 4G của tôi có 1GB Ram, chip 2 nhân mà sao Motorola không cho lên nhỉ.
cheekydown
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tobe2405 ram e trên 1 gb mà chắc cũng phải chời CM thôi 😔
@tobe2405 Tinh tế mới update coment bằng hình ảnh hả bác =))))))
@tobe2405 GG nói có thể rất chuẩn nhưng mấy thằng nhà SX đời nào nó chịu làm... nếu làm thì bán máy siêu phẩm cho ma à
mr.heosua
TÍCH CỰC
10 năm
@tobe2405 2gb chưa dám lên tiếng này thím đợ cook thôi

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
đúng là có google vào có khác, update nhanh hơn hẳn 😁
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@thienquang07 Biết thế này thì cho google mua hết cả samsung, lg, sony và đặc biệt là mobistar, mobell, fmobile luôn cho cập nhật nhanh nhỉ.

Sent from my PadFone 2 using Tinhte.vn mobile app
@lhlan 3 thằng sau thì ko pit thế nào chứ samsung, lg với sony thì mua ko nổi đâu
người nhà với google mà ko lên lẹ thì chết ah
TqTTpT
TÍCH CỰC
10 năm
có lẽ Motorola razr i xt890 ko đc nâng cấp rồi, bản M được nâng cấp vì nó ko chạy chip intel 😔 buồn
@phungducquan Đừng lo, mưa đã có dù, lạnh đã có áo khoắc, cảm sốt đã có.....à xin lỗi nhầm, máy root vẫn có cách trị. Bác tải về bản tock firmware Retail.EU của RAZR i sau đó dùng RSD Lite 6.1.5 flash lại bản stock firmware vô, sẽ trở về tình trạng lúc mây1 chưa root. Sau đó nếu có bản update android mới cho em này thì bác chỉ việc tải tiếp bản android đó về rồi cũng dùng RSD flash vào máy luôn, nhưng nhớ là hãy sao lưu bản rom cũ lại để dành! Mục dích của việc Update Android qua RSD là có thể lên xuống 2 bản Android cũ và mới mà không sợ Brick, chỉ cần có giử lại backup bản Android cũ là vô tư!!!
TqTTpT
TÍCH CỰC
10 năm
@phungducquan root hay ko đâu quan trọng, quan trọng là có firmware android 4.4, các thánh trên xda sẽ có rom cho bạn :D
@TqTTpT hy vọng là có, con này dùng chip intel nên được support ít qá! k có nhiều rom.
@phungducquan Cũng do dùng chip Intel trên cấu trúc x86 nên cả CM còn không có rom cho con RAZR i nữa mà, giờ hy vọng vào Stock Android của Motorola thôi. Chỉ cần Update nó lên 4.2.2 thôi là tôi cũng rất vui...
"Đối với Droid Razr HD, Razr Maxx HD hay Razr M, Motorola không cho biết thời điểm cụ thể mà chỉ nói rằng những kế hoạch cho tương lai sẽ có sớm"
- Con nuôi của GG mà còn chưa ấn định vậy mấy anh Sam, LG biết đến bao giơf đây
@Scorpius DLord Hình như Google Nexus 1 với Galaxy Nexus không được update Android 4.4 hả mấy huynh!!!
KitKat tối ưu à 😁
Nhưng các dòng máy cũ đã ra mắt được 1 năm trở lên (trừ mấy thằng con đẻ Google) đừng có mà hi vọng lên được nhé vì:
1. Các nhà sản xuất không muốn tốn 1 ít công chế biến HĐH cho các dòng máy đó
2. Để khuyến khích người dùng mua các máy đời sau -> kiếm được $$
Android phân mảnh thì vưỡn phân mảnh thôi
@caohuyduc Máy đời sau ram 512 nhưng vẫn 4.4 còn máy đời trước ram có 1gb thì cũng k được up đâu :D các NSX đã tính hết rồi :D các máy đời cũ k hợp với fw mới đâu :p
mkool9x
TÍCH CỰC
10 năm
rom cook cho lành các bác ah , đợi các nhà sản xuất thì đến tết congo ! cứ paradroid , cyanogen ,miui mà múc cho lành 😃
anobis2000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết con vu2 có đc lên ko. Haiz.
câu này hỏi hơi nhiều rồi ạ. Moto X bao h đk bán chính hãng ở Việt nam các bác
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@silver jack Khi nó có ngân sách quảng cáo khủng như a Sàm 😁
Việc có kênh phân phối chính hãng ở VN sẽ nhanh chóng hơn. 😃
@silver jack mùa quít. ^^
câu này hỏi hơi nhiều rồi ạ. Moto X bao h đk bán chính hãng ở Việt nam các bác
@silver jack Moto X chỉ bán ở khu vực bắc Mỹ, nơi dùng đt theo hợp đồng 2 năm. VN cũng có xách tay về mấy em mà giá 17tr thì phải.
Sắp ra Moto G cấu hình cũng như Moto X nhưng vỏ nhựa, ko tùy biến, ...
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
@silver jack mua sách tay đi có 11 hay 12tr thôi, không có hàng pp chính hãng ở vn đâu
WeasleyK
ĐẠI BÀNG
10 năm
Droid Raz XT912 k biết được lên k ta 😃 Chả biết rom nào ngon cho em này 😔
Ha ha con nuôi cũng được hưởng sái. Không biết bao giờ con ghẻ SS mới được đây. Chắc là Nexus và moto ăn ngán rồi mới tới chúng "em".
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@pond1597 Chỉ cần Google mua lại Samsung là cũng nhanh ngay ấy mà

Sent from my PadFone 2 using Tinhte.vn mobile app
Lại hóng nữa, tin android 4.4 ngày càng nhiều làm mình háo hức muốn thay não cho em nó quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019