Motorola đạt doanh thu 5,723 tỷ đô trong quý 4 năm 2009

sonlazio
29/1/2010 5:7Phản hồi: 39
Motorola đạt doanh thu 5,723 tỷ đô trong quý 4 năm 2009

Cho dù một số bộ phận trọng yếu như bộ phận di động vẫn còn lỗ nhưng những báo cáo tài chính mới nhất cho thấy Motorola đã bước đầu thành công trong sứ mệnh phục sinh của mình. Quý 4 vừa qua, tổng doanh thu của họ đạt 5,723 tỷ đô la, lợi nhuận tăng lên thành 142 triệu đô la Mỹ. So với quý 3 vừa rồi, lợi nhuận toàn tập đoàn tăng 14 triệu đô.

Nếu so với doanh thu 3,799 tỷ đô của cùng kỳ năm 2008, kết quả này là một bước đột phá lớn. Tuy nhiên, bộ phận di động vẫn chịu lỗ 132 triệu đô trong khi doanh thu đạt 1,8 tỷ đô. Bộ phận Home and Networks Mobility có doanh thu 2 tỷ đô, lợi nhuận 91 triệu. Tuy chỉ có 12 triệu máy Motorola được bán ra trong quý này, tụt giảm 1,4 triệu máy so với quý 3 nhưng vì Motorola tập trung hơn trong mảng điện thoại thông minh nên lợi nhuận biên của họ vẫn giữ vững. Motorola dự kiến mỗi cổ phiếu của họ sẽ giảm giá từ 1-3 cents trong quý 1 năm 2010.

Nguồn: Engadget
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không hiểu sao em chẳng có tí hứng thú gì với bất kỳ sản phẩm nào của Motorola cả ...........
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã dùng máy nào của Moto chưa 😃
phongtytt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xài thử 1 lần đi rùi sẽ biết có gì hay hay ko,Moto có cái hay là mod phone ,ju Moto ^_^
Xài rokr e6 chưa bạn.Xài thử rồi cho đánh giá nha.
bạn hãy xài thử máy của moto đi rồi mới nói nhé , mình xài cái v3i cũng gần 3 năm rồi chưa muốn bán
Bán lỗ nặng . Motorola xài cũng đc cái logo hơi xấu
bạn dùng thử qua The Droid Chưa vậy hãy thử xem có Hứng thú hay cảm tình không nhé mình thì từ thời V3 đến giờ vẫn chung tình Moto
dnhdnh
TÍCH CỰC
14 năm
Vì logo quá xấu chăng ;))
Nói thật khoảng thời điểm khi V8(v9) ra đến nay mình thấy nó có ra thêm mẩu nào làm ai chú ý đâu!
Moto có lợi nhuận là may rồi,mình nghĩ nếu cứ như vầy sớm muộn củng bị bán cho công ty khác!
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
welcome back motorola 😃
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
moto là hàng khủng trong giới di động của Mỹ đó cha, SE,Nokia hay apple chỉ là cây đinh so với nó thôi.... bán hết mấy công ty kia đi chưa chắc bằng 1 thg Moto này chứ đừng nói bị bán cho cty khác .... chỉ có mảng mobile của nó là đang lỗ thui. nó là ông trùm viễn thông của Mỹ đó, người ta chết hết chưa chắc nó chết đc đâu ah
Bác cam đoan là bán hết mí cái kia thì ko mua lại đc Moto ko? Em nghi lắm 😁
Nói chung ko cần đao to búa lớn thế đâu. Cái này chưa chắc à
sạc. sao mỗi bài mỗi quý thế, sao co chuyện hãng quý 4, hãng quý 2 thế
Năm 2004 Em đã từng xài thử moto rồi, hồi đó là cái E680 thì phải, màn hình cảm ứng cũng thuộc dạng đỉnh hồi xưa thì phải. Mượn của thèn bạn xài 1 tuần, rất chi là thích. Tiếc là lúc đó thời sinh viên, hok có tiền để xắm lun em đó 😁
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẫn còn lưu luyến chiếc anh cả A780 một thời của mình...một thiết kế rất thuận tiện cho người dùng
Tin vui cho Motorola nói riêng và cho những người yêu mến điện thoại Moto nói chung 😁
Congratulation ....! đây quả là 1 tin vui với các fan MOTO .ráng trở lại đường đua chinh phục các dòng đt đỉnh cao nhé MOTO .
duongv3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn nick em là đủ biết em yêu Moto thế nào 😁
longnd7888
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hãng nào chả có lúc lên lúc xuống.Quan trọng là vẫn giữ được hình ảnh riêng của mình trong lòng người dùng
Chúc mừng MOTOROLA
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mod có ghi lộn ko sao mà cao ngất ngưỡng vậy.Tận ngàn tỉ à,apple đâu có cao dữ vậy ta
cái này đọc ko hiểu hả!là 5,7 tỷ(5 tỷ7) chứ đâu phải nghìn tỷ đâu!có dấu , mà >😃
chưa xài của moto bao giờ nhưng mấy năm trước đứa em có xài moto thấy xài cũng hay lắm 😃
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại Apple ... Apple là nhất, không ai có thể hơn được nó à? :baffled5wh::no6xn:

Motorola kinh doanh trên nhiều lĩnh vực, 5k tỷ đó là doanh thủ của tất cả các lĩnh vực, di động chỉ có 1 tỷ 8 thôi....!
xưa giờ tứ lúc xài đt tới giờ vẫn thích anh moto, nhìn cứng cáp mạnh mẽ, thích
pham.huy
ĐẠI BÀNG
14 năm
9 người có thể xi xoa là 10 ý... nhưng máy ggã củ chuối kia bô ba phát ngôn ngớ ngẩn như dưới thế kia khiến em thật sự bực mình...thấy moto im lặng 1 time rồi ít ra sản phẩm là cho rằng người ta thất thế... có tay chắc còn chưa đc xài con l7 đã oang oác..... phát ngôn bừa bãi.. toàn khiến cho dân tình muốn chửi ko à...

ps: sr cả nhà.. tại bức xúc lắm.. mỗi lần motto được ra home tinh tế là mấy tay mù mờ này ra nói chuyện cứ như quan huyện........
Mừng Motorola trở lại. Motorola chỉ sản xuất điện thoại cao cấp là tốt chứ SX điện thoại giá rẻ thì ko dùng được.
anakan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nói thiệt chứ em chưa từng xài Moto, nhưng có xài thử 1 cái của thằng bạn. Không biết cái đó hiệu j nhưng chạy hđh Linux. Phải nói là quá tuyệt 😁. Em nghĩ chắc cái đó thuộc hàng trung cấp. Cái này xài giống như máy tính. Cài phần mềm vô tư, cài đc cả FIFA. Nó cũng có chức năng restart máy. Dĩ nhiên nếu so sánh với nhiều con có HĐH khác thì có thể nó chả là j. Nhưng nếu so với con N6300 của em thì ăn đứt.
Híc, 1 thời L7 rồi E6 bây giờ là ước mơ Milestone! Moto như là mối tình đầu của mình vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019