Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Motorola Droid 2 Global] up ROM cook có cần unlock nữa không ?

elroy
29/12/2010 18:2Phản hồi: 9
em đang có ý định mua D2G nhưng còn lăn tăng về vụ code unlock, vụ này em không rành, cũng không rõ mua code ở đâu, search thì thấy mấy tiệm toàn chém 600k, mấy ông bán đt thì bảo là nên tận tay nhập code mới an tâm.
Vậy không biết lúc mình mua về up ROM cook hoặc là Flash Firmware khác nhưng giành cho droid 2 global rồi thì có cần unlock nữa không nhỉ, mong các bác chỉ giáo thêm và cho em kinh nghiệm unlock D2G ,cũng như tất tần tật kinh nghiệm các bác về D2G ợ !
em xin chân thành cảm ơn :inlove:
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quocthai75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước khi up được rom bác đã phải unlock rồi mà..
Nếu sợ unlock tiếp phát nữa cho chắc 😁
laktrui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng cách bypass cái require active trong Droid vẫn dùng được .... (chấm vào bốn góc theo chiều kim đồng hồ từ góc trên bên trái trước).
k cần đâu bạn , huj đó mình làm rùi , nhưng bán máy rùi. khuyen bạn nên tim hieu ki truoc khi mua nó , tuy rẻ nhưng cái gì cũng có cái giá cả nó.
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thôi cứ mua code unlock cho chắc ha các bác :d

---------- Post added at 12:01 PM ---------- Previous post was at 11:59 AM ----------

Hồi đó bạn cũng không unlock rồi Up Rom dùng lun hả ?
Mình có xem mấy bài viết của bạn rồi, nghe bạn than chê về pin và sóng sánh của em nó quá, đối với mình 1 cái smartphone thì sạc pin ngày/lần là bt`, còn 3G hay 2G thì tụt 1 hay 2 vạch sóng thì bt chứ có j đâu bạn, bản thân mình dùng iPhone có khi nó còn No service nữa mà 😁
unlock 1 lần đầu mới úp rom dc chứ sau đó thoai mái , nếu bạn sợ nên chep code ra giấy.

---------- Post added at 12:17 PM ---------- Previous post was at 12:14 PM ----------

unlock 1 lần đầu mới úp rom dc chứ sau đó thoai mái , nếu bạn sợ nên chep code ra giấy.
còn pin thi do kém sẳng ,còn bi vụ sóng , ép sung + nghe goi nhieu như mình --> chỉ dc nửa ngày k dáp ứng dc nhu cầu của mình nên mình mới bán. h mình sai galaxy s pin nổi tiéng trâu nhưng mình vẫn chỉ dùng 1 ngày là cùng.
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hì hì, cảm ơn bác, Galaxy S thì quá tuyệt rồi, mình hy sinh cái pin để có đc vẻ đẹp của droid 2, cực kì thích kiểu dáng của em nó 😃
nếu thích kiểu dáng đó thì nên mua MS2 y chang , sóng + pin tốt hơn giá cao hơn .😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019