Motorola giới thiệu Defy+ mạnh hơn, kiểu dáng giữ nguyên

Didu
15/8/2011 16:15Phản hồi: 134
Motorola giới thiệu Defy+ mạnh hơn, kiểu dáng giữ nguyên

Mảng kinh doanh di động của Motorola ([TAG]Motorola Mobility[/TAG]) khởi đầu một tuần mới bằng việc bán mình cho Google và giới thiệu một smartphone mới, bản nâng cấp của [TAG]Defy[/TAG] mang tên Defy+. Không phải là một cái tên mới mà đơn thuần chỉ là thêm dấu cộng vào tên gọi, Motorola hàm ý Defy+ chứa đựng những nâng cấp về phần cứng cho mạnh mẽ hơn, trong khi kiểu dáng và khả năng bền bỉ, "nồi đồng cối đá" vẫn được giữ nguyên.

Dù doanh số bán ra không phải là ấn tượng nhưng [TAG]Motorola[/TAG] đã thành công với Defy, một smartphone chống nước, bụi... nhưng có thiết kế hiện đại và thân hình nhỏ gọn. Tất cả những ưu điểm này đều được Motorola giữ lại trên model Defy+ như chống nước, chống bụi, chống shock (đạt tiêu chuẩn [TAG]IP67[/TAG]) và màn hình với kính [TAG]Gorilla Glass[/TAG] chống xước. Đó là về thiết kế và sức chịu đựng, còn cấu hình phần cứng trên Defy+ đã được nâng cấp so với người anh Defy của mình. Máy mới vẫn có màn hình 3"7 nhưng được trang bị CPU [TAG]TI OMAP[/TAG] 3630 1Ghz lõi đơn mạnh mẽ hơn, cài sẵn Flash Player 10, camera 5MP với đèn flash, bộ nhớ trong 2GB (kèm thẻ microSD 2GB), pin 1700mAh và cài sẵn [TAG]Android 2.3.4[/TAG] với giao diện [TAG]MOTOBLUR[/TAG]. Motorola cho biết sẽ bắt đầu bán ra Defy+ từ đầu mùa thu tại châu Á, châu Âu, Mỹ Latin.

Nguồn: Motorola Mobility
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá không đổi thì quá tuyệt :running:
Cùng ý kiến với bác này
RIM
CAO CẤP
13 năm
Không cần bóng bảy, chỉ cần bền... mình khoái em này rồi 😁
Đc cái pin 1700mAh. Đc thêm dual-core thì tốt nhỉ?
Con chip này đã được sử dụng trên MS2 và rất tốn pin.
Giá em này là bao nhiêu nhỉ? Đang dùng DHD nhưng nhìn defy vẫn thích hơn vì sưj nhỏ nhẹ và pin dung lượng khủng, tinh tế nữa chứ!
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp hơn defy nhiều nhở.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
có chứ! Nhưng không hiểu sao tôi có cảm giác nó đẹp hơn defy đời đầu.
Ôi tuổi trẻ .....
Bó tay cái bạn này! Đọc bài kỉ hãy cmt nhé!
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì mình có cảm giác thế thôi, chứ ai mà không biết nó giữ nguyên thiết kế củ chứ.
zprox
TÍCH CỰC
13 năm
defy thường up bản leak GB 2.3.3 là thành defy+ luôn 😃
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
sao ko nâng cấp camera len 8mp để chụp dưới nước rõ hơn
Giá thế nào nhỉ..? Ju
hdo2
TÍCH CỰC
13 năm
9 triệu là cháy hàng
mr_kul
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có giá đó đâu bạn .

---------- Post added at 03:23 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Vài bữa google thao túng No và Ap luôn
Google dạo này không đi viết mã nguồn nữa rảnh việc, kiếm đường khác kinh doanh đây mà. :showoff:;)
linhhkvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này có GPU ko nhỉ ....
Dùng con này chắc đỡ phải lo vụ màn hình cảm ứng như MS :twins:
Thật ra 2 thằng đều là 3630 cả thôi, ai xài Defy mà ưa nghịch ngợm đều biết cả.
TI Omap 3610 làm gì có GPU đồ hoạ 😁 Mà Motorola nó thông cáo báo chí con Defy + chip 3620 chứ làm gì phải 3630, bác mod ghi sai rồi
Em xài Defy ép xung lên 1,2 Ghz cả nửa năm nay chạy có bị gì đâu, mà con chip 3630 thì cũng chỉ nên đến 1,2 thôi , lên nữa là quá mức giới hạn của Texas Instrument khuyên dùng.
sao thấy con xt800w chip yếu vẫn có đồ họa gpu power VR 530 bằng con này đó bạn.Vậy thực ra defy cũ và mới là ti opmap gì
Dòng chip 36xx với 34xx đều là TI OMAP3 cả, được tích hợp PowerVRSGX530.
Bác đọc ở đây là rõ thôi http://www.ti.com/lit/ml/swpt024b/swpt024b.pdf
Hiệu năng của 36xx hơn hẳn 34xx.
Defy cũ và mới đều là TI Omap 3630 cả, khẳng định chắc nịch với bác luôn.
Mọi cuộc test tốc độ, benchmark giữa defy và Droid X đều cho điểm số tương đương, nhiều khi defy tỏ ra nhỉnh hơn .
Defy cũ là TI OMAP 3610 800 Mhz, còn Defy+ là TI OMAP 3620 1Ghz.
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Ồ. Cái này mới giới thiệu mà đã có bản nâng cấp rồi.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Chuẩn IP67 là quá tốt,nhưng mình thích dạng thanh hơn bo tròn 4 góc nên ráng đợi N9 xem sao...
adnapX
ĐẠI BÀNG
13 năm
nâng cấp con defy thường lên 2.3.4 là thành defy+, có điều defy thường khi chơi game lâu khá nóng, không biết con này có cải thiện gì không, với lại không thấy nhắc đến con này có NFC hay không nhở ?
Con này e thấy trong mấy đợt quảng cáo họ đều dùng máy...dưới nước mà , bác cũng phải làm như họ thì mới k nóng :skip:
Mình nghĩ Defy là 1 bước đi đúng của Motorola, dáng nhỏ gọn nhưng bền, lội mưa ở VN cũng không cần đem bịch nilông theo bịch ĐT :banghead:
chippro 2.0
ĐẠI BÀNG
13 năm
chính xác pác ạ em ở kiên giang sông nước mênh mông,đang use galaxy mini thấy em defy này ngon ứa đáp ứng dc nhu cầu chóng nước,bụi chắc phải tiển galaxy đi để rước em defy náy về wá thèm nhỏ dãiiii
dep thi dep that nhung k co tien
Kể mà cái màn hình nó to tầm 4inch thì quá tuyệt, bộ nhớ trong nâng lên 4Gb thì không mua samsung galaxy s nữa. Chuyển sang mua defy ++ :X
zprox
TÍCH CỰC
13 năm
có bác,yên tâm chiến game HD của android
Hay quá đi, để dành tiền thôi.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019