Motorola giới thiệu Motorola Connect và Migrate, hai công cụ hỗ trợ người dùng điện thoại Android

vuhai6
1/8/2013 17:43Phản hồi: 21
Motorola giới thiệu Motorola Connect và Migrate, hai công cụ hỗ trợ người dùng điện thoại Android
tinhte_moto x_00.jpg
Trong video quảng cáo chiếc điện thoại mới Moto X thì có một tính năng khá hay được Motorola nhấn mạnh đó là việc người dùng có thể trả lời điện thoại, tin nhắn ngay trên máy tính mà không cần phải đụng đến thiết bị của mình. Đây là một công cụ mới mà Motorola vừa ra mắt để hỗ trợ người dùng điện thoại của mình có thể sử dụng thoải mái hơn, công cụ có tên Motorola Connect. Ngoài ra, cùng với việc ra mắt loạt điện thoại mới thì hãng cũng tung ra phần mềm Motorola Migrate, hỗ trợ khách hàng chuyển toàn bộ dữ liệu từ điện thoại Android cũ sang chiếc Droid X hay Moto X mới mua.

Trước tiên nói về Motorola Connect, đây thực chất là một extension mở rộng của trình duyệt Chrome. Trên mỗi máy điện thoại mới của Motorola (như Moto X, DROID MINI, DROID Ultra hay DROID MAXX) đều được cài sẵn một phần mềm có tên tương tự, Motorola Connect. Thông qua hai thành phần này thì máy tính và điện thoại Motorola có thể kết nối không dây với nhau. Khi đó thông tin về cuộc gọi hay tin nhắn mới sẽ được truyền trực tiếp lên máy tính và bạn có thể trả lời hay nhắn tin lại ngay mà không cần động đến điện thoại. Hiện Motorola chưa có cung cấp file apk của phần mềm Motorola Connect (cũng như chưa phân phối trên Google Play) vì thế nên máy không phải của Moto thì không sử dụng được tính năng này.

Công cụ thứ 2 mà Motorola tung ra trong ngày hôm nay đó là Motorola Migrate, chuyển đổi dữ liệu. Công cụ này cho phép bạn copy toàn bộ dữ liệu cá nhân từ máy Android cũ sang chiếc điện thoại mới mua (tất nhiên là khuyến khích mua Moto X rồi). Các loại dữ liệu sẽ được chuyển qua đó là tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, danh bạ, file media và các cấu hình tuỳ chỉnh hệ thống. Hiện tại Motorola Migrate được cung cấp miễn phí trên Google Play và bạn có thể tải về tại đây.

Nguồn: Android Police (1), (2)
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một công cụ khác trên Android thay thế đc Motorola Connect là Air Droid.
Dùng trên nhiều trình duyệt web máy tính. Không những trả lời sms mà còn duyệt file, photo...chính là Air Droid.
@leequan2012 chuẩn đó bạn 😁 mình vẫn xài Air Droid mỗi ngày, nhìn giao diện đẹp và rất thân thiện.
p/s: bạn là nữ hả? @@ nhìn cứ tưởng thằng nào để hình bồ. hiếm gặp quá :D
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leequan2012
dĩ nhiên AirDroid là sự lựa chọn tuyệt vời cho cho duyệt file, photos, etc. trên web mà ko cần cắm cáp USB, nhưng mà nó ko phải là sự thay thế cho Moto Connect đc, vì lúc nào cũng phải bật app AirDroid chạy foreground và WiFi sẽ tốn pin, có 1 app mình đang xài là MightyText chức năng giống Moto Connect hơn: cũng là Chrome extension và đt chỉ cần chạy app background và có thể thay WiFi bằng 3g cho đỡ tốn pin... 🆒
@DtDssE2 3G chạy tốn pin hơn WiFi chứ bạn
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân đúng là 3G tốn pin hơn WiFi, ý mình là xài AirDroid kết hợp WiFi + foreground app có thể tốn pin hơn là MightyText kết hợp WiFi/3G + background app...
@leequan2012 Mình cũng đang dùng AirDroid và thấy nó rất tuyệt vời.
thích cái Motorola Migrate rồi đấy 😁 hôm nào cài lại máy để lên 4.3 thì dùng. hehe
nghtri
TÍCH CỰC
11 năm
cái này hay nè....có thể để điện thoại ở nhà, vác máy tính xách tay ra đường alo k bị đụng hàng luôn;)
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
@nghtri
Bạn mơ tưởng quá rồi... còn chờ xem Motorola Connect dùng chuẩn kết nối Wireless nào với máy tính. Nếu kết nối qua Wifi thì chủ yếu dùng trong mạng LAN nội bộ, còn hỗ trợ từ WAN thì phải có IP tĩnh, Nat niếc nữa nên khá phức tạp để có thể sử dụng.
@hieutu007 theo tôi hiểu thì nó truyền qua internet. chuẩn chiếc gì
Tính năng này khá hay đấy! Tương tác giữa điện thoại và máy tính thông qua Chrome, mà khi mình ngồi máy tính lúc nào cũng có kè kè cái điện thoại trên bàn ^^
Quá tuyệt. Mình hay vứt đt lung tung. Nghe tiếng chuông tn lại phải đi tìm mệt nghĩ. H trả lời luôn qua Chrome, khỏi phải lết xuống lầu đi tìm đt
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon quá từ h dùng chorme khỏi phải canh tin nhắn =))
@Boyzvupro Nếu android thì dùng mightytext cũng có chức năng trả lời tn trên máy tính
máy cái này hay thật 😁

Gửi từ cục gạch JB 4.1.2 sử dụng Tapatalk 2 http://congnghemay.info/
Vừa tải ứng dụng Motorola Migrate về 😁

Hiện mới đưa lên nên mới có vài lượt tải ah :D

Vậy có ứng dụng nào tương tự nhưng là giữa mấy dòng Nokia và Android không vậy các bác? :D
Cái này nokia có từ rất lâu rồi, Nokia vẫn là hãng hỗ trợ tốt nhất cho người dùng, tiếc thay hệ sinh thái quá tệ.
cuối cùng thì cũng có soft đồng bộ cho dt Motorola rồi 😁, giờ mà ko có là lại phải dùng cái soft bản quyền như kiểu wondershare cũng mệt
giống sony companion thôi mà
Sidesync của samsung là 1 ứng dụng tương tự và còn hơn thế nữa😃 ko chỉ trả lời tn hay gọi điện mà toàn bộ cái dt của bạn sẽ nằm luôn trên pc. 1 ứng dụng tương tự cho các máy ko phải smartphone samsung đó là MOBIZEN. Hãy thử trải nghiệm và tận hưởng;)
Vẫn ưa dùng MobileGo của Wondershare hơn. Cục bộ và bảo mật hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019