Motorola giới thiệu XT928 ở Trung Quốc với thiết kế giống DROID BIONIC

Duy Luân
28/11/2011 21:52Phản hồi: 55
Motorola giới thiệu XT928 ở Trung Quốc với thiết kế giống DROID BIONIC
Sau khi ra mắt chiếc điện thoại MT917 mang nhiều nét tương đồng với [TAG]DROID RAZR[/TAG], Motorola tiếp tục công bố thêm một chiếc điện thoại khác dành cho thị trường Trung Quốc, đó là [TAG]XT928[/TAG]. Chiếc máy này có thiết kế giống với [TAG]DROID BIONIC[/TAG] được hãng phân phối tại Mỹ. XT928 có cấu hình phần cứng hoàn toàn giống với MT917 như vi xử lí hai nhân, RAM 1GB, màn hình độ phân giải 720p, máy ảnh chính 13 megapixel, máy ảnh phụ 1.3 megapixel nhưng không được trang bị lớp vỏ [TAG]Kevlar[/TAG] chịu va đập như MT917. Hệ thống âm thanh Dolby Digital Plus được trang bị trên sản phẩm hứa hẹn nâng cao trải nghiệm giải trí cho người dùng. Tính năng [TAG]Webtop[/TAG] tích hợp sẵn sẽ cho phép máy chuyển sang dùng hệ điều hành [TAG]Linux[/TAG] phiên bản tùy biến riêng để sử dụng với bàn phím, chuột và màn hình gắn ngoài. Ngoài ra, dịch vụ định vị của Motorola ở Trung Quốc sẽ giúp tìm kiếm nhà hàng, khu nghỉ mát hay thậm chí là một bồn tắm thoải mái dựa theo vị trí hiện tại của người dùng. Thiết bị sẽ chạy trên mạng CDMA của nhà mạng China Telecom và được chính thức bán ra trong tháng sau.

Cấu hình cơ bản của Motorola MT917:
  • Vi xử lí: hai nhân xung nhịp 1,2GHz
  • RAM: 1GB
  • Màn hình: 4,5" độ phân giải 720p (720 x 1280), có kính chịu lực [TAG]Gorilla Glass[/TAG]
  • Hệ điều hành: Android Gingerbread 2.3
  • Máy ảnh chính 13 megapixel
  • Máy ảnh phụ 1,3 megapixel
  • Loa hỗ trợ công nghệ Dolby Digital Plus

Theo Motorola​
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp quá. Kích thước thế này cũng khá hợp với mình.
1 chiếc camera phone , màn hình: 4,5" độ phân giải 720 x 1280 quá nét !
Máy đẹp quá , h có 1 cái này với 1 cái BB 9900 là ổn
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Quá ổn ấy chứ
tj3uwy
ĐẠI BÀNG
12 năm
tàu khựa bọn nó dùng CDMA nhiều hơn hay GSM nhiều hơn nhỉ, mà CDMA tốt hơn đúng không nhỉ?
bổ sung thêm 1 điều là thấy lướt wep 3g CDMA có khi còn nhanh hơn lướt bằng Wifi nữa. iphone 4 QT của mình full sóng, trong khi CDMA sóng 2 vạch vậy mà ip xách dép chạy theo vẫn ko kịp. có điều kiện anh em tinh tế thử tìm 1 em smarphone chạy CDMA dùng thử đi.
costan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại cdma 😔
Mà sao cdma tại vn lại chết yểu như vậy nhỉ , sức ép từ gsm quá lớn phải k ta :(
TQ có 2 mạng lớn là china mobile chạy GMS thị phần hơn 80% còn 1 mạng nữa là chinatelecom thị phần hơn 10% chạy cdma con MT917 dành cho chinamobile chạy trên gms, con này dành cho chinatelecom - cdma, xem ra motorola muốn bao hết thị phần TQ đây
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ kết con điện thoại... nhưng tiếc cho con điện thoại..... haizzzzzz
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái camera đáng nể
ấn tượng với thiết kế đẹp, cấu hình khủng
Màn hình HD quá tuyệt vời 😁
không biết sẽ có bản GSM không đây 😔
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Moto đang vươn lên mạnh mẽ
ko hiểu sao Moto lại đưa ra câu " huyền thoại cuối cùng của Moto nhỉ ". Riêng về vụ CDMA thì em xài thử con galaxy i500 ( galaxy'S của verizon ) rồi thì thấy CDMA ở Việt Nam củng khá ổn ( mình ở Biên Hòa thỉnh thoảng hay đi các tỉnh trong Nam ), ngồi phòng máy lạnh kín + kế bên 2 cục router wifi thì con iphone 4 hàng QT mua chính hãng Viên thông A không 1 vạch sóng ( thử hết tất cả các mạng GSM ở Việt Nam ) con Galaxy CDMA vẫn 2 vạch phà phà, có khi mưa to gió lớn thì vẫn 1 vạch 😁. giá thành cước 3g của CDMA khá rẻ sài hoài mak ko thấy tốn bao nhiu, lên maket down app mệt mỏi mới hết 100k, còn mobifone 100k chưa tới 10 app ko còn 1 xu ( 1 app chừng 5mb). 1 điều nữa là anh em nào thix chơi số đẹp thì CDMA là 1 lựa chọn ko sai. mình sài CDMA của sfone thấy hay 1 điều là dù lâu lâu có thấy mất hết sóng nhưng vẫn nghe gọi, lướt 3g ầm ầm. pó chíu luôn
Nghe bác nói có vẻ hay thế , chắc hôm nào mua 1 con CDMA xài thử thế nào !
Dù sao cũng thanks bác chia sẽ kinh nghiệm CDMA 😃
letfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh nói 3g cdma nhiều khi tốt hơn gsm thì đúng, rẻ hơn cũng đúng nhưng nói mobifone 3g tải 10 app mà 100k thì ko thể tin dc trừ phi chưa đăng ký gói cước, tính theo gprs. chứ có dk là 12k là 250 mb rồi.
thí mình ko đăng kí gói cước nên mới thử xem nó thế nào đó bạn. còn đang kí gói cước thì còn tùy thuộc sao dung lượng rồi cả tốc độ nữa. còn nếu đăng kí thì CDMA làm zì có gói cước nào tương đương mobi mak đang kí để so sánh đc.
máy đẹp quá...
Mình là mình thích vuông vuông thế này chứ vát vát thế kia mình ko thích
Sao chẳng thấy hình gì hết?
thêm một máy xt nữa ra đời, dòng xt giá thấp thấy dược mỗi con xt800w là cấu hình xài ngon lành
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có dịp dùng smartphone của moto , hi vọng sẽ có 1 siêu phẩm để mình nhắm đến 😃
Cấu hình thế này, có máy GSM là nhiều bác chạy mua luôn, chứ còn bình luận gì nữa, he he....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019