Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola Mobility công bố doanh thu quý 2/2011

Didu
29/7/2011 3:1Phản hồi: 39
Motorola Mobility công bố doanh thu quý 2/2011

Motorola Mobility hôm thứ 5 đã công bố tình hình tài chính của hãng trong quý 2 vừa rồi, quý kéo dài từ tháng 4 tới tháng 6 năm nay. Dù doanh thu có tăng nhưng Motorola vẫn bị lỗ trong quý này. Cụ thể, công ty thông báo doanh thu của họ đạt 3,3 tỉ USD, tăng 28% so với cùng kỳ năm ngoái trong khi đó, lợi nhuận bị âm 56 triệu USD, so với khoản lãi 80 triệu USD trong quý 2 năm 2010. Doanh thu từ mảng kinh doanh các thiết bị di động (Mobile Devices) đạt 2,4 tỉ USD, tăng 41% so với cùng kỳ năm ngoái. Tuy nhiên, họ phải chịu khoản lỗ 85 triệu USD trong khi đó một năm về trước, các thiết bị di động mang về cho Motorola số tiền 87 triệu USD. Về doanh số bán ra, Motorola Mobility cho biết trong quý 2 họ tiêu thụ tổng cộng 11 triệu thiết bị, trong đó bao gồm 4,4 triệu smartphone và 440 ngàn máy tablet XOOM. Đó là một thành công của Motorola khi năm ngoái họ chỉ bán được 8,3 triệu thiết bị.

Bên cạnh đó, CEO Sanjay Jha của Motorola Mobility cũng cho biết trong thời gian tới hãng sẽ giới thiệu thêm hai tablet và hai smartphone 4G LTE khác bên cạnh ra mắt model DROID BIONIC vào tháng 9 này. Trong số hai tablet thì một chiếc sẽ có màn hình 10" và chiếc còn lại bé hơn. "Ắt hẳn bạn sẽ thích thiết kế của hai tablet mới này", Sanjay không quên quảng cáo.

Nguồn: BGR
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android đã cứu motorola, Không thể phủ nhận điều này😃
Đúng đúng! Motorola biết thay đổi kịp lúc bác ạh! No thì cũng thay đổ nhưng k biết con đường No chọn có mang lại thành công nhu Mo không.
không chỉ moto thôi đâu còn nhiều hãng nữa
có cái clip nói google đã cứu htc thế nào theo phong cách kiếm hiệp
android là bí kíp võ công đệ nhất :giggle:
Hoàn toàn không có ấn tượng gì với tụi Motorola này... Cái thời Motorola Razr qua lâu lắm rồi mà nó vẫn còn mơ mộng 😁
Moto còn khá kém các đối thủ khác
xin lỗi pác nhớ , cái mobile chỉ lá 1 phần lẻ của Moto thui, hãng kinh doanh nhìu về mảng khác , vào motorolasolutions.com mà đọc nhá , kô tụi nó cười cho đấy:giggle:
Cũng xin lỗi bạn nhớ. Mình chỉ nói riêng về mảng di động nhớ. Bạn đừng lên miên ma quá 😁 . Có vẻ bi hài lắm đấy :D
Khốc liệt thật. SE rồi Moto thi nhau công bố lỗ dù hàng bán vẫn tốt. Xem ra chỉ có HTC, SS, Apple là thắng lớn.
em thi thick motorola kekeeeeeeeeeeeee.
thấy hàng moto rất tốt nhưng sao vẫn ko đột phá dc, tội cho moto thật.
iLeo
CAO CẤP
13 năm
May mà có Android thì Moto mới sống được đến bây giờ, nếu ko đã ngỏm từ lâu rồi. Ko biết WP có vực dậy được Nokia ko nhỉ?
Đang trên con đường phục hồi...Cố gắng nhiều nữa Moto nhé
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kết nhất dòng droid X thế mà moto ko cho bản GSM, có bản GSM chắc doanh số phải khác 😁
Android đã cứu rỗi linh hồn của Moto .
quý 2 sao chỉ có 2 tháng từ tháng 4 đến tháng 6 nhỉ?
đọc kết quả linh doanh của MS và apple toàn lãi mấy tỉ bây h đọc của moto mới thấy nó nhỏ bé so với các đại gia
Hàng của Moto khá tốt nhưng Moto ko ra nhiều mẫu máy ấn tượng như Samsung,bình dân như Nokia.Quanh đi quẩn lại chỉ có Droid 1,Droid 2,3,Droid X,Artrix là tốt nhưng đã qua thời,những sản phẩm này lại khó đến tay người dùng nên hỏi sao doanh thu Moto ko giảm xuống :rolleyes:
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
còn có Motorola Solutions mà, mảng này thì Nokia hay Siemens còn phải gọi bằng cụ
Xài android của moto thì biết nó bền và trâu bò, và còn biết thêm 1 điều nữa, cái bootloader của nó thật là vô đối 😔
Hy vọng tình hình kinh doanh của Motorola Mobility sẽ khá khẩm hơn trong thời gian tới, và hy vọng chính sách hỗ trợ khách hàng sẽ thoáng hơn :(
Demon8654
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này hợp ý mình, BootLoader của Moto công nhận rất tuyệt vời, chưa thấy dòng nào tối ưu như vậy.
Chưa hiểu ý bác lắm. Ý em là cái Bootloader ấy nó khủng khiếp đến mức chưa ai phá nổi, dẫn đến chẳng mấy con moto android có rom custom ngon lành cả.
Bác nói nó tuyệt vời và tối ưu ở điểm nào?
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
13 năm
hề hề, em cũng đang dùng droidx đây nè bác, dùng hầu hết các rom rồi, CM7, MIUI, blahblah.... có vấn đề j đâu hở bác.... Nói chung là tinh thần chia sẻ công nghệ là chính thôi các bác, ai dùng cái j thì cũng khen đồ mình tốt thôi mà,.... Các bác chê bai nhau nọ kia làm j..... Các bác dùng Moto thì mai mốt đổi sang dùng sang máy khác, còn các bác ko thích moto biết đâu rồi lại dùng em nó 1 ngày nào đấy thì sao.... hehe... Vì một cộng đồng công nghệ các bác ơi....
Bác dùng Droid X thì em dùng Defy . Cùng là số bị khoá cả. Không biết nhà bên đó thế nào chứ bên defy em thì vật vã cả mấy tháng ròng mới có người tìm ra cách né được bootloader để chạy CM7 hay MIUI (droid X ra trước mà chạy được CM7 sau defy đấy 😁 ). Chạy ổn định mượt mà cả nhưng nếu muốn hơn thế nữa thì chỉ có nước unlock bootloader, đó là vấn đề em muốn nói đến.
Cái đt đầu tiên trong đời mình là Motorola C168, lúc nó mới ra, vừa ngon bổ lại rẻ.
Mình đánh giá cao P/P của smartphone motorola. Cũng mong hãng tiếp tục có những model mới thành công hơn nữa.
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Moto đi lên là nhờ MS nhưng mà bây giờ lại đi theo lỗi mòn cũ , k chịu sáng tạo >"<
sản phẩm motorola rất tốt
Đa số smartphone bây giờ sống được là nhờ vào Android cả, Moto sống được cũng nhờ Android. Nếu bây giờ không có Android thì sao nhỉ?. Cầm mấy em Droid của Moto thấy rất Manly mặc dù nó nóng quá.😁

---------- Post added at 12:43 PM ---------- Previous post was at 12:41 PM ----------

Bác thử giơ ngón tay ra đếm thử xem nào tháng 4 1 ngón, tháng 5 1 ngón, tháng 6 1 ngón.:giggle:
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Khà khà, hòi nhỏ đi học e cũng đến kiểu giống bác, đê 2 tay trong quần 5+5 nó ra 11 lận bác ah...
Đó là bác đếm từ con 0->10, chứ bác đếm từ 1->10 thử xem, 10 ngón tay. Hehe.:giggle:
Ủng hộ Motorola! Thiết kế của hãng nhìn rất ổn, cấu hình cũng tốt. Có điều hỗ trợ về nâng cấp hệ điều hành thì hơi chậm trễ, dễ làm người tiêu dùng nản! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019