Motorola phát hành bộ công cụ mở khoá bootloader cho một số máy Android của hãng

Blaze1st
19/8/2012 5:29Phản hồi: 67
Motorola phát  hành bộ công cụ mở khoá bootloader cho một số máy Android của hãng
Screen Shot 2011-10-19 at 6.18.02 AM.png
Droid Razr - một trong những máy được mở khoá bootloader
Như vậy là tiếp bước đàn anh HTC, Motorola cũng đã chính thức tung ra bộ công cụ hỗ trợ mở khoá bootloader (unlock bootloader) cho một số máy Android của mình thông qua trang web "Unlock My Device". Theo đó địa chỉ này sẽ hướng dẫn người dùng các bước để tiến hành mở khoá bootloader thiết bị của mình cũng như yêu cầu chấp nhận những điều khoản mà công ty đưa ra, Motorola cũng khuyến cáo người dùng nên cân nhắc thật kỹ trước khi tiến hành bẻ khoá, bởi những phần mềm bên thứ ba có thể sẽ gây hại cho thiết bị, và chế độ bảo hành của máy sẽ không còn hiệu lực. Để bắt đầu mở khoá bootloader, bạn phải có tài khoản MotoCast ID và đăng nhập thông qua địa chỉ "Unlock My Device", sau đó tiến hành cài đặt bộ công cụ Android SDK, USB driver tương ứng với thiết bị, và cập nhật số ID của máy cho Motorola. Sau khi hoàn tất, bạn sẽ sử dụng lệnh Fastboot để mở khoá bootloader.

Không nhiều như HTC với htcdev, Sony với unlockbootloader.sonymobile, trang "Unlock My Device" của Motorola chỉ hỗ trợ unlock bootloader đối với bốn dòng máy Android của hãng là: Photon Q, RAZR phiên bản dành cho lập trình viên, máy tính bảng XOOM từ nhà mạng Verizon, và XOOM bản WiFi. Ngoài các thiết bị trên, người dùng những dòng máy khác của Motorola khi truy cập để tải về bộ công cụ mở khoá đều sẽ bị chặn lại (Permission Denied). Hành động mở khóa bootloader sẽ cho phép người dùng và các nhà phát triển chạy những bản ROM tùy biến, tuy nhiên nó có thể ảnh hướng tới việc bảo hành cũng như khả năng bảo mật của máy.

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em xài MOTO like nha.........CHÚ Ý...Motorola cũng khuyến cáo người dùng nên cân nhắc thật kỹ trước khi tiến hành bẻ khoá, bởi những phần mềm bên thứ ba có thể sẽ gây hại cho thiết bị, và chế độ bảo hành của máy sẽ không còn hiệu lực.........:p
@hieuphan06071985 chúc mừng.
@dragonsea hehe.đang xài s3 bạn ạ...thanks
Lai cái khoá để mở!
không cẩn thận thì dễ Khóc tiếng chệt lắm!
các vọc sỹ dùng motorola có viek để lm roay
lexuspts
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai dùng moto sướng nhá😃
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
không có mà vọc
Motorola đang vươn mình
Người khổng lồ vươn vai đứng dậy, giang hồ dậy sóng, 1 cuộc chiến khốc liệt sắp nổ ra.
moto về với gu gồ nên cũng mở như android nhỉ.
cometoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mạnh mẽ như Môtrola sao ko ai quan tâm Buồn vậy?dù sao củng mê moto mílestone 1 ủng hộ hết mình.ủng hộ cái vẽ rất riêng của moto
trungbinh#
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cometoi Ủng hộ bạn, sự chửng chạc rất riêng của motorola.
chính hãng tung ra vậy mà ko còn bảo hành cũng hơi ác 😔
huydn200887
ĐẠI BÀNG
12 năm
Moto đang trỗi dậy😃
Không bảo hành là phai thôi .mấy ông vọng hư đòi bảo hành sao ?
có vẽ như motorola đang hồi sinh nhờ google nhỉ 😁

Sent from my HD2 using Tinhte.vn
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
thơm.........nhưng moto vẫn mãi là moto...vẫn.....<<<
Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha, khỏi bh thì hết trách nhiệm, nhanh gọn nhể
mở khóa rồi suốt ngày chỉ tải room về up.
Lại thêm 1 chú nữa đi theo xu hướng thời đại 😃
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
vậy chỉ có máy XOOM mới xài đc, còn máy Rarz cho LTV thì có bán ra ngoài đâu :|, máy Photon gì cũng chưa thấy mặt mũi @___@
@zippi túm lại là dân thường ko được hưởng lợi gì từ cái vụ này
Moto thì dùng nhiều là Defy, Defy+, Rarz, Milestone thì ko có trong danh sách
hơ hơ cái này hay 😁 khoái android ở những điểm này :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019