Motorola Razr XT910 - Trên tay tại Việt nam

cellphone_uk
12/11/2011 15:53Phản hồi: 291
Motorola Razr XT910 - Trên tay tại Việt nam
Chỉ vài ngày sau khi được bán ra chính thức tại Anh thì [TAG]Motorola[/TAG] [TAG]Razr[/TAG] XT910, phiên bản simfree quốc tế đã có mặt tại Việt Nam. Đây là chiếc điện thoại Android mới nhất cuả Motorola, với ý nghĩa vực dậy dòng điện thoại dao cạo nổi tiếng một thời. CellphoneS gửi tới các bác những bức hình đầu tiên.

*Cập nhật cảm nhận ban đầu. (Reviewer: Minh Lết) Để xem thêm chi tiết về giá cả và xem thêm ảnh về RARZ bạn có thể lên trang web của CellphoneS ở địa chỉ http://cellphones.com.vn/motorola-droid-razr.html

Độ dày chỉ có 7,1 mm khiến RAZR trở thành truyền nhân trực tiếp của dòng "dao cạo" nắp gập RAZR.

Màn hình Super AMOLED 4,3 inch của máy cho hình ảnh rực rỡ và rất nét nhưng do sử dụng ma trận Pentitle, màn hình của RAZR có vẻ hơi rỗ và bị răng cưa ở các phần text nhỏ.

Máy cầm khá gọn trong tay tuy nhiên mặt lưng mỏng, phẳng với bề ngang lớn sẽ khiến máy không ôm sát vào lòng bàn tay. Các góc máy vát chéo cảm giác thoạt nhìn hao hao Nokia X7.

RARZ với mặt lưng đan bằng sợi Kevlar (loại vẫn dùng trong áo giáp chống đạn) và Camera lồi ra phía sau. Trọng lượng của phần đầu lớn hơn phần dưới của máy và khi cầm vào tay chúng ta cảm thấy sự chênh lệch về trọng lượng khá rõ. Các mép máy đều vuông vắn khiến cảm giác cầm RAZR hơi giống với Galaxy S II. Tuy nhiên trọng lượng của RARZ lớn hơn khiến máy đầm, cho cảm giác tin cậy và ấn tượng về chất lượng vật liệu cao cấp hơn hẳn . Mặt lưng của RAZR không tháo rời được khiến bạn không thể tự thay được pin của máy.

Các nút vật lý được dồn hết về sườn phải của máy.

Quảng cáo

Trong khi cạnh trái chỉ có khe thẻ nhớ và SIM. Máy sử dụng MicroSim.

Tất cả cổng kết nối cũng được dồn lên mép phía trên của máy.

Màn hình của máy được gọt vát ở các mép cho cảm giác mặt kính hơi lồi ở phần viền. Máy có 1 Camera trước hỗ trợ thoại hình.

CPU lõi kép 1,2GHz trên kiến trúc Cortex A9 của máy khiến RARZ có khả năng ghi hình 1080p với khung hình rất mượt mà, không hề xảy ra hiện tượng bỏ hình hay rớt framerate.

Quảng cáo

Cá nhân tôi rất thích thiết kế rắn rỏi, nam tính của RAZR.

Một bài viết chi tiết,video đánh giá sẽ có trong hôm nay ạ 😃

Các bác like nhà e để e lấy động lực ạ 😃

Like CellphoneS ? http://www.facebook.com/cellphones.befirst.always
Facebook
facebook.com
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mỏng quá nhỉ ko biết có dễ gãy không nhỉ
Cellphone S lun nhanh quá 😁 chúc anh bán đắt hàng :D
wow có rồi à, thật là nhanh quá đi thôi, mê em này quá....!
Bác cứ đùa, thêm tí sứ vào là chống đạn được đó bác 😆
Cảm ơn minh nhé
a làm 1 chiếc đê 😃
thanglunne
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tính làm 1 con đây.Mình rất thix motorola. Bạn cho mình hỏi có thể đến cửa hàng để tham khảo thêm về máy ko?
Đã có bác nào test máy chưa cho e biết cảm nhận review cái đi
Chờ vài bác đi trước thử hàng,đánh giá nếu ok khoản pin và nhét túi quần jeans thoải mái em qua xúc liền.
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Máy này như dao cạo ấy, mỏng quá.
Không biết Moto thiết kế thế nào (sắp xếp main, linh kiện) để có dáng thon như vậy nhỉ?
Thêm nữa là Moto thiết kế em nó trước hay sau khi bị mua bởi Google?
Dù sao cũng rất là nhanh, cảm ơn Cellphone S
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã xem, cảm ơn bạ
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Iu cellphoneS wa đi. Mong ae cho một vài cảm nhận và vài bài so sánh màn hình, hiệu năng, .v.v. Vs galaxy s2, htc sensation full vesion nhé, cho dễ chọn thui mà. Thank nhiều. Ui I LOVE YOU CellphoneS :spin:
lokaism
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cellphone S nhanh thật, nhìn em này mỏng dính đã ghê nhỉ, ko bik phóng xuống miếng gỗ có dính lun vô đó ko nữa, giống hồi xưa quảng cáo cái V3i đấy 😃 , chúc CellphoneS bán đắt hàng nha
Nhanh thế, mới hôm qua xem tim gan em nó, giá nhiều thế bác ui
bedixedep
TÍCH CỰC
12 năm
Giá máy dự kiến là 15,79 triệu đồng và con này dùng cho thị trường Châu Âu nên có chạy GSM. Còn thị trường Mỹ do nhà mạng Verizon phân phối nên sẽ chạy mạng CDMA. Giá này cũng khá hợp lý các bác nhỉ, đợi có hàng về nhiều sẽ tậu một e hê hê 😁:D
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mê quá. Hiện giờ mình vẫn còn em V3i ,dòng Razr huyền thoại này. Đến lượt em này,kết quá đi mất. Nhưng vẫn phải tìm hiểu thêm,1 số smartphone của Moto luôn mang tới cấu hình cao nhưng chẳng hiểu sao lại có rất nhiều lỗi,em này thì phải đợi đánh giá của các bác xem sao.
sao chúng nó ko phân phối chính hãng tại Việt Nam trước nhỉ...anh em ta cuồng công nghệ đâu thua kém gì nước ngoài đâu nhỉ, chịu chơi hơn là đằng khác, lúc nào cũng phải mua giá cao hơn...
nhanh quá ! đã hết lời với em nó rồi ! giờ chiêm ngưởng thui !
máy mỏng và đẹp quá
Mấy pro cho mình hỏi con này có thể chạy GSM ko vậy? Mình thấy trước giờ nó toàn quảng cáo cho mạng Verizon chạy CDMA thì phải?
coi quảng cáo bá cháy bọ chét. chúc motorola thành công để thị trường thêm nhiều lựa chọn cho người dùng.
Mỏng quá thì pin cùi thôi.Độ tản nhiệt củng kém đi,nhiệt độ chắc cao hơn nhửng máy khác.Em này tuy mỏng nhưng ko dc thông minh như ip4s nhờ có siri.Chán.
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
khổ. con gái đấy bác ạ =.=! mà mình cũng ko ưa cách nc của bạn gachapon lắm. chả lẽ với bạn ngoài IP ra ko có cái SmartPhone nào đủ thông minh đáng để dùng à?
@daicarua611 nhớ viết có dấu ko có lại ra đảo đấy :-s!
btw: thú thực là thiết kế đẹp nhưng mình ko thích cái chỗ camera =.=!
tại tớ thấy bài nào cũng có gachpon cm mà toàn kiểu chê 😁 sáng nay onl điện thoại cũng không kiềm lòng được nên phải cm =))
siri ngu chứ thông minh j đâu, search youtube là bít😆
petiumvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiệt tình em không phải là fan của ip vì em mê sony hơn,đang xài 1 cái play mà,nhưng phải công nhận vế đầu bác nói chính xác,bạn gái em xài cái ARC S đúng là pin mau hết thật,và chơi game tí tí là nóng máy ngay,không như cái play của em,không nóng cho lắm
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
hàng về rồi ah :dance: đang chờ giá em nó đây

---------- Post added at 07:56 AM ---------- Previous post was at 07:52 AM ----------

quả thật con này thiết kế mỏng mà vẫn giữ đc nét đặc trung của motorola :playfull:
có ở VN nhanh vậy sao, chờ clip trên tay xem thế nào
các đời droid trước mình thấy cảm ứng không bằng iPhone, thua cả galaxy S hay HTC, không biết em này thế nào
Không biết máy vận hành như nào nhỉ? Nóng không? Mình vẫn thích máy mỏng. Càng mỏng càng thích! Nhưng không bằng máy rẻ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019