Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola sẽ làm tablet Android đầu tiên, MotoPad, Android 3.0, 7"...

sonlazio
15/11/2010 15:5Phản hồi: 29
Motorola sẽ làm tablet Android đầu tiên, MotoPad, Android 3.0, 7"...

Trang tin Mobile-Review (Nga), một nguồn tin rất đáng tin cậy trong giới ham mê điện thoại vừa cho biết trên trang Twitter của mình là Google sẽ chọn máy tính bảng Motopad của Motorola làm sản phẩm đầu tiên dùng để trình diễn hệ điều hành Android 3.0, hệ điều hành với tên mã Honeycomb và vốn được cho là phiên bản Android đầu tiên thích hợp với máy tính bảng. Vẫn chưa có thông tin gì khác về chiếc máy này trừ việc nó có kích thước 7 inch. Tuy nhiên, khi mà giám đốc điều hành Motorola từng công bố họ sẽ cho ra mắt 1 thiết bị dùng CPU 2GHz trong năm nay, sẽ không có gì ngạc nhiên nếu đó là Motopad. Hơn nữa, tin đồn này còn có lý hơn với chính sách xoay vòng của Google trong thời gian gần đây, Android 2.0 được ra mắt trên Motorola Droid, Android 2.1 là Nexus One (HTC), Android 2.2 vẫn là Nexus One, Android 2.3 được đồn đại là Nexus S của Samsung và có thể 3.0 sẽ quay ngược trở lại với Motorola.

Nguồn: Twitter
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
moto có vẻ đang hồi sinh mạnh mẽ gớm
Nhờ các sản phẩm chạy Android 😆
cứ tưởng moto phá sản thật ai dè android cứu moto ^^ hồi sinh mạnh kinh khủng

P/s:ngoài lề 1 tí cái chữ ký của bác ^^ cứ 3 chân như thế thì khả năng bác vô sinh cũng ko có zì là lạ 😃 yê công nghệ nhưng cũng đừng quên bảo vệ giống nòi 😃 kết cái chữ ký của bác
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
kết cái gì hả bác zZz
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nói chưa hẳn là đúng. Moto đắm tàu (trước đây ) không phải mảng điện thoại là nguyên nhân chính, nó còn do cả một nội bộ nữa... Còn Android cũng phải công nhận rằng : nền tảng này được thế giới biết đến và phát triển như bây giờ cũng từ chiếc Milestone đó bạn...
Xienbao
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình này thi sang năm có nhiều lựa chọn tablet nữa đây!Samsung Galaxy tab - Motopad hà hà
còn 1 tên tuổi mới nữa Nokia cũng ra tablet Z500 nữa , năm sau thật sướng đó .
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Yêu Moto nhất, thành công của Milestone sẽ là tiền đề cho sự phát triên của Android và Motorola về sau.
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
quan điểm của steve jobs cho rằng 7" là quá nhỏ chưa chắc đã đúng, không phải ngẫu nhiên Samsung, Moto và RIM lại chọn kích thước 7" vấn đề nằm ở chỗ android chưa tối ưu hoá cho tablet mà thôi
Steve Job nói có cái lý của ông ấy.
Tablet ít nhất phải tầm 9-10 inches chứ 7 inches thì đthoai chẳng ra điện thoại,pc chẳng ra pc
đơn giản như lướt web trên cái màn hình bé tý có mà cuộn mỏi tay à.
ho ho sờ tí dốp lúc nào mà chả có lý , thánh mà lị , nhân tiện cụ cho em ké :
7 in sờ đúng là nó pc chả ra pc , dt chả ra dt rồi còn gì , nó là cái máy tính bảng ạ,tại vì em nghĩ là nó giống cái bảng , chắc thế :smug: , bác Ác Chó nhà bên Pháp lại gọi nó là thiết bị internet , mà hình như em dùng thì em thấy là ko cuộn ngang , chỉ có cuộn xuống thôi , lâu lâu em zoom tí , nhà cụ có cái máy nào xem web mà ko cuộn xuống ạ ? :dance: hay quá đi mất :dance:
em dùng 7 in sờ rồi mà vẫn còn thấy mỏi tay đây ,đang có em 5 in sờ , thấy đỡ hơn hẳn , chắc em dân đen , nên chả hiểu cái lý của Thánh
đi đâu cũng android với android ,chẳng mấy chốc mà đứng nhất qúa 😔
coolvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
wow ... table của moto thì chắc sẽ đc google hỗ trợ hết mình rồi nên có thể đặt niềm tin vào sp này... 7'' đang là mốt vừa sang, vừa tiện, vừa thẩm mỹ... k phải ngẫu nhiên và tất cả các table ra đời sau này đều dùng màn hình 7'' này kể cả table BB ... table 7'' sẽ làm cho khái niệm table sẽ rõ ràng hơn khi sử dụng nó bên cạnh pc
jing
CAO CẤP
13 năm
Đầu năm sau là có Android 3.0 rồi
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Sao bay gio ai cung vao Tablet nhi ?
nó là model thời thương hiện nay mà anh trai, dân công nghệ thì ko bàn nhưng những công tử thích làm sang thì ko thể thiếu (em nghĩ thế)
Vâng. Vs tụi nó thì con asus i7 turbo boost , ati 5730 2g vram k bằng thằng vaio core 2 duo, intel HD :hot::happy:. Cá biệt có đứa mua MBP mà cứ thắc mắc là k biết hđh này tại sao k phải là win =))
mình nghĩ là motorola khôn ngoan khi đợi android hỗ trợ đầy đủ cho tablet rồi mới bước vào thị trường tablet , tablet của ss ra không đúng lúc rồi . Chắc là đầu năm sau là chúng ta thấy được tablet đầu tiên của motorola và các smart phone trên nền android 3
laktrui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất thích cmnt này 😃 (nhưng không có nút like như fb).
Đợi Tablet Android 3.0 ra cạnh tranh cùng lúc với Blackberry Playbook.........:eek:
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Moto đang phấn đấu đánh phá thị trường ;)
ongdo2004
ĐẠI BÀNG
13 năm
ơ , tg mấy hãng bên trung quốc đã làm table android từ lâu rồi chứ nhỉ ? tablet của moto đâu fai đầu tiên ?!?
Sản phẩm này của Moto rất đáng để mọi ng mong chờ.Chúng ta hãy cùng chờ xem bước đột phá của Moto.Dường như càng ngày các sản phẩm của Moto đang dần đc giới công nghệ kì vọng
Legend thì chưa lên đc 2.2 mà đã nghe 3.0 rồi hic hic
sao bọn Nokia ko chịu chơi Android nhỉ? máy nokia thuộc loại trâu gọi chó bằng cụ mà tích hợp Android thì đừng có hỏi là ntn, thêm cái thiết kế theo xu hướng bây giờ là: "Đơn giản nhưng sang trọng" thì đảm bảo sẽ cháy hàng từ nhà máy cho tới tận các ngõ xóm
Nokia đã có MeeGo rồi ! Theo làm gì android nữa ? IOS và Anhdroid điệu đang đứng ở trên mây hết rồi . Còn MeeGo vẫn chưa hòi sinh nữa . Ko biết MeeGo có lặt đổi được 2 đàng anh đó ko ! Tọi cho MeeGo wá , mới ra đã gặp 2 đối thủ lớn rồi !
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mình rất thích chiến lược kinh doanh của GG, nó có vẻ như ngược lại với MS, Apple, và HP...
đó chỉ là một bộ phận nhỏ thôi. Với mình và có lẽ nhiều người khác nữa thì mua taplet chủ yếu là đề phục vụ các nhu cầu về giải trí,học tập và công việc. ví dụ như một quyển giáo trình hàng trăm trang, mỗi lần lên giảng đường mà vác vài quyển như thế theo thì có mà chết mệt, nhưng nếu cho vào taplet thì rất là tiện dụng. Ngoài ra taplet mình còn có thể lướt web và check mail bất cứ lúc nào, điện thoại cũng làm được vấn để này nhưng màn hình điện thoại thì hơi bé và gò bó một số mặt khi lướt web...ngoài ra còn rất nhiều yếu tố khác nữa trong việc mua taplet. Đó là ý kiến riêng của mình thôi ^^
thix motorola từ thời xài E680i ... đến giờ vẫn xài motorola

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019