Motul H-Tech có xứng đáng với 250k bạn bỏ ra hay không
DangGiaHuy8899
4 tháng trướcBình luận: 35Lượt xem: 1.113
Mình thì chơi Castrol, đi phố, số thấp , trả số liên tục, 500 km/ bình. Bao êm
@nguyễn ngọc 88 Do sợ chít thui bác ơi chứ giàu có chi đâu.
Mỗi 5k đều có 1 bình súc động cơ, mỗi 10k vệ sinh kim phun. Xăng xứ mình thì các bác biết rồi, vừa thiếu (so với chỉ số octan công bố ) vừa dơ
@futureneodo Nhớt này là bán tổng hợp hả bác ^^
@futureneodo 500km chắc 2 tuần thay nhớt 1 lần, nửa năm chắc thay ốc xả nhớt
@vũ hồng đăng Vì hoàn cảnh éo le nó thế bác ui. E đi 3 xe 1 lúc (MSX, Vario, Scoopy, đi làm cách nhà tầm 3-4km, tính lun vòng vòng trung bình ngày chạy tầm 10 km. 3 xe thay phiên chạy thì cũng lâu lâu mới phải thay nhớt thui bác. 3-4 lần thay nhớt hút mới thay xả ốc nhớt 1 lần nên chắc k tới nổi tuôn răng đâu ạ....kkk
Đăng đề phải có tý nội dung chứ, quăng cái clip vào như kiểu ăn nói không có chủ vị, câu cú...
@Thái Tâm Nghiên b có thể xem clip để hiểu mà
MÌnh cũng đang dùng nhớt này. MÌnh chạy Exciter 2010, đổ 0.8l. Cảm nhận quá ok, sang số ngọt, máy lực, đi xa ổn. Nhìn chung đáng đồng tiền bát gạo.
@HieuPham1112 chuẩn rùi b hiii, mà ex 2010 nhớt ít nhỉ
@DangGiaHuy8899 Ex 4 số đổ 0.8l bạn à, Mua 4 chai nhớt đổ dư ra được lần hehe
nếu 250 ráng thêm 20k dùng repsol racing 10w40 bao ngon hơn thằng này, đánh giá h tech ko có tuổi khi so với nó
@shysc 250k là 1,1l ông ơi
@shysc repsol bốc máy nhưng sẽ xào, nó dùng đi tour or bạo lực, chứ còn đi phố mà đổ repsol thì xác định nha
hi-tech nó êm dịu hơn
trong dòng motul thì ngoài 300v, lựa chọn ok thứ 2 chính là hi-tech
@nhc_king_pro Cam đua phải nói kéo đường trường rất đã tay. Ga đầm, cảm giác vặn ga có lực, ngựa cứ thế phi lên. Nhưng độ bền chỉ 2.500km Nếu dạo phố chả có cảm xúc gì. Ga giữa đúng là vọt thật. Thích hợp leo dốc
chủ yếu là bác thớt thích êm hay bốc thôi, tại vì nó chỉ là tầm trung của motul nên nếu muốn êm em sẽ lựa liquy moly, muốn bốc sẽ lựa respol là hàng top của các hãng hơn là đi một loại tầm trung ý kiến cá nhân.
@shysc vâng mỗi người 1 quan điểm mà bác, nói chung tôi sẽ đi thử hết các loại nhớt để coi cái nào phù hợp với mình
thật ra dòng rệp sáp còn một ứng cữ nữa là sport. Nhưng chưa có ai đánh giá. tìm trên shopee cũng ít người mua.
@DangGiaHuy8899 chứ bòn gì. sport không là thể thảo thì là gì. mà thể thao thỉ phải có chạy nhảy. mà chạy nhảy là "racing".
@Thái Tâm Nghiên wao
@DangGiaHuy8899 phân tích đúng chứ
@Thái Tâm Nghiên oke oke
bạn thích bốc thì motul ! bạn thích mềm mại đi êm thì liqui với havoline hay ESSENZA hay xado nha bạn
@nguyễn ngọc 88 ok b
Nhớt cho xe côn tay cảm nhận phụ thuộc nhiều vào việc điều kiện đường xá & nhu cầu sử dụng của mỗi người.Chẳng hạn người chạy lòng vòng trong đô thị, nơi mà xe côn tay 150cc gần như không có nhiều thời gian ở cấp số 6.Mà thường xuyên chạy xe ở cấp số 3,4,5 với tay côn làm việc liên tục.Bởi đường xá,đông giao lộ ngã 4,5 đèn xanh đỏ dừng đỗ liên tục....Còn người khác nhà ở nơi ko quá đông đúc tình trạng sử dụng nhớt khác nhau hoàn toàn
Cho nên nhớt cho xe côn tay tốt nhất tự trải nghiệm trực tế với điều kiện vận hành của mình qua đó nhận biết được loại phù hợp cho mình.
Do chủ yếu chạy lòng vòng nội thành với quãng đường ngắn nên tôi ít sử dụng xe côn tay mà mua con tay ga còi đị cho nhẹ nhàng.Bởi vậy thay vì đổ nhớt TH tôi chỉ dùng bán TH cho xe mà thôi
@bongxu_79 cũng đúng bạn nhỉ hiii
@bongxu_79 Chính xác bác ạ
Shop mình đang sale H-tech 165k 1 bình 1 lít đây, các bác nào quan tâm qua ủng hộ nhé. Chạy trương trình đến hết tháng 3 ah.
nhớt nào trả như nhau
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019