Move-it - biến những chiếc thùng các tông nặng nề thành xe kéo

bk9sw
11/8/2010 14:12Phản hồi: 18
Move-it - biến những chiếc thùng các tông nặng nề thành xe kéo
Làm cách nào để bạn khuân một chiếc thùng nặng nề đi suốt một quãng đường khá xa mà không cần đến xe tải hay taxi? Bộ công cụ Move-it dưới đây sẽ giúp bạn. Move-it thực ra là các tấm các tông cứng những được thiết kế và tạo hình để bạn có thể biến chiếc thùng thành một chiếc xe đẩy.

Được phát triển bởi nhà thiết kế David Graham, Move-it là một phần của dự án Industrial Design Engineering. Bộ bìa các tông Move-it bao gồm một bộ bánh xe và 2 tay cầm khác nhau. Chúng có thể được lắp đặt theo nhiều cách, cho phép người dùng di chuyển những chiếc thùng với mọi hình dạng có trọng lượng dưới 20kg. Việc lắp đặt Move-it rất đơn giản và chỉ mất chưa đến 1 phút. Mặc dù các phần đều được làm bằng các tông (ngay cả bánh xe và trục bánh xe) nhưng Move-it vẫn sử dụng được trên mặt đường bị ướt và đủ độ vững chắc để bạn có thể kéo chiếc thùng đi trên một quãng đường dài. Sau khi sử dụng, bạn có thể gỡ bỏ các phần của Move-it hoặc tái sử dụng với chiếc thùng khác. Vì lý do an toàn cho sức khỏe người dùng, phần keo dính cũng được chế tạo từ một chất kết dính đặc biệt và dễ dàng bị phân tán trong nước.

Hình ảnh và video dưới đây sẽ cho chúng ta thấy Move-it hoạt động như thế này, rất tiện dụng:

Nguồn: Gizmag
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng hay và thực tế,nhưng chắc chỉ thích hợp cho các nước phát triển thường xuyên đi bộ và sử dụng tàu điện ngầm 😁
Ở Vn thì em thuê xe ôm mất tầm 20-30k,hì hì
Tiện dụng,dễ sử dụng.Nhưng hình như đang thử nghiệm.Mình thắc mắc không biết sp này có đắt không nhỉ.:rolleyes:
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Ý tưởng hay tận dụng mọi thứ 😁
Nước ngoài nhiều ý tưởng quá nhỉ?
ở vn cũng nhìu ý tưởng nhưng người ta dám nghĩ chứ ko dám làm ... vì thiếu đều kiện
còn ở nước ngoài người ta nghĩ là làm
trời mưa - đường xá như nước nhiệt đới ở VN thì bó tay thôi
babelac
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này mình nghĩ chắc loại xài 1 lần rồi bỏ, giá có lẽ sẽ rẻ... sẵn các chú chưa đăng ký bản quyền ở Việt Nam... anh em Tinh Tế mình hùn vốn làm ăn đi...
dorian
ĐẠI BÀNG
14 năm
chưa kịp ae mình hùng vốn thì mấy chú tàu đã làm rùi
antondat
TÍCH CỰC
14 năm
Chỉ được cái là đúng thôi
cái này thích hợp ở nước ngoài hay mua đồ siêu thị đồ nội thất và di chuyển là ok nè

rất hay nhưng k thật tế lắm. em đang ở nước ngoài, có gì nặng là quăng vào xe chở về nhà chứ bưng vác làm gì cho mệt, lại càng k có thời gian lắp cái đó vào rồi kéo vòng vòng =.=' . xài dc có 1 lần àh. em thà xách còn hơn. 1 đống carton xài 1 lần rồi bỏ còn phí phạm ác.
nmquang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế cái xe đẩy, xe kéo tay từ xưa thiên hạ vẫn dùng bỏ đi đâu? ý tưởng không có gì mới.
Alaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
suy nghĩ xa xíu........nó đặc điểm là tiện lợi, thân thiện môi trường, trên hết là sử dụng mọi nơi 😃
Cái xe kéo này mà đi trời mua,liệu 1 lúc có sau biến thành đống đồng nát ko nhỉ
Quá hay, quá sáng tạo và quá thực tế luôn. Cuộc sống cần những điều thực tế như thế này hơn, công nghệ là phải phục vụ con người chứ.
Thay vì bằng Bìa Catton giấy thay vào đó bằng nhựa có thể sử dụng đc nhiều lần. 😁
Ý tưởng tốt nhưng có vẻ không phù hợp lắm với VN mình lắm. Nếu bắt vác thùng <20kg đi khoảng 100m thì không ít người chọn cách vác thay vì phải mua "phụ tùng" để kéo. Mang nhiều hoặc đi xa thì chở bằng xe chứ ai vác từng hộp. Các bác ở thành phố thì bỏ chút chi phí không đáng gì chứ nông thôn như em tính toán lắm.
sáng tạo ra phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019