Mozilla cho phép tải về Firefox 8 từ bây giờ, 8/11 chính thức

Didu
7/11/2011 5:9Phản hồi: 118
Mozilla cho phép tải về Firefox 8 từ bây giờ, 8/11 chính thức

Dù chưa chính thức được phát hành nhưng [TAG]Mozilla[/TAG] hiện đã bắt đầu cho phép người dùng cả ba nền tảng là [TAG]Windows[/TAG], [TAG]Mac[/TAG] và [TAG]Linux[/TAG] có thể tải về phiên bản trình duyệt web [TAG]Firefox[/TAG] 8 qua giao thức FTP. Cũng vì chưa được phát hành chính thức nên bạn sẽ không thể kiểm tra cập nhật từ trình duyệt hiện tại, mà chỉ có thể tải về và cài đặt bằng tay. Firefox 8 sẽ cải thiện khả năng quản lý [TAG]add-ons[/TAG], sử dụng một cách an toàn so với các phiên bản trước đó. Mặc định trên Firefox 8, các add-ons sẽ được thiết lập ở trạng thái chưa được kích hoạt, người dùng có thể kích hoạt nó về sau này. Bên cạnh đó, Twitter cũng được bổ sung vào thanh tìm kiếm để giúp người dùng truy cập nhanh chóng hơn. Một số nâng cấp khác gồm hỗ trợ WebSocket, hiệu ứng các tab, hỗ trợ menu ngữ cảnh [TAG]HTML5[/TAG], cải thiện độ ổn định... Nhiều khả năng Mozilla sẽ chính thức phát hành Firefox 8 cho toàn thể người dùng vào ngày 8 tới.

Tải về Firefox 8 cho người dùng Mac
Tải về Firefox 8 cho người dùng Windows (32-bit)
Tải về Firefox 8 cho người dùng Linux

Nguồn: Slash Gear
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng chưa cài đặt ff7.0 do cài đặt trình download Orbit chưa có app đi theo, mặc dù rất mới nhưng chắc cũng tạm thòi nhìn mọi người dùng đã, bác ah chưac co ff64 bit ah, máy iem đang xài bản 64 bit
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình biết thì Mozilla chỉ viết bản 64bit cho Linux thôi, còn Windows thì phiên bản Firefox 32bit vẫn chạy tốt trong môi trường 32bit lần 64bit mà. Không biết bạn xài hệ điều hành nào?
CHọn bản tải phù hợp với mình: ftp://ftp.mozilla.org/pub/mozilla.org/firefox/releases/8.0/
dùng bản 7 chậm như con rùa , down về thôi
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Tin vui cho những ai yêu mến firefox
tải về xem tốc độ ra sao....? có đủ sức để remove chrome và opera không
huumen
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao fixefox cứ chạy đua vũ trang hoài thế nhĩ, hồi nào FF và chrome mới hết chiến tranh đây
ducduy2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
chừng nào Firefox và Chrome còn tồn tại thì chừng đó chúng còn chiến tranh...
ntsasng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống hệt em, cứ đc lúc lại treo nản vãi 😔. Hi vọng bản 8 này ko bị nữa 😁.
trước kia mình tòa xài FF mà từ ngày chuyển qua xài chorme rồi mê luôn, ít khi quay lại xài FF
nói chuyện cứ như đùa,vì FF và google là hai công ty khác nhau bạn ạh,không cạnh tranh thì sao mà sống
Sài FF hay bị treo bất thường, không biết có ai bị không chứ mình bị hoài tức quá chuyển qua chrome, dù vẩn thích FF
xboom8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng như bạn..cảm nhận là mấy version FF trước thì ko sao..từ hồi FF update liên tục thì xài version nào cũng bị treo..giờ đang xài Chrome thấy rất nhanh và ổn định ....!
ff cứ nâng cấp ào ào như con cào cào í nhỉ
FF nó làm "Sát thủ đầu mưng mủ" đó mà =)) ̿̿'̿'\̵͇̿̿\=(•̪●)=/̵͇̿̿/'̿̿ ̿ ̿
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
đã down và đang cảm nhận 😁
năm nay cáo làm gì mà xuất chuồng liên tục vậy từ 4->8 rồi 😁
cứ nâng cấp với cập nhật mãi nhưng add-on thì vẫn thiếu hixxx dù cài chorme , ff , ie9, opera nhưng k hiểu sao vẫn thix ff
Không có bản 64bit hả bác ơi
mrhung111
ĐẠI BÀNG
12 năm
ff càng ra chả hiểu sao mình dùng càng thấy chán.. rất hay bị not derosing
trước xài firefox 7, cài flash 32bit crash muốn điên người. sau đó cài flash 64 bit thì mượt. vẫn trung thành với firefox.
chrome nhanh nhưng đôi khi hiện cái mặt méo shockware chán, nhất là khi load nhanh nhiều tab cùng lúc có nhiều flash.
firefox ko có ver 64 bit nhỉ ?!

---------- Post added at 02:20 PM ---------- Previous post was at 02:19 PM ----------

nếu bạn dùng win 64 bit thì hãy cài flash 64 bit cho nó nhé. bảo đảm ko bị đâu. máy mình trc cũng thế, sau khi cài 64 bit vô mượt lắm
Mình mới cài Win 7, xài bất cứ trình duyệt nào xem video trên Youtube đều bị răng cưa, hoặc xem video flash trang nào cũng bị thế. Bạn nào biết chỉ giáo phát ! xin cám ơn !
down ngay thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019