Mozilla Firefox 4 sẽ ra mắt ngày 22 tháng 3?

Didu
17/3/2011 2:47Phản hồi: 57
Mozilla Firefox 4 sẽ ra mắt ngày 22 tháng 3?

Sau Google Chrome 10 và mới đây nhất là Microsoft IE9 thì sắp tới người dùng sẽ đón nhận thêm một phiên bản chính thức của một trình duyệt web khác đó chính là Mozilla Firefox 4. Ngày phát hành của Firefox 4 chưa được Mozilla chính thức xác nhận nhưng theo lời một kỹ sư của Mozilla là Damon Sicore thì thời điểm xuất hiện của Firefox 4 sẽ là 22 tháng 3, tức còn 5 ngày nữa. Phiên bản Firefox 4 là một trong những phiên bản trình duyệt có thời gian phát triển dài nhất của Mozilla, sau khi trải qua 12 bản beta thì mới đây bản RC (Release Candidate) của Firefox 4 đã được Mozilla phát hành. Firefox 4 bản chính thức sẽ không có nhiều khác biệt so với bản RC phát hành tuần trước, ngoại trừ sửa một số lỗi còn tồn tại trên bản RC.

Nguồn: Electronista
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kết Firefox nhất, bản 4 này gọn và đẹp lung linh, chỉ tiếc là ko có chức năng tìm kiếm link ngay khi gõ vào trình duyệt như Chrome
svalmta
TÍCH CỰC
13 năm
ai bảo với bạn là không có, bạn đã thử gõ chưa. ví dụ bạn gõ "Quang Lê" vào xem nó có tìm kiếm không....

theo mình thì mỗi trình duyệt có cái lợi riêng, cái hại riêng.

so sánh những cái hại với nhau để thấy cái hại hơn mà tránh.

các bạn dùng nhiều chrome cho mình hỏi cách để người ngoài ko thể biết được mật khẩu các trang web mình lưu như thế nào....
(người ngoài muốn biết pass chỉ cần vào options->personal stuff-> manage saved passwords...->show là ok. nguy hiểm quá)

cuối cùng mình dùng FF vì nó phù hợp với mình.
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn đang nói đến tính năng tìm kiếm trực tiếp từ thanh địa chỉ?
Cái này ff cũng có từ lâu rồi, thay vì gõ vào địa chỉ trang web, bạn gõ từ khóa tìm kiếm vào thử xem, bảo đảm sẽ ngạc nhiên đấy, với những từ khóa thông dụng như nhaccuatui, mp3zing, tinhte hoặc v.v..
bạn chỉ cần gõ tắt là ff tự hiểu và vào trang mà bạn yêu cầu. vd thay vì gõ nhaccuatui.com bạn sẽ gõ ntn? Với mình thì chỉ cần gõ nct nó sẽ chạy thẳng vào trang nhaccuatui.com, hoặc đối với các từ khóa chung chung thì nó sẽ tìm với kết quả của google. Thông minh hơn chrome nhìu :p
Không biết có ăn ram ác không?
RAM 2GB giờ đã phổ biến, mình nghĩ ăn RAM hay ko chả quan trọng nữa.
Mình thấy Chrome ăn RAM nhiều hơn FF mà. Nhưng RAM 2GB, có thể mở 15-20 tab thoải mái.
Xem hình dưới

Mình đang dùng bản beta nhưng có cảm nhận là không có nhiều thay đổi mới lắm..Hi vọng bản chính thức sẽ có nhiều thay đổi mới hơn..
pacman10116
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang dùng bản rc nhưng phải gỡ ra về với 3.6 vì một số add on không dùng được (quan trọng nhất là idm cc để bắt link), tốc độ duyệt được cải thiện nhưng mở nhiều tab bắt đầu xử lí chậm đi 😔
VietThuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
IDMCC có thể thay thế bằng flashgot lợi hại hơn nhiều ^^.
P/S: Thích FF4
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mozilla làm cái Firefox 3 hồi trước giao diện na ná safari, bây giờ lên bản 4 thì làm na ná chrome...
pacman10116
ĐẠI BÀNG
13 năm
thì firefox nó làm gì có bộ mặt thật hả bác :cloud9:
mong sao sẽ có nhiều cải tiến về mặt ngốn ram với tốc độ 😁
hk20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất thích FF nhưng trên mac thì hình như chrome chạy nhanh và nhẹ hơn 1 chút?

Nhìn hình trên bài thì chắc là bản FF 4 cho mac sẽ ra cùng lúc với win. mừng ghê.
kingdn
ĐẠI BÀNG
13 năm
firefox vẫn ko khắc phục được tình trạng ăn ram nhỉ 😔
mình thíc chrome nhưng bên mac FF có chức năng 3 ngón vuốt lên vuốt xuống cực tiện, đâm ra phải dùng FF 😔(
Yes Popup ko tương thích với bản RC, ko biết khi FF4 ra bản chính thức nó có update ko 😃
BFlow
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình rất thất vọng khi cài thử Firefox 4.0RC .Một sự VAY MƯỢN TRẮNG TRỢN từ giao diện của Opera 11,bạn này không tin có thể cài thử Opera bản mới nhất.
Tốc độ cũng chưa thấy nhanh hơn rõ rệt.Nói chung là chán :sleep:
dù có thay đổi cở nào . Mình cũng quyết tâm chung thành với opera . Nếu muốn làm cho mình thay đổi ý định thì phải có 9 chỗ liên kết . Và sẽ suy nghĩ lại 😁
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
thấy bản RC chạy vẫn chưa mượt lắm nhất là lúc mới mở vô trình duyệt khá là chậm so vs Chrome
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
Đã và đang xài fire fox. Chắc chắn là sẽ 😃
Khoái xài fire fox hơn IE 😃
Ngày trước thích FF lắm. Có cài thử các bản beta rồi RC nữa nhưng gỡ ra liền. Giờ chủ yếu dùng Chrome với Opera. Chrome nhanh, tiện dụng; Opera thì đánh dấu được cả đống trang hay dùng, hiệu ứng khi lăn bi (scroll) mượt mà :inlove:
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc cũng không có nhiều thay đổi đáng kể đâu! để xem sao !
các bác cứ xoắn vụ ram , bây h máy ram 4 gb nhiều như lợn, máy cùi của em cũng là 2 gb ram, lướt web thừa mứa, bác ram 512 hay 1 gb chắc cũng đến lúc nâng cấp được rồi đấy
Không biết có chơi với Win XP ko đây, lại như IE9 bỏ rơi XP thì em chịu thôi, tiếp tục xài Chrome vậy
Chỉ mong lướt web mượt và "nhẹ nhàng" 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019