Mozilla phát hành bản vá lỗi hết hạn các add-on cho trình duyệt Firefox

agp8x
5/5/2019 8:55Phản hồi: 61
Mozilla phát hành bản vá lỗi hết hạn các add-on cho trình duyệt Firefox
Mozilla mới đây đã phát hành bản cập nhật khắc phục lỗi hết hạn các add-on cho trình duyệt Firefox. Trước đó thì nhiều người dùng báo rằng họ không thể sử dụng được các add-on trình duyệt của mình do lỗi hết hạn đăng ký điện tử.

Bản vá này sẽ tự động cài đặt khi khởi động trình duyệt, bạn không cần phải làm thêm gì cả. Thực tế thì đây cũng không phải là lần đầu tiên mà trình duyệt Firefox gặp lỗi này, với lần gần nhất là vào 3 năm trước. Về cơ bản thì đội ngũ lập trình viên của Mozilla đã xử lý khá nhanh, với bản vá được tung ra chỉ vài giờ sau khi sự cố được phát hiện.

Mozilla cho biết để có thể cung cấp bản cập nhật nhanh chóng họ đã sử dụng tính năng Studies của Firefox. Trong trường hợp trình duyệt vẫn chưa được cập nhật và không sử dụng được add-on, bạn có thể vào Firefox Preferences -> Privacy & Security -> Allow Firefox to install and run studies. Bạn có thể tắt tính năng Studies sau khi đã cài đặt bản vá.

Theo Engadget
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tks Thor u are here.
Cái tính năng Studies là gì mà phải tắt nhỉ?
thuc37na
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm trước nó bị cùng lúc với win có cập nhật. Cập nhật win xong thì hết bị, mình phán luôn là do Win chứ 😁
@thuc37na :D:D:D
Đã không còn dùng firefox từ lâu, kêt từ ngày cái extension DownthemAll không còn chạy trên bản quantum. :mad:
@tozonegalaxy89 hehe, có 4gb thôi bác, máy e dùng chỉ để lướt web mà nó cũng chậm bac à, mua từ thời sv 2011 đến bh ms phải thay mỗi sang ổ cứng ssd
@toivaem986 dùng Xtreme download manager nhé, như IDM luôn mà free. Từ hồi dùng nó chả động đến trình download nào nữa :v
http://xdman.sourceforge.net/
@SilverWolf501 nó tích hợp trong trình duyệt hay là pm riêng hả bác
@toivaem986 phần mềm riêng, như IDM thôi bác :v
Team FF

firebug chạy ngon trên fire fox 56
vidspider
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc 10 năm rồi ko dùng firefox kể từ ngày chuyển sang Chrome
@vidspider mình thì dùng Chrome và đủ loại Chromium, giờ crush Firefox
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
@vidspider chrome nặng như game AAA méo dám dùng nữa rồi
Thanks Mozilla
Vá rất nhanh đó
#teamfirefox
Đang định chuyển sang chrome thì hôm sau FF lại sửa lỗi 😁
hôm bị crash cũng hoang mang ghê, sau lục lọi mãi trên internet mới biết được đây là lỗi chung chứ không phải mỗi mình :p Đợi đến sáng nay được cập nhật lại ngon rồi.
Tekk
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng bị, vậy là mình refresh lại là đc. Xong lên reddit thấy tụi nó nói ầm ầm.
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm trước mình bị báo lỗi hết hạn add-on của phần chống quảng cáo. Tưởng bị chặn luôn.
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Thích FF lắm mà ko chịu nổi sự ỳ ạch so với chrome.
@mrdrg10 FF mình thấy chạy nhanh hơn Chrome mà
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
@hallobamboo Nhanh hơn về tốc độ tải thì mình cũng ko quan trọng mấy mili giây lắm, nhưng cảm giác dùng firefox nó cứ khựng khựng rất khó chịu, chrome thì lúc nào hiệu ứng cũng mượt mà.
htc@
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng FF từ những ngày đầu, giờ vẫn dùng 😁
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
Dc ah, mấy tháng nay add on ko xài dc chán.
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi lần mở FF lên là lại thông báo đang cập nhật.
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@royal058 Vậy bạn thích một trình duyệt làm bất cứ thứ gì sau lưng mà b ko hề hay biết?
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
@riruan Nếu mà bạn đang nói về thu thập thông tin người dùng chẳng hạn, thì mình nghĩ là thăng nào cũng sẽ làm chuyện này, chủ yếu là nó sử dụng vào mục đích gi thôi.
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@royal058 Đúng, quan trọng là mục đích gì? Bạn đừng quên Chrome thuộc về Google - 1 cty quảng cáo. Theo bạn thì thông tin người dùng rơi vào tay một tập đoàn quảng cáo sừng sỏ luôn có xu hướng độc quyền hay rơi vào một tổ chức phi lợi nhuận với đóng góp (tiền bạc, chất xám) từ chính người sử dụng, thì cái nào sẽ có hại hơn?
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
@riruan Thì mình cũng có nói Google lợi hơn hay Firefox tôt hơn đâu 😁
riruan
TÍCH CỰC
5 năm
@royal058 Thì mình đang đặt câu hỏi mà :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế