Mozilla sẽ tích hợp Direct2D cho Cáo lửa Firefox
Nam Air
12 nămBình luận: 7
[imgr]http://www.tinhte.com/forum/imagehosting/149af47961ff3b.gif[/imgr]Vào đầu tuần này, Mozilla - chủ sở hữu trình duyệt Firefox - cho biết rằng họ đang phát triển một tính năng mới cho Cáo lửa: hỗ trợ Microsoft Direct2D. Direct2D sẽ cho phép FF tăng tốc độ dựng, xử lý trang web bằng cách vay mượn sức mạnh của card đồ họa, và giảm tải cho CPU. Được biết, việc hỗ trợ Direct2D sẽ giúp tăng tính cạnh tranh của Firefox so với các đối thủ khác, ví dụ như Chrome, đồng thời tăng khả năng thích nghi cho Firefox trước sự thay đổi của công nghệ web trong tương lai, điển hình là sự xuất hiện của HTML5.

Một điểm mới cũng sắp sửa có mặt trên Firefox là khả năng chạy độc lập các plug-in, add-on, nhờ đó nếu các tiện ích này bị treo đột ngột thì sẽ không làm ảnh hưởng đến trình duyệt. Dự kiến bản Firefox mới có tích hợp chức năng trên sẽ được tung ra trước thời điểm kết thúc Q2 2010.

7 bình luận
Mong chờ ngày update này. Hiện lướt web bằng con pc cùi mở chừng 20 tap là nó giật không chịu nổi.
TUyệt,mình có 1 máy destop VGA cũng ko đến nỗi nào
Duyệt web là niêm đâm mê :U
máy mình nè! p4 2.6Ghz, socket 478, 512MB RAM bus 400, màn hình để chế độ 1024x768, tần số quét là 75Hz.
Bạn cài adblock và noscript là thoải mái.

Mình để ý là ở những trang có hình nhiều thì FF dùng rất nhiều RAM. Có lẽ là buffer của hình.
sonyclie
TÍCH CỰC
12 năm
hay, tới lúc html5 thành hiện thực tha hồ xem phim ko giựt ,hehe
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Firefox 3.6 mình dùng thường mở 15 tab hiếm khi có lỗi lầm gì (nếu ko muốn nói là ko có ^^")
Khi sử dụng firefox thì mình thấy rất thích và thoải mái lướt web hơn. Ngoài chức năng đó còn có nhưng tính ưu việc có thể giúp ta làm nhưng việc mình cần một cách nhanh chóng và tiện lơi
FF dùng thực sự là rất ngốn tài nguyên, cảm nhận của em thì ngốn hơn Chrome nhiều.
Nhưng vấn dùng FF vì FPTS chỉ hỗ trợ cho FF thôi hehe

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019