[Ms Build 2014] Windows Phone 8.1: Đổi hình nền

cuhiep
2/4/2014 16:47Phản hồi: 251
[Ms Build 2014] Windows Phone 8.1: Đổi hình nền
Screen Shot 2014-04-03 at 1.42.28 AM.jpg

Với Windows Phone 8.1 bạn có thể chọn hình nền cho màn hình Start của bạn. Hình sau khi được chọn sẽ nằm dưới các tile và chúng ta có thể nhìn xuyên qua. Cơ bản là các bạn sẽ thấy hình nền một cách toàn diện hơn là hình nền trên iOS hay Android khi bị các icon che mất. Trong video này các bạn sẽ thấy cách mà chúng ta sẽ thay đồi hình nền trên một chiếc Windows Phone 8.1. Một tính năng rất hay để chúng ta có thể cá nhân hóa điện thoại của chúng ta nhiều hơn.

251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó có cấm đổi nền bằng màu trắng ko anh.. như mình ăn gian để cái hình trắng toát vào thì hóa ra mù tịt lun à.. [ngu kiến :p]
@hoabanglang126 Có thể HĐH nó sẽ tự điều chỉnh cho hình icon thành mầu khác để nổi bật trên nền trắng
@hoabanglang126 có ai cấm mình nhảy lầu không, nếu như mình ăn gian ra lan can nhảy xuống hoá ra nát bét luôn à ... ngu kiến
dohoa911
TÍCH CỰC
10 năm
@hoabanglang126 Thì màu chữ nó tự đổi sang màu tối chứ sao (nếu là một smart phone thì phải smart như vậy). Nếu mà nó không làm được nhi vậy thì none smart
Ngon đây ! Đẹp hơn iOs rồi !
Tiếng nói của người dùng đã được quan tâm hơn !
@izzi_kaka Nó lởm so với giá 2tr5 và những gì Nokia QC chứ mình vẫn dùng con HTC Wildfire chip 528 ram 384 cùi hơn nhiều đâu có sao !
@Nokfev Nếu bạn ko thích giao diện X Platform bạn có thể Root lại Android gốc mà . Còn bạn nói cấu hình X so với HTC Wildfire với cấu hình như vậy mà cùng hệ điều hành mà X cùi hơi Wildfire thì ... không hợp lý cho lắm .
@izzi_kaka Giao diện hay tốc độ không phải là tiêu chí tôi quan tâm nhiều (đang dùng cả ip5s , 808 ) định mua về thay cho HTC wf , Nokia 3220 nhưng không ổn !
Tôi nói nó tệ so với giá và Qc của NO ! Bạn mua về dùng thử biết ngay tại sao (nói ra thì dài dòng và mang tiếng là dìm hàng)
@Nokfev Bản thân cũng thấy khá thất vọng về con X này . Dùng 808 còn mượt mà và tác vụ tốt hơn nó nhiều .
Xem xong phần Windows Phone, mình cảm thấy rất hối tiếc cho iOS và Android 😔(
Bdonald
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abc_8989 Android và iOS đã đổi được hình nền hơn năm năm rồi. bạn hối tiếc điều chi.
Thơm quá bao h mới có bản preview nhỉ
@Hoàng P Tuấn like vì avate quá đẹp
cho mình dùng chung lun nhoa bạn
thank
@clickeveryday Thoải mái đê
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá 😔
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
ông giới thiệu tính lăng wp8.1 cầm điện thoại mầu đẹt
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
cá nhân em thấy cài hình nền như vậy không được thẩm mỹ cho lắm...:3
hình nền sẽ bị mấy cái icon đó che mất, nhìn càng rối mắt hơn, để mấy ô màu như trước hay hơn
Sunrai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Mình cũng thấy rối hết cả rắm, hoa mắt chóng mặt, nhất là mấy người bị tiền đình

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@mrblack01 xài trắng đen cho lànhh
màu mè dễ bị khìn
@clickeveryday nếu bạn k thích thì k để cũng được mà
có lẽ đây chỉ để tăng tính biến đổi cho WP thôi
chứ k phải bắt buộc
@mrblack01 Đây là tính năng tùy chọn . Bạn có tthể dùng start như cũ nếu không thích . Đáp ứng nhiều sở thích và sáng tạo của người dùng
@Sunrai Mấy người bị tiền đình thì cứ nên để giao diện màu đơn như bình thường nhé ... còn những người " bị " bình thường thì cứ tùy chỉnh cho nó đẹp ( đơn giản vì cá nhân người ta thích thế ) vậy nhé ... ko cần bạn phải lo hộ cho người khác . 😁
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
mấy thím xài wp luôn bảo hình nền đen là phù hợp nhất với giao diện live tiles .
@xtmg1 bác có phân biệt được hình nền đen ở ngoài và hình nền live tile không?
WP cho chọn 2 màu đen-trắng ở hình nền và giờ cho tùy chọn nền live tile
giao diện bên trong setting của WP toàn chứ, để đen- trắng là dễ nhìn nhất rồi.
@lionheart2669 đương nhiên không, thấy người ta nói mình cũng vào quăng bom thôi mà =))
Icon và chữ vẫn che mất. Còn android làm gì mà icon che mất? các icon trong android nằm trên app drawer, còn ngoài home chỉ có widget, các icon thích có hay không thì khỏi cần add ngoài home và thực sự bên android mới chỉ có thể show trọn hình nền mà khôn bị gì ảnh hưởng. Không hiểu sao cái live tiles này có hình nền và icon nằm che trên đó, còn chưa nói có những miếng boder đen thui nhìn xấu òm vậy mà vẫn khen "Cơ bản là các bạn sẽ thấy hình nền một cách toàn diện hơn là hình nền trên iOS hay Android khi bị các icon che mất" chắc người viết này là fan wp nặng hoặc không biết dung android hay ios tới nơi tới chốn. Hiện nay cá nhân hóa giao diện kể đến là android là số 1, 2 là ios nếu JB rồi mới tới wp. Nghĩ sao mà nói được câu này "Một tính năng rất hay để chúng ta có thể cá nhân hóa điện thoại của chúng ta nhiều hơn." Đúng bó tay.
binzhaha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noinghenah Thay đổi icon và widget trong suốt là xong? Sao
LLL123456
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhmanhht86 ko có livetile thì siêu chán nhé bạn. @@ nó lật lật nhìn còn vui mắt chứ để trống thì ngán lắm
@ragefighter Vâng, mình đọc com của bạn là biết bạn sẽ bị ném gạch nhiều lắm
Hình nên trên IOS hay Android chẳng phải cũng bị các Icon apps che mất phần nào sao (Mình thấy nhiều ng dùng thường để icon ra màn hình chính, còn số ít thì không để hoặc như mình xài thì để rất ít trên android)
Đặc điểm của WP là các icon hình khối vuông, chữ nhật không giống tí nào với 2 OS kia, nên việc đặt hình nền cũng khác, nói như bạn thì MS phải làm thêm 1 cái home nữa chỉ để đặt hình nền cho ng ta ngắm à???
Tất nhiên cái nào cũng có nhược điểm của nó, cá nhân mình thấy nó thực sự đẹp và thú vị!
Đây chính xác là 1 tính năng rất hay để cá nhân hoá điện thoại của chúng ta nhiều hơn, thực sự cần thiết còn hơn là chỉ có các khối màu nhìn hoài cũng chán!
Gõ tiếng việt telex đâu 😔(
@boozyer sao ko hỏi luôn file manager, cài đặt app trên sd.. quan trọng hơn 100 lần cái telex. Ai mà đi nói từng cái 1 như thế, lấy gì thằng Nokia còn gì tí nó nói nữa, hoặc hết hấp dẫn, để người dùng tự tìm hiểu.
@boozyer Bao giờ người VN mua bản quyền Win của MS thì tự khắc ko cần nói MS cũng sẽ cho gõ telex và Việt hóa luôn cả Win. Và có lẽ lúc ấy chúa đã chết.
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhcuongc88 có telex cho wp rồi mà :|
http://social.tinhte.vn/live/build_2014/page-5
win cũng có tiếng việt rồi mà :|
Nhưng không biết những máy nào xẽ được lên win 8.1 nhỉ
tvhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenvanthiet tất cả các máy WP8
sSguy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích các MS phát triển wp, khác biệt ngay từ màn hinh nền :rolleyes:
Ông này nhìn như người Hobbit của Peter Jackson ấy nhỉ.
Wow :3 mình thích tính năng này, chắc ko thể chờ đến lúc update mất!
Vui đấy. WP ngày càng đẹp
hiepsicoi
TÍCH CỰC
10 năm
Đổi hình nền - cái tính năng có từ thời Tần Thủy Hoàng mặc quần đùi sao giờ mới có trên hệ điều hành của hãng phẩn mềm lớn nhất thế giới nhỉ?
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
@hiepsicoi Bởi thế, một công ty hàng đầu đi trình diễn mấy cái tính năng như trẻ con vậy!!
@autk08 chuẩn bác, chờ bữa giờ, mà winphone 8.1 chỉ có nhiêu đó.. Thôi chờ tiếp ^^
@hiepsicoi Cùng ngu kiến giống bác :v
Nếu mod riêng 1 hình nền cá nhân thì chắc chắn WP8.1 sẽ rất nổi bật và đầy màu sắc đây.
vqchiem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân mình không thấy đẹp. Hình nền kiểu này thì chỉ hợp với những hình nền đơn giản, ít chi tiết hoặc có thể là tối màu thôi.

Mình băn khoăn là nếu rất nhiều tiles ở phía dưới thì kéo lên xuống sẽ xảy ra chuyện gì?? Có chuyển được màu của chữ trong tiles không?

Nói chung là loè loẹt và thiếu thẩm mỹ.
@vqchiem Thì tốc độ trượt của hình nền sẽ chậm lại. Giống như màn hình nền của android bác để 3 tấm thì cái hình nền nó trượt qua rất nhanh, để 5 tấm thì nó trượt qua chậm hơn. Cái WP này cũng tương tự nhưng thay vì chiều ngang thì nó là chiều dọc.
LLL123456
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gagalovegood còn 1 thứ nữa là chiều ngang bạn có thể để hình nên full size ko crop, lăn qua lăn lại thì màn hình nền sẽ lăn theo
theo chiều dọc thì khó tìm hơn chiều ngang nữa, từ cái đầu muốn tìm cái cuối thì chiều ngang chỉ cần vuốt theo chiều ngược lại, còn chiều dọc chưa thấy wp nào cho vuốt ngược từ trên xuống cả vì như vậy sẽ kẹt thanh stt bar
@vqchiem bác ko thấy nó cho chọn một hình nền trải dài xuống bên dưới kia ah, kéo xuống thì hình nền nó cũng tự chạy giống Android nhưng mà lại nằm dọc thôi.
chọn hình nền xấu và lòe loẹt nhìn thì tự trách gu thẩm mỹ của người dùng chứ
@vqchiem Mình cũng giống bạn. Nếu để hình như trên clip thì rối mắt quá. Nhưng thử hình nền đơn giản nghĩ cũng ok đấy chứ

Gửi Đi Từ Từ...!!
Nhìn xấu thiệt , thích cái cũ hơn nhiều , cái này có cho vừa ý fan ( nhận ra cái đươc quan tâm là thế đấy 😃 ) .
@Titaner , bạn xài windows bao giờ chưa vậy? không thích thì cứ để mặc định... có gì đâu mà xấu với đẹp. ifan hay android fan đây
@Titaner Tùy biến đc, đâu phải cố định đâu mà bác nói thế, k thích mới có quyền xài cũ mà 😃
@vanvuongteach Xài rồi bạn à , nhưng chỉ 520 là đủ rồi
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@Titaner Cho đổi hình nền kiểu này làm giao diện sinh động hẳn. Còn ai thích thì dùng, ai không thích thì vẫn để các theme như cũ. Chỉ thêm cái mới chứ có mất cái cũ đi đâu mà bạn sợ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019