MSI công bố nhà vô địch giải FPT Solo Champion, khởi động khuyến mãi ngày tựu trường
agp8x
3 năm trướcBình luận: 48Lượt xem: 13.662
MSI công bố nhà vô địch giải FPT Solo Champion, khởi động khuyến mãi ngày tựu trường
Chiều 29/7/2017, hãng laptop MSI đã có buổi công bố nhà vô địch của giải đấu FPT Solo Champion. Đây là giải đấu đối kháng 1vs 1 do MSI và FPT đồng tổ chức dành cho các bạn yêu thích trò chơi Liên Minh Huyền Thoại. Đồng thời cũng nhân dịp này, MSI cũng đã khởi động chương trình khuyến mãi mùa tựu trường Back To Shool dành cho các bạn học sinh/sinh viên với những ưu đãi hấp dẫn khi sắm laptop.

FPT Solo Champion là một trong số những hoạt động cộng đồng của MSI nhằm thúc đẩy lĩnh vực thể thao điện tử tại Việt Nam, đem đến cơ hội được thử thách và giao lưu dành cho các bạn game thủ. 32 bạn tham gia giải đấu này được bốc thăm và thi đấu theo thể thức loại trực tiếp, và 2 bạn xuất sắc nhất gặp nhau ở trận chung kết diễn ra tại FPT Shop, 202 Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 3, TP.HCM. Kết quả cuối cùng là bạn game thủ với nick Vĩnh Hằng đã đạt được giải nhất, với phần thưởng là 1 SSD 128 GB, 1 rồng bông lớn và áo thu Camo với tổng giá trị 3,5 triệu đồng. Bạn xếp thứ nhì với nick name Queen Misthyˆˆ cũng có phần thưởng trị giá 1,5 triệu đồng gồm chuột chơi game, gối cổ và áo thun Camo squad. Ngoài ra thì tất cả các bạn tham dự giải đấu đều được tặng 1 phiếu giảm giá 500.000 đồng khi mua laptop MSI tại FPT Shop.

Bạn đạt giải nhất Vĩnh Hằng (trái), bạn về nhì Queen Misthy^^ (giữa) và nữ game thủ Ohsusu (phải)​

Đại diện MSI cho biết thời gian tới sẽ tiếp tục tổ chức các sự kiện cộng đồng, tạo cơ hội cho các bạn game thủ có cơ hội được giao lưu đồng thời thúc đẩy bộ môn eSport tại Việt Nam. Cũng nhân dịp này, MSI cũng khởi động chương trình khuyến mãi Back To School 2017 dành cho các bạn sinh viên/học sinh. Qua đó khi mua các dòng laptop GT, GS, GE và GP; các bạn sinh viên và học sinh sẽ nhận được gói quà khuyến mãi có giá trị tối đa lên đến 4,5 triệu đồng. Quà khuyến mãi gồm ba lô, chuột chơi game, tai nghe chơi game, bàn di chuột,...

Bên cạnh đó, MSI cũng xác nhận các dòng laptop chơi game thế hệ mới vừa ra mắt tại Computex 2017 vừa qua sẽ được bán vào tháng 8 tới. Bạn có thể tham khảo thêm: [Computex 2017] Trên tay bộ 3 laptop chơi game mới từ MSI: Thiết kế thể thao, nhiều nâng cấp hấp dẫn

Sv sao đủ tiền mua máy này
@99v9.9999 "Sinh viên" - lí do tối thượng của mọi sự than vãn 😁
@99v9.9999 SV giờ giàu lắm, ra đường toàn iP, Macbook ầm ầm 😁
@doccoc Đi đâu làm gì cũng được ưu tiên
@sdawhai1 Vậy thì ai sv nào dùng msi?
Xuống cấp quá. Mấy ngày nay topic toàn đăng hình mấy "ẻm" sao sao ấy o_O. Đa số đực rựa ở đây toàn vào ngắm gái k à. Hồi trc có mấy chị xinh lắm mà ta
@snackviet1 hết tiền thuê mẫu quảng cáo rồi 😃
@snackviet1 này không phải PG, người này là gái chơi game thôi. mà vị này chác yêu game nhiều hơn yêu bản thân. mc5 thêm cái áo ngoài nhìn kinh thật...
@bonydc
vẫn cái áo khoác ấy
@mmm6699
ý bác là cái áo khoác này
@bonydc Em này được mời về vẫn hơn là trả tiền chứ nhỉ ^^ với nói chung laptop gaming tập trung vào game thủ, người mẫu không hiểu về game khó đưa sản phẩm đến gần người dùng lắm. phải biết mình bán gì chứ ^^
nữ xấu thế 😕
Có lẽ chương trình Back to School k ổn. Ít gđ đủ điều kiện mua máy MSI vì giá toàn 1000$ trở ra. Mình đang tính mua cho đứa em con HP Probook 430 G3 13,3" 10,5 triệu k biết ổn k. Nhà có Probook 4440s 2014 dùng vẫn ok.
Nhìn mẫu mà ko muốn đọc bài luôn. Lướt lướt xem hình rồi out
hết tiền thuê mẫu thì phải 😃... hoặc là e mẫu này .....
@Mr.BO2012 Bạn ấy là streamer game đó bạn :v đại diện thôi nên đừng khắt khe quá! Trong giới gamer thì bạn ấy cũng khá nổi tiếng.
Máy tính của msi này chất lượng có tốt không mọi người😁
@sdawhai1 Chơi game thì phải mua máy bàn
@asrock90 macbook hư 1 cái là vứt luôn đó bác😁khỏi sửa luôn
@nospecial Xài macbook khó hư lắm. Cái macbook pro retina 15" tui xài 4 năm nay mà vẫn chạy tốt, còn macbook air em gái tui nó xài quăng lên quăng xuống hơn 2 năm nay vẫn không sao
@sdawhai1 đc ! cơ bản đủ dùng thôi , vs người không đặc năng vấn đề game thi ok
Mẫu này nhìn như vừa chuyển giới xong.coi tuột cảm hứng đọc bài.thà đăng hình zyzy vào ngắm cho có động lực ngày mới còn hơn
@tuanandy bạn ý là Ohsusu streamer game lol đó bạn 😃 ko phải ng mẫu đâu. nên đừng khắt khe quá
cũng khá hót trong giới streamer đấy :p
@liepsatgia Hình như bạn nhầm r, mẫu là cái bạn nữ mặc áo msi rằn ri cơ mà, ohsusu mà còn chê xấu nữa thì chịu á 😃)
@liepsatgia Em này thì có fucking wow shit đâu :v
Em nó là nữ game thủ mà !
Chơi j cái trò nhàm nhí, đầy máu thì lên, hết máu thì về, kích chuột lấy chuột để. Sao ko chơi những trò đầu óc như Civilization Vi hay ít ra là AOE 2 hay Starcraft 2 chẳng hạn. Ngày nay ra quán game toàn thấy trẻ con chơi trò này, chả thấy game cần chút trí tuệ nào, vậy mà báo chí suốt ngày tung hô thần đồng này, huyền thoại kia. Nực cười.
@dktran01 Mặt bằng chung xã hội nó vậy rồi bác à. 100 năm nữa k biết có đỡ hơn không.
Bác so sánh VN với Nga làm chi, quá xa vời
@dktran01 cái bác nói cũng là 1 phần hệ lụy của xã hội.
nhưng nếu bác nói cái gì thì bác phải chỉ đích danh nó
vd: trong 1 lớp học có 10 hs, 2 ng học giỏi chăm ngoan, 5 ng học trung bình có thể gọi là ngoan, 3 ng còn lại cá biệt ;phá làng, phá xóm'. thì bác phải chí đích danh 3 thằng kia nó thế nào. chứ bác phán luôn cả cái lớp kia là phá làng phá xóm là ko dc.
p/s: có thể do đặc thù cv của mình phải đúng từng milimet nên khá mẫn cảm vs cái này. :p
@ricky0090 Anh tự hào mình là người "đầu óc, trí tuệ" vậy mà lại nói ra đc những điều này sao 😁 Chơi các trò mà anh nêu ra thì đứa con nít cũng chơi đc nhưng để lên đến đỉnh cao thì không phải ai cũng có thể. AOE hay Liên Minh hay starcraft cũng như vậy. Có những người chơi chỉ dừng ở mức độ casual và không phải ai cũng xử lí được ở mức độ master. Chúc anh trong tương lai có những nhận định đúng đắn hơn.
@liepsatgia Một xã còn rất nhiều hộ nghèo có được lên xã văn hóa không bạn? Hoặc một xã còn rất ít hộ nghèo có được lên không. Có những vấn đề ( hầu như là đa số trường hợp mình gặp) cái đa số sẽ đại diện cho tổng thể. Tuy có phần cứng nhắt và quở đũa, tùy nhiên nhiều trường hợp ngta chấp nhập quơ đũa như thế. Trong lớp có một đứa siêu giỏi, còn lại là cá biệt. Vậy nhà trường đánh giá tổng thể lớ đó là giỏi hay dỡ. Trường có vài học sinh đỗ đại học ngành cao, và phần trăm học sinh rớt đại học chiếm tỉ trọng cũng cao, vậy trong báo cáo kết quả, người ta sẽ ghi đạt hay không đạt. Ví dụ liên quan nhất: khách du lịch đến VN, bị cướp, chặt chém, khu du lịch ô nhiễm, thấy được người VN vượt đèn đỏ, xả rác, vậy họ sẽ nghĩ ntn về VN. Cái xấu luôn ghi một ấn tượng mạnh, thế thôi
Ngày tụ trường, mà công ty nào cũng đi quảng cáo máy dành cho gamer thì lấy quái gì nó học. Bộ thằng nào cũng học thiết kế game ah =))
Con mẫu là con Bắp streamer đó mà.
Ohsusu dạo này béo vậy @@
Đấu thấy bà thấy tổ mà giải thưởng tối đa có 3.5tr !
Mẫu đẹp như hoa giả quỳ vậy.
em kia là Ohsusu, streamer khá nổi trong cộng đồng Lol. Mình cũng thích nhìn em nó chơi game mà hnay các anh bên TinhTe chụp ảnh làm hết hẳn thích rồi.
osusu nhìn ngon mà :v
Khoảng 20tr đổ lại thì nên xúc dòng nào của Dell và Lenovo các bác? Dùng học tập và des ảnh nhẹ nhàng thôi
@Big Fan Smile vãi cả 20tr mà nhẹ nhàng thì mua mấy con 13-14tr thôi bác. đồ họa + chiến game thì 20tr còn nghe dc. đại gia có khác :eek:
@liepsatgia Mình tính mua xài lâu lâu luôn :"") có con nào bác biết ko thì tư vấn mình 5s mình cảm ơn rất nhiều :3
Giải này mang tính chất ao làng vãi, tụi nó đoạt giải xong xuôi rồi giờ mình mới bít, chắc toàn diễn viên chứ thi thố gì
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019