Mùa dịch này học tiếng anh như thế nào cả nhà???
Em Gái Mưa
4 tháng trướcBình luận: 40Lượt xem: 5.881
ở nhà ăn ngủ,nghe nhạc tiếng anh,rồi học từ vựng thôi,mà vấn đề là học có mấy từ rồi quên liền,
Ở nhà vẫn vui

+Làm anh hùng không khó ,chỉ cần bạn ở nhà
+Nhân những ngày cả nước ở nhà tránh dịch, hãy tanh thủi quây quần bên gia đình, chăm sóc bản thân và tận tâm với công việc và học học tập
+Dù ở nhà , ta vẫn phải vui!
Đúng thế các bạn ah, tinh thần tích cực thì mọi khó khăn thử thách sẽ vượt qua
Mọi cố gắng sẽ thành hiện thực.
mùa dịch cứ nói ở nhà học tiếng anh,mà gần hết dịch vẫn học chưa tới đâu
giờ chỉ mong hết dịch để đi học lại,lúc đi học tuy là học với gv bản ngữ nhưng m rất thích ,mà sao ở nhà cũng nghe ng bản ngữ để luyện mà buồn ngủ,thời gian ở nhà xuống level nhiều quá nhiều
qua dịch rồi,giờ thì m chuẩn bị đi học lại thôi ,haha
cuối cùng cũng được đi học lại rồi,bữa đi học giống như cảm giác lần đầu vậy đó ,nó cứ bồi hồi kiểu sao í,mà vấn đề sau 1 mùa dịch kiến thức học ở trg lẫn tiếng anh cũng không thể lấy lại được như trc mới tức
Cảm ơn các ad đã nhiệt tình cho chủ đề. Qua tuần mình sẽ đến ili đăng ký học lại
Học tiếng anh bên môi trường anh ngữ ILI là quá ok
qua dịch rồi giờ chăm học lại để lấy lại kiến thức chứ sau mùa dịch thảm hại nhất là quên hết
Bé em họ nó dự định đi du học vào 2 năm nữa. Nên cũng đang có kế hoạch tìm hiểu . Đợt vừa rồi trúng đợt dịch nên mình về quê, thế là mấy chị em có nhiêu thời gian đi cà phê cà pháo , nói chuyện rôi tám . Nó cũng nói ba mẹ dự định cho nó đi du học. Cần bằng ielts 6.5, mà trình độ anh văn của nó khoản tâm inter thôi . Mình có giới thiệu chỗ trung tâm ILI m đang học. Vừa rồi cũng dẫn nó đến để thầy Nilson kiểm tra thử. Thầy test cho nó vô lớp 4a, cũng rất tốt bước đầu cả nha ạ, con nhỏ có khiểu anh văn sẵn rồi vi hồi giờ đâu học anh văn ở đâu. Tìm hiểu lộ trình được các chị tư vấn thì theo lộ trình này em sẽ đạt được 6.5 , không cần phải vội vang nữa, quan trọng la được học với giáo viên nước ngoài giúp cho tụi mình mạnh dạn và sử dụng anh văn trong giao tiếp
Mình học bên đó cũng đã gần 1 năm rồi, thời gian vừa đi làm nữa nên vừa học vừa làm cũng hơi đuối thật mà cố gắng, sắp thành công rồi
Học anh văn bây giờ coi như việc cấp bách vậy. pHẢI có động lực đủ mạnh mẽ thì mới học được mọi thứ
Mới đầu tiên đi tìm hiểu trung tâm để học, cũng có tìm hiểu nhiều chỗ lắm.
Đi test thử nhiều chỗ, có chỗ thì ok nhưng lại học phí khá cao. Mình là sinh viên cũng mong muốn tìm chỗ học hiệu quả với môi trường gv nước ngoài nhưng tầm học phí cho phù hợp thôi. nên chưa vội đăng ký, mình lên mạng thì tìm hiểu thêm, vô tình lướt qua web thấy các trung tâm quận 10, trong đó có 1 trung tâm gân fnhaf mình luôn, cách nhà đi khoảng 10 phút tới, mà sao hồi giờ mình chưa nghe qua luôn đó, tìm hiểu kỹ hơn nữa, thì nhưng bạn học ở đây có ý kiến tốt về chỗ này, hôm sau đến tìm hiểu, cũng một thời gian mới tìm ra chỗ này, đúng là khó quá chừng đi, tại sao những chỗ khác tìm một phat là ra, chỗ này mở nằm trong hẻm làm sao mọi người thấy mà học trời. Nhìn bên ngoài không tráng lệ như những chỗ khác nhưng cách các nhân viên tư vấn thì chân thật. Không quảng cáo, không hứa hẹn gì nhiều. rồi đến ông thầy test thử , đúng là quá dễ thương, thầy mang cảm giác thân thiên và dễ gần ngay từ buổi đầu gặp mặt. Cái quan trọng nữa là mình quan tâm là mức học phí, nếu đem so sánh với các môi trường nước ngoài khác thì chỗ này học phí rẻ hơn, đơn nhiên chất lượng mình cần học mới biết được, cũng dễ cho mình vì bên đó đóng tiền theo khóa học, nhưng mình muốn xin trung tâm cho mình đóng 2 lần vì mình là sinh viên nên cũng hơi khó khăn, mà nói thiệt cũng không dám thử hết vì mình chưa biết và không dám tin ai. Bên đó đồng ý cho đóng nửa khóa , gần ngày khai giảng nên mình đăng ký học luôn, ngày đầu tiên đã thấy ưng rồi. Lớp học cho mình thấy vui,thoải mái, ngày 2, ngày 3.... thầy cô giúp mình động lực và tương tác tốt. Đến giờ mình học bên ILI cũng đã hơn 1 năm rồi đấy, sắp tới bước vô học chương trình cao hơn, cần mục tiêu ielts 6.0 , nên mình đang cố gắng. có ngghe mấy anh/chị học qua rồi nói, sẽ bước đầu khó khăn cho những bạn bước từ giao tiếp qua chương trình ielts, nhưng cần có tinh thần tốt các bạn nhỉ, a hihi, ahaha,vì tương lại mình cần kiên trì và chịu khó
qua mùa dịch rồi tới mùa thi,bỏ qua mùa thi nửa chắc quên hết luôn chứ làm gì trời,tiếng anh mà không đụng vô 1 thời gian là quên hết sạch liền
Tiếng anh là nên học thường xuyên, học luôn nhé mọi người
Nếu ai muốn voice chat luyện speaking thì có thể tham gia server Discord này nhé: https://discord.gg/4TaMM8y

Join the Speak English Discord Server!

Check out the Speak English community on Discord - hang out with 683 other members and enjoy free voice and text chat.
discord.com

Mình sinh hoạt trong đó thấy voice chat đều đặn và trình độ mức nào cũng tham gia được
Học anh văn chỗ ILI khá ok các bạn
@cobemet52 Chỗ này dạy tớ quá hài lòng luôn, kiểu dạy cho m động lực đi học
qua dịch rồi,haha,giờ học tiếng anh cấp tốc luôn nak,học liên tiếp 1 tuần 5 buổi ,mà m chọn được trg học vs bản ngữ nên thấy học cũng hơi lấy lại được rồi,nghe riết rồi quen
Một câu hỏi : HỌC ANH VĂN Ở ĐÂU, HỌC NHƯ THẾ NÀO, NÊN HỌC NHƯ THẾ NÀO, HỌC VỚI GIÁO VIÊN NƯỚC NGOÀI HAY HỌC VỚI GIÁO VIÊN VIỆT NAM LÀ ĐIỀU BOĂN KHOĂN CỦA RẤT NHIỀU NGƯỜI.
Nhu cầu học anh văn ngày càng nhiều, bởi av giờ coi như ngôn ngữ thứ 2 và rất quan trọng . Nhưng ít người chọn được chỗ học ưng ý.
Mình cần tìm hiểu kỹ trước khi quyết định học nhé các bạn.
NÊN ĐẾN TRỰC TIẾP TRUNG TÂM ĐỂ TÌM HIỂU LUÔN, CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019