Mua hàng online, đừng để thị giác bị đánh lừa

Didu
1/2/2021 8:43Phản hồi: 340
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18K
CAO CẤP
3 năm
Cái bấm này chỉ có thích hợp đeo chìa khoá + bấm tạm. Chỉ có cuhiep khen lấy khen để vì nó "suýt-mết" thôi. Tôi bảo ông nhé ông ra ngay chỗ Hàng Lược gần chỗ ông làm việc có cái văn phòng Kềm Nghĩa đấy mua cho phù hợp. Tôi 4 cơ sở mỗi phòng tôi đặt cái nhỏ. Ở nhà đặt cái lớn.
@18K Kiềm Nghĩa chỉ được quảng cáo thôi 😁 Bấm mà để tỉa mỏng thì VIC là quá ngon rồi 😆
18K
CAO CẤP
3 năm
@deathoralive Tôi còn lạ vic quá. Cá nhân tôi có chơi EDC, và bán từ cái ring 15 nghìn bán đi. Chẳng biết yêu cầu tỉa của bạn nó phức tạp tới mức nào chứ cái gì vic làm được bấm móng khác cũng làm được. Trừ cái hám swiss made
@18K Bác có bao giờ phải tỉa móng tay khi chơi các nhạc cụ có thể sử dụng móng tay để gảy không?
@18K Bấc bán ring titan không? Móc khoá có bán móc titan không? 😁 Shop bác ở đâu?
mời bác ghé shop mình
https://cholinh.com :D
@18K Mời bác xem mấy bấm mình dùng 😆
tuanhung1703
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình hôm nay cũng mua cái móc khoá Hãng black diamond ...nhìn trên mạng nhỏ mà mua về to như bàn chân ..chán ...tốn mất 200k
@tuanhung1703 Lại bỏ qua & ko đọc phần kích thước sản phẩm như mod fải hơm? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tuanhung1703
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Ừm ! Thấy trên hình nho nhỏ .. mà sao về nó to quá trời ...
@tuanhung1703 Mình nhiều lúc mua đồ cũng bỏ qua, may chưa đến nỗi quá hụt hẫng như trường hợp của mod, cơ bản thì vẫn chấp nhận được 😁
hai tmt
TÍCH CỰC
3 năm
Đại đa số ai cũng bị vấp phải...
@hai tmt Phàm đã mua đồ online thì khó tránh, càng mua nhiều càng dễ gặp tình trạng này 😁
@crazysexycool1981 Không để ý kỹ là dính ngay, mà nhiều khi bên bán nó đã cố ý làm mình hiểu nhầm thì khó mà tránh được!!!!
Khang 5755
TÍCH CỰC
3 năm
Rất hay và hữu ích.
TraVoUu
TÍCH CỰC
3 năm
Năm rồi admin cuhiep cũng đã bị 1 lần mua hàng online vì không để ý đến kích thước món hàng, đó là cái rổ đựng đĩa vinyl
@TraVoUu Nhớ tài thế 😁
yuda
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại như vụ mấy thằng khựa trên shopee tiêu đề, ảnh sản phẩm, detail là bán máy in nhiệt, nhưng sản phẩm lại giao giấy in nhiệt
@yuda 🤣🤣🤣
Mình thì cũng mua cái bấm móng tay cứ nghĩ nó nhỏ như mấy cái hay bán ở tạp hóa ai dè mua về nó gấp đôi luôn nhưng công nhận ngon bén vkl cắt móng chân bao ngon
@long chong xang Cũng tình trạng ko đọc mô tả kích thước hả bạn 😁
Hamiltons
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái bấm vic đó mình mua mấy năm trước có hơn 400k, là lô đầu tiên về VN. Mua ol nhưng mình đã xem qua trên youtube rồi nên k ngạc nhiên về kích thước của nó. Treo chìa khoá rất gọn, ngồi chơi đâu gọi cậu nhóc lại bấm bấm cho cu cậu nên móng tay, móng chân cu cậu lúc nào cũng sạch 😊
Đồ tiện ích nên có 1-2 cái khi cần xài, nhớ ngày xưa toàn xài kéo để cắt nên lắm lúc nham nhở, ko đẹp & đều như dùng BMT 😅
Đại gia mua đồ có khác. Cái bấm móng tay 600k nhưng không thèm đọc mô tả.
@Minh TNK Chắc ko có lần 2 mô 😁
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Mua hàng online thường gặp phải trường hợp này kh nhiều thì cũng ít 😁 kh tránh khỏi được 🤣
Nên mỗi khi mình muốn mua gì là lên youtube xem review trên tay để xem màu sắc có đúng như hình ko rồi mới tính tiếp.
Cái bấm này nằm trong bộ sưu tập của mình 😆
Đây là cái bấm do hãng Victorinox của Thuỵ Sỹ cho ra lò năm 2019, sau khi mua lại mảng Multitool của Wenger. Nó là một phần của cái bấm móng Wenger 580 (bây giờ là Vic 580) kích thước hơi nhỏ hơn 580 chút. Rất thích hợp để đeo theo chùm chìa khoá.
Riêng bản thân mình chơi guitar nên việc bấm tỉa móng phức tạp hơn những người chơi piano hay nhạc cụ không cần dùng đến móng tay khác.
Về cơ bản cái bấm này bám móng chân hay móng tay đều okie cả 😁 Chả hiểu bạn DIDU dùng kiểu gì mà chê nó bé 😃)
@deathoralive Có nhỏ quá so với tay, chân bạn ko? 🤓
@crazysexycool1981 Đây bạn 😆
video.mp4
@crazysexycool1981 So sánh với chân tay thì bó tay rồi 😁 Nó là cái bấm móng tay =))) Hãy nói về tính năng của nó ấy. Làm thế người khác sao bán được hàng :D Chắc bạn Didu này mua ở BISU chăng :D
Mình ko rõ, chỉ thấy mod nói nhỏ quá so với tay & chân 😁
@crazysexycool1981 Mod bảo không dùng được 😔
"Sau đó đặt mua và nhận hàng, khi mở ra thì thất vọng vì nó quá nhỏ, không thể sử dụng dù giá rất đắt (gần 600k cả ship)."
minhnhat2512
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mua cái bấm móng tay kia giá về tay 390k hàng về cũng giật mình vì bé nhưng chất lượng ổn
@minhnhat2512 Chuẩn =)) 390k freeship 😁
@minhnhat2512 Bé thì khỏi xài, chắc bán cho người tay nhỏ hoặc nhỏ tuổi 😁
awakeningtvm
ĐẠI BÀNG
3 năm
50k/5 cái, hehe
@awakeningtvm Quá rẻ cho 1 cuộc tình, tha hồ bấm móng tay, mong chân lâu dài 😁
Hay MOD thanh lý đi. Bao xiền mình lấy ;))
@deathoralive Chắc đem là quà tặng game chứ thanh lý gì nữa 😁
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
Nên tui toàn mua thực phẩm hoặc mấy thứ linh tinh thôi
@tuoichungtinh_148 Mình chủ yếu mua đồ phụ kiện công nghệ 😎
Bấm móng này quả thực rất xịn sò,chỉ tội hơi nhỏ mà ad mua 600k là quá cao.
@haiduong1952012 390k nếu biết chỗ mua bạn ạ 😁
@haiduong1952012 Mod mà, có phải ad mô? 🤓
@crazysexycool1981 Á đù,em nhầm.
@deathoralive Mình mới mua xong,nó rất bén nhưng quả thực quá nhỏ.
@haiduong1952012 Nó được thiết kế để đeo chìa khoá mà 😁 Cơ mà tuỳ góc nhìn :D Dùng ngon là được :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019