mua ip5s thời điểm này

apolo kenini
10/10/2016 15:46Phản hồi: 27
ae tư vấn giúp e với có nên mua ip5s thời điểm này không , xài khoảng 3 4 năm j đấy . ae cho ý kiến với ạ . e tính mua chính hãng giá 6tr9
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

soiconnho1
TÍCH CỰC
8 năm
5s xài khoảng 2 năm nữa thôi. Muốn xài khoảng 4 năm nữa chắc phải lên 6s thôi bác
Bạn mua để làm gì là chính? 😁
- Nghe, gọi, nhắn tin, sử dụng mạng XH và OTT, chụp hình, quay phim, chơi game giải trí nhẹ nhàng... thì iPhone 5S vẫn chiến tốt và bạn có thể yên tâm xài tới khi nào pin nó hư thì thôi. 5S nhỏ gọn , dễ cầm và nhét túi, bạn không chê màn hình nhỏ của nó thì cứ mua thôi :D

Chỉ lưu ý, bạn mua chính hãng mà giá đó thì chỉ có bản 16GB thôi, rất chật vật nếu chụp nhiều hình, quay nhiều phim, chứa nhiều nhạc và cài nhiều app :D.
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình thì nhét lên google photo dc k bác
thddakmil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@apolo kenini Mình vừa mua dc 2 tuần. Có mua bản quyền office 365 nên có 1tb đám mây. Dùng tẹt. Google photo không giới hạn dung lượng nhưng lại bị giảm độ phân giải.
@apolo kenini Tùy vào tài chính của bạn 😁
  • Không muốn tốn thì xài Google Drive.
  • Bỏ ra 1 USD mỗi tháng mua iCloud Drive gói 50GB, được lợi luôn cái vụ backup iPhone
  • Mua thuê bao Office 365 có ngay 1 TB trên OneDrive
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Penguin Pingu hihihi , e xài gô-gồ cho rẻ v
Giá của đợt khuyến mại là 5,9 tr thì mua là hợp lý, chứ 6,9 thì quá không xứng đáng. Mình thấy có 1 số người bán máy 5s hàng FPT chưa bóc hộp nguyên BH trên nhattao cũng chỉ khoảng gần 5,9 tr.
Cố tí 7 8t mua se thì tốt hơn , yên tâm 3 4 năm nữa
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@thachnhattrung Em cũng gọi là 5SE. Bị thằng bạn nó chỉnh cái mất mặt. Lên Apple xem thì đúng là không có 5SE mà chỉ là SE thật
Nên đâm ra em nhớ mãi
@BOT LOC Ip quen gọi số để dễ phân biệt và hình dung . Chỉnh thế thì cạn cmn lời :D
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dark-Angel nok quá giống 5 chi để h mang tên 5se
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@Dark-Angel Vui thôi bác ơi. HiHi.
Đợt đầu tháng 9 e cũng mua 1 con 5s của FPT, dùng các chức năng cơ bản: nghe, gọi, nhắn tin, fb, lướt web, chơi game cơ bản vẫn thoải mái bác nhé. Em thì vẫn hay mua hàng chính hãng cho yên tâm tại trước đây dính 1 vụ mua con 6 plus rồi. Chủ yếu nhu cầu của bác như nào thôi
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC nóng nhiều k bác . hùi trc cầm cái ip5 chơi cả buổi cũng k nóng mấy
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@apolo kenini Có thể tùy máy nhưng máy của mình nóng lắm bác ơi.
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC tks bác
@apolo kenini thế thì e nghĩ 5s vẫn đáp ứng được bác ạ, nói chung là tùy sở thích với khả năng tài chính thôi bác ạ, nhưng mình cứ chọn hàng chính hãng, dùng thì yên tâm luôn, chứ thực sự bây giờ iphone mua hàng cũ không biết đằng nào mà lần. Chúc bác chọn được máy ưng ý nhé!
abcde_123
TÍCH CỰC
8 năm
M thích thì m mua thôi bác...😃
phanzing
ĐẠI BÀNG
8 năm
em cứ gọi là 5SE để nhớ vỏ 5s và ruột 6s he he
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
t