Mua iphone chính hãng nếu cần bảo hành thì mang lại ra cửa hàng hay mang thẳng ra bảo hành apple nhỉ

20/2/2020 2:47Phản hồi: 11
Mua iphone chính hãng nếu cần bảo hành thì mang lại ra cửa hàng hay mang thẳng ra bảo hành apple nhỉ
Cho mình hỏi chút là mua Iphone chính hãng ở Viettel, FPT SHOP, TGĐ thì lúc cần bảo hành lại mang ngược ra mấy chỗ trung gian Viettel, FPT SHOP, TGDD hay trực tiếp mang ra thẳng mấy đại lý uỷ quyền bảo hành của apple thì hơn nhỉ
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mang ra đại lý ủy quyền luôn đi bác
@trainoitrull à tại mình đang thắc mắc vụ này, ví dụ mang ra đại lý uỷ quyền thay pin hay gì đó thì sau này bên store ví dụ có chính sách nào ưu đãi ví dụ đổi máy cũ bù tiền lên máy mới đi thì lúc ấy mang máy quay lại store thì nó có tính là máy nguyên zin không
@Hùng Phát số 1 bác cứ mang ra store hỏi cho chắc, không sau này họ cãi.
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu mua ở Viettel, FPT SHOP, TGĐ thì quăng qua đấy cho tiện bạn ơi, còn máy VN/A mua trên các trang thương mại điện tử thì mang ra đại lý ủy quyền. Nếu nhà bạn gần đại lý ủy quyền thì mang thẳng ra đó cũng được, nói chung nào gần và tiện thì làm
@kudatluv93 à tại mình đang thắc mắc vụ này, ví dụ mang ra đại lý uỷ quyền thay pin hay gì đó thì sau này bên store ví dụ có chính sách nào ưu đãi ví dụ đổi máy cũ bù tiền lên máy mới đi thì lúc ấy mang máy quay lại store thì nó có tính là máy nguyên zin không
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@Hùng Phát số 1 không tính nguyên zin được đâu bạn. bạn có thay pin hãng khi gửi bảo hành TGDD đi nửa thì nó vẫn tính là máy không zin rồi
Mang thẳng ra ủy quyền của Apple
mang thẳng ra cho nhanh, còn ở xa thì đưa ra cửa hàng
Ngocphivnn
ĐẠI BÀNG
4 năm
thường thì các siêu thị điện máy lỗi là đổi trong 1 tháng đầu thì mình mang đổi tại đó, hết cái đó mang thẳng ra trung tâm uỷ quyền, sau này muốn đổi máy khác thì đưa cái bill bảo hành tại trung tâm cho nó, là xong.
Mang ra cua hang thi nó cung phải gui đi assp thôi
mang ra Viettel, FPT thì mất 1-2 tuần, còn tự mang ra trung tâm thì có thể lấy đc luôn hoặc mất 1 vài ngày. tóm lại Viettel FPT nó chỉ là cái người gửi giúp bạn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019