Mua Kawasaki Z650 ABS hay Honda CB500F 2019 với khoảng 180 triệu?

Mãmega
1/4/2019 11:30Phản hồi: 100
Mua Kawasaki Z650 ABS hay Honda CB500F 2019 với khoảng 180 triệu?
Mình đang định mua con HondaCB500F 2019 theo sale giới thiệu tại Honda Moto thì khi về giá khoảng tầm 172tr hoặc mắc hơn, hứa hẹn là khoảng tháng 4 này về.

Đang lướt diễn đàn thì thấy tháng 4 này Kawasaki giảm giá con Z650 ABS còn 178tr thấy cũng rất ổn.

Mục đính chính của mình là dùng để đi lại hàng ngày cũng như đi chơi. Bây giờ lăn tăn quá không biết chọn con nào. Kawasaki Z650 ABS thì mạnh hơn rồi nhưng mình lo không biết đi trong thành phố có bị nóng không hay là vẫn chịu được. Honda CB500F 2019 thì có nhiều trang bị hơn như đèn LED và cũng giữ giá hơn.

Mấy bác giúp mình với 😔

Cảm ơn ạ!

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocb2
TÍCH CỰC
5 năm
Bác mua xe của bác hay mua xe cho thuê?
Nếu xe của bác thì thích con nào mua con đó, xe giờ con nào chạy cũng phê hết mà, còn bác sợ mất giá thì đem tiền gửi ngân hàng đảm bảo không rớt giá
@bamboovn1 Phải có bằng,phải từng chạy thì mới có kinh nghiệm,rồi mới cảm nhận được.Chứ kh có bằng thì chẳng khác nào chưa chạy qua,với lại có bằng ngta mới dám đưa xe chứ kh có bằng chẳng ai dám cho bác mượn đâu
hausohen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocb2 sao biết gởi ngân hàng k rớt giá. giá k rớt còn dx lãi thì vài năm sau lạm phát gia tăng sẽ biết có mất tiền hay k chứ gì =)). Tô hủ tiếu ngày xưa 5k nay đã thành 30k rồi đấy :3
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@hausohen Chính xác. Giả sử hồi xưa bỏ ngân hàng 5 tỷ giờ đâu có thành 30 tỷ. Có tiền mua đất là tốt nhất 😁
italymm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocb2 Ủa gởi ngân hàng là tiền k mất giá hả bac???
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Mình sẽ nghiêng về Z650 vì nó đẹp hơn... chỉ lăn tăn 2 máy vs 4 máy cái nào tốt hơn ở điều kiện Việt Nam thôi
Hoanto
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HamDzui Bác nói đúng dg phố vn mà đi con trên 300 là hơi phí. Em đi con xe satria cùi mà chạy toàn số 2-3 cho việc đi lại hằng ngày - kẹt xe banh xác. Vợ kêu muốn mua em cb650 thi đi thử con này trc xem thế lào đã. Em giờ cũng đang phân vân. Mặc dù đam mê. K muốn mua về trùm mền rồi cuối tuân mới lôi ra. Phí cả con xe và mất cả đam mê. Chút ý kiến Bác chủ cân nhắc, thích thì múc thôi
Mãmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoanto Cảm ơn đóng góp của bạn ^^
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@Hoanto Nếu cân nhắc thì mua Raider 150cc chạy ổn... nhỏ gọn, dễ luồn lách, giá cũng hợp lý... Mình bên Mỹ có việc phải vào trung tâm học, mấy lần định mua xe máy thay cho xe hơi, cuối cùng quyết định đi xe đạp... lol... Với tầm tiền dưới $10K mình có thể mua được MT-09

Ở VN cứ mua Lead mà chạy đi làm... còn mua xe vì kiểu dáng, cuối tuần lôi ra chạy thì cứ z650 qua quất... ngồi ngắm mỗi ngày cũng vui... kiểu như làm hơn 10 máy ảnh từ Crop đến Fullframe, với chục cái ống kính 😃
Hoanto
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HamDzui Haha chuẩn bạn - phai xác định mua về là p có con xe ghẻ để đi môi ngày, con pkl chỉ mong hết ngày nhanh tối về lôi ra đi mua bmy ăn và cuối tuần cafe. Chứ dg vn giờ mà đi con 4/2may đều ngán. Ra dg trường thì nó giới hạn tốc độ ở 50-60. Chỉ có xác định nộp tiền/ giam xe nếu bị úm. Nản lắm muốn chơi nhưng nghi lại thấy n cái bị ràn bc quá.nhưng nếu đã thích thì cứ chơi thôi, cũng k nên làm cho Bác chủ lăng tăng quá
Kawasaki z650 nhé, thắng trước 2 đĩa, ABS 2 kênh, Honda cũng ABS 2 kênh nhưng thắng trước có 1 đĩa thôi, cả 2 xe đều 2 xilanh.
@Trendinhmuadong Khác cm3 nên khó nói lắm
Mãmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Evolution X Mình thấy giá 2 chiếc trong thời điểm hiện tại giá cũng ngang ngang nhau nên đang không biết lựa con nào.
@Mãmega Mình thấy CB500F đẹp hơn
Nếu là mình thì sẽ chọn Z650 hoặc CB500X hoặc chờ CB500r nếu Honda nó ra
Bùi Lâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt Dòng CB của Honda đều là Nake.
_ CB(x)F là dòng Nake-touring tối ưu đi đường dài.
_ CB(x)R là nake-sport tối ưu cho cảm giác lái thể thao, ngoài ra còn có dòng cao hơn là CB(x)RR nữa.
_ CB(x)X thì thuần Advanture hơn là nake.
_ CB(x)R Neo Sport là dòng nake thiết kế hiện đại pha cổ điển mới ra của Honda.
Mỗi dòng CB, Honda đều tùy chỉnh về động cơ và trang bị cho phù hợp với dòng đó, nên Honda không phải thích thì đặt tên như bạn nói đâu nha.
Chào thân ái và quyết thắng! :D
@Bùi Lâm Đọc lại kỹ đi bạn, tôi chỉ nói 2 dòng R và F, truoc h luôn là vậy, honda hay khiến mọi nguoi lẫn lộn giữa 2 dòng này. Chẳng hạn dòng CBR650R này thay thế hoàn toàn mẫu CBR650F cũ. Nên cho dù có ra CB500R thì nó cũng chính là nâng cap của CB500F cũ. Còn mấy cái bạn nói thì mấy bạn anti cũng biết chứ bạn thể hiện voi mình chi vậy @.@
Bùi Lâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt Vui vẻ thui bạn, mình cũng không thể hiện chi cả, gà con thui mà hihi.
Nhưng cách bạn nói dễ làm cho những bạn khác hiểu lầm là các dòng CB đều như nhau cả, chỉ khác mỗi cái đuôi.
@Bùi Lâm Dĩ nhiên là khác rồi, tuy nhiên chữ R và F của Honda làm nguoi ta ko rõ ràng, ko chỉ riêng bây h, các con hồi trước 2010 cũng vậy :v !!!!
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
5 năm
vote 500x, máy honda bền khỏi bàn, giữ giá khi chán bán nhanh gọn. trừ khi em kawa 4 máy thì còn suy nghĩ 😁
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mister.Ta0 Nếu 2 con xêm nhau về giá và các điểm khác thì nên coi chi phí phụ tùng, bảo trì. Ví dụ có thể so sánh tiền nhớt, lốp, NSD,...Nếu là tôi sẽ chọn Honda vì có đại lý tập trung PKL. Đại lý Kawasaki giờ bán đủ thứ hàng, xe máy điện, xe hơi Trung Quốc.
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@funnyduck123 Kinh doanh đa ngành nghề. Ế hàng chuyển sang bán nước mắm, bột giặt omo là chuyện thường
Cố thêm tí làm bé CB650r mới ra cho hợp thời đại
Yazzol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ADUMEN Ừ cố tí là cố 90c góp thì cố 100c ~1/2 cái xe 500 rồi.. xe ngta có 200c cố thế nào cho vừa
Mà thật 650cc tận 93HP kinh thật không biết ổn không.
Mua super four đi. Sẽ rất thích đấy.
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@youngstuden78 Giá sf400 ko thích lắm b ah
ck1007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@youngstuden78 Giá sf400 đang dc các gian thương làm giá tung hoành...ngang mẹ z1k chứ ít gì =)))
laphucnguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@youngstuden78 super 4 quá xấu , lỗi thời , mua cho bọn gian thương nó giàu ah =)) , sp4 thì ráng tý làm bmw s1000rr 2nd máu lửa
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
@youngstuden78 giá con Sf mua được hẳn con CB1000R rồi,..con SF có cái gì đáng để bỏ từng đấy tiền ra mua ngoài nuôi mấy thằng bán xe?
CB500X đi, chơi Adventure rồi thì chả muốn ngồi naked hay sport nữa đâu ;)
Yazzol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@O.R.A.N.G.E Uầy nó cao 830mm, .. 1m7 xoay xở sao nổi, 1 bàn 1 mũi xượng xượng với con xe ~200kg tống 2 kiểu gì chả ~350kg .. dễ chán đấy
Chưa có form ĐNA như Verys ~800mm thôi ổn hơn nhiều ..
Mình cũng thấy CB500X hợp lý hơn . Mà bản mới chiều cao yên nâng thêm 20mm
@Hentai Ouji Người ta đang hỏi CB500F bạn à, CB500X dòng khác hẳn rồi
Yazzol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hentai Ouji r500R 500F ~790mm con 500X 830mm .. không phải form ĐNA
phải cỡ Verys ~800mm thì ổn hơn
ndta13
CAO CẤP
5 năm
Vote Z650 ABS nhé, vì nó đẹp và gọn hơn. Mà nói chứ đi trong tp thì mình vẫn thích tay ga gọn nhẹ hơn 😁
choithuxem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy điểm cho các bạn cân nhắc với Z650:
- Đẹp (theo quan điểm cá nhân - thế nên mình mới chọn em nó)
- Nhẹ nhàng,nhỏ gọn, dễ vận hành khi đi phố. Thậm chí chạy nhẹ nhàng sướng hơn rất nhiều mấy con 300cc tàu/ấn như benilli 302 chẳng hạn. Trọng lượng xe rất nhẹ (<190kg) và phân bố hợp lý nên mình không khỏe nhưng có thể vần nó dễ như vần xe lead 😆
- vì nhẹ nên rất bốc. tay lái thường thường không xài hết đc khả năng em nó đâu.
- Mát - chạy cực mát nhé. tham 4 máy làm gì đi phố nhục lắm
- tiết kiệm: mình chạy avr là 24.4km cho 1 lít; bảo dưỡng v.v... rẻ.
- ít hệ thống điện tử đời mới, có chăng chỉ là công nghệ về cơ khí --> cấu trúc đơn giản, rửa vệ sinh dễ và không hỏng vặt (vì chả có gì để hỏng kakaka)

Nhược:
- tiếng pô hiền. chỉ quất lên > 6000 vòng mới bắt đầu có chút âm thanh
- ít đồ chơi do dân mình ko chơi mấy dòng này.
- nghe thiên hạ đồn xe kawa bơm xăng lởm, cơ mà mình chưa thấy thế
- không có các hệ thống thời thượng bây giờ - xét thì với giá đó mơ gì. thời nó ra có cái slipper clutch là ngon lắm rồi.

Chốt: với cá nhân mình không ham hố gì 4 máy với cả gầm rú thì con này hợp. Còn chạy ra đường thì mấy con gào to mồm cũng cho hít khói hết thôi mà, quan trọng là kỹ năng.

Hết
ck1007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@choithuxem Vì ông thớt đang ss với cb500f nên mình chỉ xoáy xung quanh vấn đề này...

Z650 hơn về cc, torque...
Về trọng lượng dc gọi là same same nhau (186 vs 189) nên z650 sẽ khỏe hơn

Cb500f hơn ở điểm trang bị đèn full led (hiệu suất chiếu sáng chưa bằng nhưng sẽ đẹp hơn) thiết kế thể thao hơn, k già dặn đằm đằm như z650

Chế độ bh ăn đứt z650 (3 năm bh hoặc 30k km so với 1 năm hoặc 10k km)

Còn vấn đề 4 máy chạy phố...mình xin phép đính chính một chút : k phải chiếc xe i4 nào cũng chạy mệt mỏi trong phố vì dung tích lớn...

Những chiếc như sf400 hay cb650r...việc xe i4 chạy sẽ cực kỳ mượt mà và nhẹ nhàng, chả có gì cực khổ như bác miêu tả cả...thậm chí còn khỏe hơn 2 máy vì torque k quá hỗn...đôi lời chia sẻ :v
Mãmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ck1007 Chiếc nào cũng có ưu nhược điểm khó quyết thật 😔
Hornet600
TÍCH CỰC
5 năm
@choithuxem Chạy 4 máy đi rồi phán nhé.

Cảm giác chạy êm như xe tay ga và bốc như ngựa lồng.
vietsnam
TÍCH CỰC
5 năm
Ý mình là quất con HondaCB500F 2019.
pikupi
TÍCH CỰC
5 năm
nếu là mình thì chọn cb500f, gọn nhẹ hơn z650. Đi hàng ngày ổn. Về công nghệ thì 2 xe ko có gì nổi bật ngoài ABS. Kết luận, tốt nhất ngồi thử 2 xe, dáng ngồi con nào đẹp hơn thì múc cho nhanh.
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân mình nghĩ tầm tiền đó 2 máy nên lấy Z650.
Còn lên 4 máy thì cân nhắc Honda
C3TEK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi bạn đang chạy trên đường với chiếc xe 2 xi-lanh, vận tốc 45 km/h nhưng mấy chị ninza lead đằng trước vẫn không hề biết đến.
Bỗng nhiên, 1 anh 4 xi-lanh chạy chậm rãi 30 km/h phía sau, tất cả đều tạt ngang nhường đường.
Đó là uy lực của 4 máy 😁
vtdat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@C3TEK 2 máy harley hoặc 2 máy ducati người ta vẫn né
@C3TEK Đó chỉ là lâu lau mới gặp thôi.ko phải lúc nào cũng như tưởng tượng và mọi người nhường đâu. Đường xá ở SG thì bát nháo. Chỉ có móc pô nổ ầm ầm thì may ra. Nhưng bị chửi nhiều hơn nhường =))
@C3TEK Nghe như hút cỏ quá liều rồi
Đi trong tp thì mua xe đạp điện cho dễ luồn lách
4 máy mà quất, lại còn thương hiệu Honda.
Model đời mới, công nghệ mới.
Nhanh gọn thế thôi.
Tom John
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tụi Honda về xe mỗi đợt ít lắm, giờ này bác còn chưa cọc thì dễ gì tháng 4 có xe! Nếu cảm thấy đợi chờ ko phải là hạnh phúc thì quất luôn con Kawa đi chơi lễ đi bác!
Mãmega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tom John Mình có đặt cọc rồi luôn đấy chứ. Mà tự nhiên đọc thấy tin Kawasaki giảm giá gắt quá nên thấy cũng ham 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019