MUA LEAD HAY VESPA SPRINT/PRIMAVERA

hongnhan1186
3/2/2016 11:38Phản hồi: 31
Các bác tư vấn giúp em với ạ. Em đang muốn mua chiếc xe máy để đi lại nhiều, không đi trong thành phố, vấn đề xăng và giá có thể bỏ qua ạ. Em phân vân giữa dòng Lead của honda được đánh giá bền, ít hỏng và dòng vespa mới. Xin các bác cho ý kiến với ạ!
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vespa cho nó đẹp bạn
Về đẳng cấp và độ đẹp,thời trang thì Lead ko có cửa so với Vespa, tuy nhiên về khoản tiết kiệm nhiên liệu,độ tin cậy của động cơ và phụ tùng nhiều thì Lead lại hơn. Tất nhiên Vespa bây giờ đã bền hơn và tiết kiệm hơn xưa nhiều,nhưng nếu muốn bền lâu thì phải chịu khó bảo dưỡng đều đặn,chứ ko quăng quật như xe Honda được :p
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
@meodihia_cool thích bền thích tiết kiệm đi xe đạp điện là tiết kiệm nhất ko tốn tiền mua xăng luôn lại rẻ bằng có 1/4 1/5 con lead
Để đi lại nhiều, ko đi trong thành phố thì bạn loại các xe của piaggio đi. Lead trâu bò hơn nhiều, có hỏng cũng dễ sửa chữa hơn nhiều, giá lại rẻ hơn nhiều.

Nói chung ngoài cái mác "thời trang, sành điệu" rất ảo và kém thực tế, chả mẫu xe nào của Piaggio xứng đáng với giá thành của nó cả.
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
@JinDo012 sh 125 có abs chưa bạn ở việt nam xe nào có abs dẫn chứng ra giúp với . yamaha nmx có được phân phối chính thức ở việt nam chưa ? bạn nói cùng giá tiền thì thông số cục máy của piaggio lại thua hẳn mấy em cùng giá dẫn chứng xem nào .
abs gắn vào xe máy chỉ để lòe thôi ah 😃 ? chắc nào bạn chưa bao giờ đi xe máy có thắng đĩa ở trước nhỉ . chắc toàn đi dream tàu quá
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@hokhoaly Nhìn kĩ con avatar của tôi nhé. Chạy xe yếu chỉ biết trông cậy vào cái ABS thì thôi tôi chả chấp, bản thân tôi nhảy từ wave 2 thắng đùm lên axelo 2 thắng đĩa mà xài vẫn ngon lành nhé 😃. Ông đừng trổ tài thầy bói mà bói này bói nọ về bản thân tôi.
Còn đây là thông số tôi liệt kê chơi nhé:
Li ABS giá hơn 50 củ................................................Vespa 125 3v i.e
Công suất cực đại 8 kW /7.600 vòng/phút................Công suất cực đại: 7,2 kW/7.750vòng/phút
Momen xoắn cực đại 10,7Nm / 6.000 vòng/phút.......Momen xoắn cực đại: 9,5 Nm/6000 vòng/phút
AB 125 của Honda, giá dưới 50 củ.
Công suất tối đa 8,4kW/8.500 vòng/phút
Mô-men cực đại 11,26N.m/5.000 vòng/phút
PCX 125 của Honda, giá hơn 50 củ
Công suất tối đa 8,6kW/8500 vòng/phút
Mô-men cực đại 11,7Nm/5000 vòng/phút
SH 125
Công suất tối đa: 8,7kW/8.500 vòng/phút
Mô-men cực đại: 11,2N.m/6.500 vòng/phút
Dẫn chứng chơi vài cái, còn cuối cùng, em NM-X, cũng may là em ấy ko đc sản xuất tại VN, nhưng đã được YA VN nhập khẩu chính hãng với giá bán là 80 củ. NM-X sử dụng động cơ blue-core, độ êm, tiết kiệm xăng khỏi bàn nhé.
Công suất tối đại 11,1 kW / 8.000 vòng/phút
Mô-men cực đại 14,4 N·m / 6.000 vòng/phút
hokhoaly
TÍCH CỰC
7 năm
@JinDo012 đây là sự khác biệt giữa abs và ko abs nè bạn
JinDo012
TÍCH CỰC
7 năm
@hokhoaly Cái khác biệt đó bạn ko cần phải đưa ra, mình biết lâu rồi. Với chị em phụ nữ thì nó cần thiết, còn đối với mình thì ko abs sẽ tốt hơn với cách chạy của mình 😃. Chỉ cần trang bị cặp vỏ bám đường tốt thì chuyện bị trượt bánh là khó xảy ra với chị em phụ nữ lắm.
SH VN có ABS ạ
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
Chán chả muốn cải với ông trển, hình như là tôi cải với ổng từ topic của Li ABS sang tới đây, thôi phan cuồng cho sự "thời trang" thì chấp nhận đi. Con xe đấy có thêm cái ABS chỉ là để người khác chú ý tới nó hơn thôi, mang tầm marketing là nhiều. Chứ hiệu quả thì chắc ko nhiều bằng cái marketing đâu 😃.
julken
TÍCH CỰC
8 năm
Nói chung ai chưa đi Li vs Lx em ko thèm rep chứ em đã đi qua Li, Lx đủ cả vì cái mác thời trang rồi. Giữ xe như giữ vàng, dán xe, thay nhớt, bảo dưỡng đầy đủ các kiểu (đắt vcl cái bọn topcom chém thì ác liệt linh phụ kiện).
Xe đi thì như cái máy cày bảo dưỡng mãi vẫn thế. Nhất là con Lx, đề phát là cái xe nó xè xè nghe uất lắm.
Giờ đang đi tạm con Ab16, sang năm làm ăn ok hơn thì lên sh.
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
@julken bán bao nhiêu vậy cho thử vài thông tin giá cả xem sao :V
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@hokhoaly Cứ đến mà xem. Tết nhất chưa đi làm lúc nào cũng có ng ở nhà. Qua tuần tới là k có ng đâu. Lẹ đi 😁
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
@julken cho cái thông số đi bạn với giá cả nữa không nói rõ ràng mắc công chạy đi chạy lại tốn thời gian , thông tin xe hình ảnh máy móc này nọ sao kể sơ sơ đi giá cả hợp lý, ít ra cũng có vài pic chứ nhỉ
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@hokhoaly Tôi ko phải dân bán hàng online, hôm trước cũng có ông hỏi tôi đăng hình lên còn ko tin, đăng làm gì? Thích thì địa chỉ đó, cứ thế mà qua. Muốn mua ko tiếc mấy chục tr lại tiếc vài phút đến xem xe.
Gía thì cứ như giá thị trường, chắc cũng ngang con AB đấy 😁
ABS giờ thành tiêu chuẩn sành điệu rồi cũng nên. Xe cả 1000cc tốc độ >200km/h còn có bản non-ABS, chắc nó không an toàn tí nào nhỉ 😕. Trong khi mấy con Piaggio chạy thanh cảnh là chính, chắc hệ thống phanh lởm lắm nên phải có ABS cho đỡ nguy hiểm. Quả thật là phanh của Vespa LX và Liberty bóp siêu nặng, trong khi con Ju cùi bắp của mình thì bóp siêu nhẹ và nhạy.
zinzin1805
TÍCH CỰC
8 năm
Khẩu chiến căng thẳng có khi dẫn đến hỗn chiến khi giáp mặc. Hic!😕
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@zinzin1805 Mấy thằng trẩu chỉ bàn phím là giỏi thôi, đợi có thằng đến chắc e bán 3 cái xe rồi 😁
julken
TÍCH CỰC
8 năm
À quên xe là 125ie, màu trắng nhé. Biển 29-F1 tây hồ chính chủ nên k phải xoắn 😁
hokhoaly
TÍCH CỰC
7 năm
@julken mình ko mua được lx nhưng đã mua em này từ 2013 rồi và cho đến bây giờ vẫn cảm thấy rất ổn chưa thấy hỏng hóc gì ngoài mấy cái lặt vặt như thay nhớt lọc xăng lọc gió, đã thay một lần dây curoa , chia sẻ cho mọi người biết kinh nghiệm thật sự về xe thôi chứ ko phải chém gió hay ganh tị gì với mấy ông đi hon đa đâu
pupplyss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông chưa đi thì đừng cho ý kiến làm gì..vespa đời 3vie thấy bảo khác nhiều cũng như bluecore của ya giờ ngon gấp mấy lần honda nên k nói theo kiểu xe cũ nói lên xe mới đc..vì vậy ai đi rồi hẵng nhận xét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019