Tiki 20201127 Masthead Hero

Mua Macbook thời điểm này
Pandawii
8 thángBình luận: 15
Chào các bạn,

Mình đang tính mua máy mới phục vụ công việc (đã nhắm pro 2019 13inch). Tuy nhiên thời điểm này các cửa hàng tại HN đã đóng hết rồi, chỉ bán online.
Mình phân vân hai vấn đề sau:
- Mua online thì có ổn không ạ? (có bất lợi gì so với mua trực tiếp).
- Mình nghe nói thời điểm sắp tới sẽ ra các dòng máy mới, không biết nếu mua thời điểm này giá ổn không ạ? Có nên đợi thêm thời gian nữa không ạ? Nếu có phải đợi thêm tầm bao lâu và thường thì giá có giảm sâu không ạ?

Cảm ơn mọi người!
Mình cũng đang có cùng câu hỏi. Gọi mấy cửa hàng ở HN hầu như chỉ còn bán online. Mà bảo quay test máy trước khi giao hàng thì toàn bắt đặt cọc trước mới quay test.
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Tiến Dũng 94 Đúng thời điểm nhạy cảm quá, mình còn quan tâm vụ giá cả nữa, không biết có nên đợi giá hạ không?
Mua online hàng không seal thì mới sợ tráo máy, tráo linh kiện chứ có seal như Apple, dòng mới nữa thì hơi khó làm giả vì có tem xé, không giống như dòng cũ là lấy lưỡi lam hoặc dao rọc giấy kiếng đó ra nên yên tâm hơn xíu, nhớ check imei máy xem có dính MDM hay không là ổn
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@KMIL307 Mình check các máy MDM kiểu gì hả bạn, có dấu hiệu nhận biết không?
@Pandawii Bạn mua FPT máy mới thì ko cần lo tới vụ này
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Hưng Trương Khánh Vâng, em cảm ơn bác! Tại thời điểm nhạy cảm quá, lại không biết check máy hay có kinh nghiệm gì nên em chọn chỗ chính hãng cho chắc!
@Pandawii Dấu hiệu nhận biết MDM thì cứ xoá ổ xong cài lại, nếu nó bắt đăng nhập tài khoản của một công ty nào đó thì dính, chi tiết mình nghĩ nên xem YouTube trước rồi hẵng mua, nhiều chỗ câu dây, thuốc máy chẳng biết đâu mà lần
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Để cho chắc mình vừa gọi hỏi mua fpt, nói chung là chốt thì sẽ mang máy đến, ko test tiếc, trải nghiệm trước được gì. Được khuyến cáo không ra cửa hàng. Ngày đầu giới nghiêm nên cũng chưa có biện pháp gì tối ưu hơn.
KMIL307
TÍCH CỰC
8 tháng
@Pandawii mua fpt thì yên tâm quá rồi còn gì bác, tưởng mua ở chỗ khác mới cần lo thôi. Hàng fpt thì chắc kèo là chính ngạch, bảo hành VN đầy đủ rồi
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@KMIL307 Vâng, tại không yên tâm nên mới muốn bấm bụng mua fpt cho nó chắc chắn bác ạ. Nhưng mà bác cho e hỏi thêm là không biết Apple sắp ra hàng mới rồi thì có nên mua hàng 2019 thời điểm này không bác?
Em cũng đang cùng nhu cầu và phân vân y chang như bác thời điểm này, vẫn chưa quyết định lấy 13” 2019 hay cố đợi 2020 nữa 🤔. Nếu lấy 2019 cũ thì các cửa hàng đều đóng cửa, không check được máy cũng lo.
Pandawii
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Huy.HoangNgoc Nếu bác không cần gấp thì cố đợi xem, em thấy fpt bắt đầu giảm giá một số mặt hàng đời 2018, 2017.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019