Mua máy lạnh từ E-Shop của Daikin
Rất hay và hữu ích!/5 người
cuhiep
2 thángBình luận: 159
Mua máy lạnh từ E-Shop của Daikin
  • Hiểu hơn về việc lựa chọn một chiếc máy lạnh, các vật tư, dịch vụ khác liên quan đến việc lắp một chiếc máy lạnh. Nhiều lựa chọn khác nhau cho một phòng gắn. Trước đây khi nghe tư vấn ở cửa hàng hay điện thoại thì thường tiếp cận được ít thông tin và thể loại máy hơn. Ngồi trên máy tính xem, coi thì có rất nhiều lựa chọn khác nhau.
  • Mua trên Daikin Eshop sẽ được miễn phí giao hàng, giao trong vòng 1 ngày. Hiện tại chỉ giao và lắp ở 3 thành phố lớn gồm Hồ Chí Minh, Hà Nội, Đà Nẵng.
  • Một chiếc máy với 4 anh kỹ thuật đi lắp, to cao, khoẻ mạnh, đồng phục sạch sẽ, đồ nghề ngon lành, giấy tờ nghiêm chỉnh. Việc thanh toán cũng đơn giản, linh hoạt.
  • Những khuyến mãi nhận được: 3m ống đồng giá khoảng hơn 400 ngàn, 250 ngàn tiền công lắp đặt trong tổng công 350 ngàn. Giảm 500 ngàn nếu mua thêm máy lọc không khí mà cái này mình có máy lọc rồi nên không xài, hơi tiếc.

Link shop

Mình ủng hộ việc người dùng khi tìm mua máy lạnh hay bất cứ máy móc gì thì đều hiểu rõ được nhu cầu để mua và sử dụng đúng nhất, hạn chế việc mua phải những tính năng không sử dụng không chỉ tốn kém hơn mà còn phản tác dụng. Việc mình tìm hiểu và xem xét các máy lạnh khác nhau, giá cả khác nhau, có thể so sánh được về tính năng một cách cụ thể giúp mình hiểu hơn được.

Sau khi chọn xong 6 ô thông tin này thì mình hiểu hơn về việc chọn một chiếc máy lạnh cho đúng với nhu cầu hơn. Trước đây thường chỉ để ý tới diện tích phòng và khả năng làm lạnh. Lý do trước đây như vậy là vì chủ yếu là gọi điện thoại hỏi, hoặc ra shop nghe nhân viên nói. Ngồi trên máy tính chúng ta có nhiều thời gian và thao tác được nhiều thứ hơn.

Các máy thoả mãn các yêu cầu của mình. Sắp xếp từ rẻ nhất đến đắt nhất. Từ đây chúng ta có thể chủ động được tài chính và có thể chọn các máy trong khoảng tiền để so sánh tiếp.

So sánh 3 chiếc máy và cuối cùng quyết định chọn chiếc FTKC25. Thấy nó phù hợp với nhu cầu, giá tiền và mình ủng hộ hàng sản xuất tại Việt Nam.

Giá nằm trong ngân sách, được tặng 3 mét ống đồng (khoảng 400 ngàn), giảm 250 ngàn tiền phí lắp đặt (350 ngàn). Tại mình có máy lọc rồi, chứ nếu mua kèm luôn thì được thêm 500 ngàn. Bấm tiếp vào phần dịch vụ lắp đặt và vật tư để hiểu hơn về các vật tư liên quan chuyện lắp máy lạnh.

Trước giờ ít để ý đến mấy cái này. Giờ có cái bảng này thì hiểu hơn, xác định được các vật tư với tên tuổi và cấu hình rõ ràng. Thực chất thì máy lạnh có ngon mà mấy thứ này nó không ngon thì cũng ảnh hưởng lớn đến chất lượng và trải nghiệm sau này nên anh em cần biết, cần quan tâm.

Hàng giao đến nguyên đai, nguyên kiện. Nhìn màu giấy và mọi thứ đều đã.

Giấy tờ, thủ tục rõ ràng, nghiêm chỉnh. Nhìn cái thùng đồ thôi cũng đã đủ yêu rồi.

Mấy anh thợ ráp máy ăn mặc chuyên nghiệp, đồ nghề nghiêm chỉnh. Mình hỏi số điện thoại hỗ trợ Daikin thì họ cho biết những người lắp máy lạnh của họ đều được đào tạo bài bản, chuyên nghiệp. Mình là người tin vào sự đào tạo, tin vào đồ nghề, dụng cụ…Máy điều hòa dù tốt nhưng lắp đặt ẩu, vật tư lắp đặt chất lượng kém có thể làm giảm tuổi thọ máy, gây ra lỗi trong quá trình như rỉ nước dàn lạnh, xì gas, phát ra tiếng ồn lớn, thậm chí còn "mất oan" tiền điện và lãng phí thời gian lắp đặt lại

Tìm hiểu tài liệu của Daikin về cái shop online này thì mình có được các thông tin sau:

Rất hay và hữu ích!/5 người
Lắp này nếu phải đục tường thì thợ họ có làm đẹp tường ko ad
@minhieu89 Ukm bạn. Nó chui vào chỗ đèn power thôi. Moi móc ra đựng đầy túi nilon ý.
May là vẫn chạy ngon lành. Hehe
Tại ngày trc vợ bầu, bảo có chim ở gần nhà thì để đó cho đẻ con trai. Đẻ rồi mà mình lười bỏ tổ đi.
@Evolution X Hihi, vui vẻ !!!
@Evolution X Ở đây người ta đang nói thợ có máy khoan với thợ không có. Mấy ông thợ mà ko sắm nổi cái máy khoan thì là thợ vứt đi. Nên bạn nào khi gọi thợ cứ mạnh dạn hỏi có máy khoan để khoan tường ko?
@tranvinh4u Đục là bắt buộc rồi, sau khi thợ làm xong bạn có thể vá lỗ đục lại, mình sử dụng foam xịt bít kít tường, sau đó lấy thạch cao trắng (hoặc pha sơn cùng màu tường) rồi trám bên ngoài. Trường hợp không có thạch cao, bạn có thể dùng keo silicon rồi trét đều.

https://www.google.com/search?q=foam+xịt+bít+lỗ&oq=foam+xịt+bít+lỗ&aqs=chrome..69i57.3300j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8
foam xịt bít lỗ - Tìm với Google
google.com
Mình không hài lòng về khoản bảo hành sửa chữa của Daikin lắm. Hổm máy lạnh bị hỏng kêu họ lại coi máy thì họ lấy trước 210k tiền chuẩn đoán rồi. Sau đó hư gì họ thay thì thêm tiền của linh kiện đó. Quái lạ ở chỗ cũng là máy lạnh của hãng họ mà lại lấy tiền chuẩn đoán lỗi.
@Namhle Nếu gặp trường hợp vậy thì bác phải gọi lên hãng phàn nàn luôn chứ, chắc lâu lâu xui lòi ra 1 thằng thợ máu ất ơ thôi chứ em dùng dịch vụ Daikin mấy lần rồi, thấy thợ nó biết điều lắm
@John Chris Nhiều khi LG nó tính vô tiền linh kiện thì sao bác biết được =))))
MRTEAKEY
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@duchoangdinh còn bảo hành mà tính vào tiền linh kiện gì bạn? Nếu máy hết bảo hành thì đòi tiền trước không sao, chứ còn bảo hành thế này thì nát quá. Pana có đòi tiền gì đâu?
chenyoung
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@John Chris Daikin giờ lởm lắm ko bằng ngày trước rồi. Bán hàng nhiều thấy kêu nhiều =.=
Không biết thợ hãng có hút chân không ống đồng trước khi mở van bình nén không nhỉ?
@navarro Ủa vậy là ống đồng càng dài thì lại càng ít gáo và êm hơn đỡ rung hơn ah bác 😔 hic
navarro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nospecial Nó phải đạt chiều dài tối thiểu, qua ngưỡng này mà còn rung gào thì mổ xẻ tiếp. Có hãng yêu cầu tối thiểu 3m, có hãng 2m. Lý tưởng là tầm 8m đổ lại. 1 số dòng mắc tiền, hãng ghi rõ trên cục nóng là 15m quay đầu không cần thêm gas. Nói chung hãng không giấu khách hàng gì cả, chỉ do mình tin thợ quá nên dễ bị tính $ oan thôi 😃
@navarro daikin bây giờ có dòng ftkm chỉ số hiệu suất năng lượng cspf=7.5 luôn kinh khủng khiếp bác nhỉ,cao hơn nhiều so với dòng đầu bảng daisekai luôn 😔 hic
@navarro Mình nội địa nhật có 0.5m cũng k gào và êm
accazure
ĐẠI BÀNG
2 tháng
1 hình thức B2C
jimbo89
ĐẠI BÀNG
2 tháng
E-Shop mắt hơn khá nhiều so với lắp ngoài, âu thì cũng là chi phí cho lòng tin
YoMaster92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@jimbo89 Lắp ngoài lựa chỗ uy tín . giá tốt hơn nhiều ;)))
@jimbo89 Có lộn không ba, e-shop này đâu tính phí lắp đặt vận chuyển gì đâu. Ông lắp ngoài nó mới tính chứ
Zippo 718
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@YoMaster92 Lắp qua cái trang này nó miễn phí kìa ông ơi, đọc kiểu gì vậy
viethc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Shop online nhưng kéo mỏi chuột vẫn không thấy cái link website mô nhỉ?
@viethc Và bạn lên google tìm, thế là từ khóa Daikin eshop được up level
@viethc Thì gg phát cũng ra mà, trên hình có sẵn tên web rồi mà
@thusinhngheo123123 Nhiều khi ông Hiệp này ất ơ ông ý quên link thôi, nghĩ sâu xa quá bác ei :]]]]
@viethc Nhấp vào chữ shop là ra kìa. Chán cho thanh niên thời 4.0
cũng hay đấy
😁 Nhìn chuyên nghiệp thật
Vẫn đắt. Con FTKC25 mình lắp cách đây 3 tháng đúng thời điểm nắng nóng giá cao mà có 9,5tr miễn phí công lắp và vận chuyển
vantam_132
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@boy8xcodon111 Lắp ở đâu thế bác
@boy8xcodon111 Ông này vừa biết đến Daikin hay gì, giá này là giá chuẩn của hãng rồi, thương hiệu nổi tiếng quốc tế mà bán giá như mấy thằng máy Tàu à? Giá như này là vừa rồi, miễn phí lắp ráp với vận chuyển là ngon quá rồi còn gì
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có sửa chữa ko nhỉ
Có đc chọn ống lhct 0.8 ko nhỉ
chỉ mới ở Sài gòn, Hà Nội, Đà Nẵng...tỉnh lẽ đi ra!
cunxu_2301
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có cu cậu qua nhà mình bảo hành máy giặt elec tâm sự, 1 vài hãng như daikin, elec, media, hitachi... thuê bên đó làm bảo hành dịch vụ, có daikin và elec thấy đối xử với khách hành tốt nhất. Khuyên ae chọn máy lạnh nên chọn daikin dòng cao cấp vì dòng thấp cấp rất cùi bắp, bảo hành cực nhiều, hoặc lựa chọn trâu bò khác là mitsubishi heavy.
nằm điều hòa mát rượi xung quanh là 3-4 còn flagship thế là cuộc sống viên mãn
Vậy thì điện máy xanh có chết ko chứ
@Trương Công Kiệt Với cách phục vụ chính sách đổi trả của đmx thì khó mà chết nổi
@Trương Công Kiệt Điện máy xanh mày chết nó còn chưa chết nữa chứ ở đó
Phòng mình nhỏ dùng máy 1hp bật 27 độ thêm 1 quạt máy mở 9 tiếng nhảy 2,3 số thì có gọi là tiết kiệm điện chưa các bác?
@Tết Công Gô Như vậy là ổn rồi bác , nhưng nếu bác sài máy inverter thì lâu lâu cũng nên hạ nhiệt độ xuống thấp chạy vài tiếng , đặc biệt lúc mới vệ sinh xong
@ZzCapuchino Để làm gì bác?
Sao k chọn cái 38 củ đi.
Lại còn cho vào so sánh.
bosshien
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Daikin lắp Việt Nam xài rất chán, cắt giảm linh kiện để giảm giá thành. Đã mua thì dùng hàng Thái cho trót, còn muốn giá mềm hơn thì Pana sẽ hợp lý hơn
@bosshien Đã xài chưa mà nói chắc nịch vậy, hàng Việt Nam với hàng Thái cùng quy trình từ Nhật ra thì có khác gì nhau đâu? Cty em nhập máy Daikin VN có Thái có mà phà phà y chang nhau đây
bosshien
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangvanninh hv nhà mình 3 con FTKM hàng Thái nhé bạn. Anh rể mình xài FTKC lắp ở VN cùng phân khúc vs con Thái mà dàn nóng đã cắt giảm khá nhiều rồi (23kg vs 32kg)

Còn mấy em kiểu FTKQ thì dễ hỏng vặt, ko thiếu thread trên tinhte than phiền vụ này đâu 😆
hoangthunt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@trieuniemvui Cũng phải xem bảo trì máy của cty bác như nào nữa chứ, giả dụ bật 24/24 mà không vệ sinh thì máy nào chẳng hỏng nhanh, đâu phải cái gì cũng là do hãng
@hoangthunt Nhà mình thì dùng được 7 năm, cq thì mới dùng sang năm thứ 3, năm nào cũng có gói bảo trì cả. CQ ngoài phòng tin học chạy 24/24 còn lại các phòng lv chỉ chạy giờ hành chính, tất cả máy nhập cả nhé
Nhà mình dùng máy điều hoà Thái lan, cũng không dùng nhiều lắm, thấy ổn, giá rẻ.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019