Mua xe susuki hayeta cũ có ổn không các ace.Mình không rành về xe này.Lên mạng tra thấy đánh giá...
HN710
3 tháng trướcBình luận: 18Lượt xem: 831
Mua xe susuki hayeta cũ có ổn không các ace.Mình không rành về xe này.Lên mạng tra thấy đánh giá về độ bền khá tốt.Nó có ăn nhiều xăng không ạ?
Dòng xe Suzuki Hayate BXC chạy ngon trong tầm giá
@Thai_Newbie Khoảng 5-6 triệu bạn ạ.Mình không rành về xe.Sợ nhất mua về hư máy.Còn ăn xăng chút không quan trọng vì mình làm gần,di chuyển ít.Máy móc con này hay hỏng không ạ,nó hay lỗi vặt không ạ
@HN710 5-6tr bạn mua con mio ultimore doi 2010 ngon hơn su nhieu
Chạy ngon, ăn xăng, xe không đẹp lắm, ít người chuộng
@Coca Escanor Bạn ơi,là ăn xăng hay không ăn bạn.Mình xem thì chỉ có 5-6 triệu.Mẫu mã không đẹp nhưng có vẻ chắc chắn.Mình cần để đi làm mà không biết máy móc xe này có dễ bị làm lại không? Tư vấn hộ mình với nhé
@HN710 là xe này nó hơi ăn xăng ấy b. Xe tay ga nhiều tuổi thì con nào cũng vậy mà. Bạn ở quê thì k nên mua con này vì phụ tùng hơi hiếm, còn thành phố thì vô tư. Tầm 5-6tr thì con này là ok nhất. Nếu không thì gắng mua con sirius cũ tầm 10-12tr cũng ok
Con này bền lắm,chạy đầm bù lại xăng hao, cỡ 3l/100km
Đã đi xe này 1 năm khi ông a trai đưa lại đi.
Là xe Ga đi thường xuyên đầu tiên nên đánh giá sơ
Giá xe cũ rẻ ,nếu đi tạm thì ổn .
Còn lâu dài bạn phải hiểu dòng xe này bởi nó khác hoàn toàn với honda hay Yamaha
Phụ tùng khó kiếm hơn
Mua trúng xe bảo quản tốt xăng khá ổn
Đi thành thị kém bốc
Ra đường dài đi rất êm.
Đuôi xe rất nặng ,đi không biết phanh dễ đo đường
Động cơ bền
Hiện mình đã bán x3.
Cực kỳ bền, bốc, mà hao xăng vl luôn 😃
Cảm ơn các bạn
Hayate nếu mua thì cố mua đời SS nhé, đời này có phun xăng điện tử xài tiết kiệm hơn đời đầu xài bxc khá là tốn.
không nên mua, bán giá đó bao xe nát
Mình chạy từ 2009 đến giờ, cơ bản thì máy chạy hơi gào thôi chứ e này bền, máy móc mình đánh giá tốt, chả có gì để hư cả
Tìm mua con tầm 8 triệu, máy zin nguyên, thì vô địch trong tầm giá.
Xăng tầm 45km/l, giá rẻ, máy bền. Khỏi lo thiếu phụ tùng. Cần gì thì lên Facebook gõ tìm, ship tới tận giường, không thiếu món gì. Phụ tùng Suzuki giờ nhiều rồi, tiểu thương họ nhập đầy, hoặc sản xuất tại VN cũng đầy
Xe ăn xăng là chắc rồi con hư lặt vặt thì mình chưa thấy....bạn quyết định mua thì kiểm tra kỹ bánh mâm sau của hayate nha ban,có người đi thời gian bị tà răng kg khớp với trục nên họ hàn trực tiếp vào để lừa bán
Cận thận điều này nhé bạn
Tớ đi Hayate từ đầu năm 2011 đến giờ. Xe khác thì tớ không biết, xe tớ thì rất bền, đến giờ chỉ phải thay lốp với dây công tơ mét chứ chưa phải sửa gì khác, xe chắc chắn đến giờ vẫn chưa thấy rung hay kêu khi chạy.

Xe tốn xăng hơn các xe khác có FI, chắc ~37 38km/l. Tốc độ chậm (20-30km) thì chậm và máy gào, từ 40km trở lên thì rất bốc và êm.

Ngoài vụ tốn xăng ra thì tớ thấy vẫn ổn, mà với giá xăng thì bây giờ thì chênh lệch tiền xăng cũng không nhiều nữa, để chạy có lợi hơn nhiều so với mua xe mới nên tớ sẽ đi tiếp dài dài 😃
suzuki máy móc trâu lắm,khỏi lo tìm dòng FI mà chạy.
Đừng mua suzuki
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019