Mức phạt các lỗi không mang hoặc không có các loại giấy tờ liên quan đến xe
su béo béo
3 tháng trướcBình luận: 314Lượt xem: 48.665
Từ lúc mua xe máy tới giờ ko mua bảo hiểm. Vì những bất cập mà ghét ko mua BH.
@tuoichungtinh_148 bác giống mình, mua cũng chẳng mua để làm gì. sinh ra cái bảo hiểm để đóng thêm tiền và khỏi bị phạt ngoài ra, nó ko hề có chức năng của nó.
thế tước bằng lái xe thì xếp vào đâu
sao công an cứ canh me phạt tiền mấy anh em thiện lành chúng mình, còn mấy thằng nẹt bô lạng lách vượt đèn, chạy sang làng xe hơi thì ngó ngơ. luật làm ra để hành anh em mình thôi 😔
theo mình biết thì trong ngày, công an không được phép dừng xe đang tham gia giao thông chỉ khi phát hiện ra lỗi vi phạm của phương tiện. Vậy mình đang đi bình thường, họ dừng mình lại để kiểm tra giấy tờ, vậy có đúng thủ tục không ạ.
@Fatren Sea https://luatvietnam.vn/du-thao/4-truong-hop-csgt-duoc-dung-xe-628-22437-article.html
Lần cuối mình được update thì là thế này.
bác hỏi nó là kiểm tra vì vi phạm lỗi hay kiểm tra hành chính
kiểm tra hành chính thì yêu cầu nó cho xem chuyên đề do trưởng CA cấp quận / huyện trở lên kí.
@chawy1996 mình cũng đã từng bị, quốc lộ 20 đi ĐL, bị chặn lại và họ bảo kiểm tra giấy tờ thôi, mình cũng vui vẻ vì giấy tờ đầy đủ, nhưng tìm hiểu gần đây thì mới biết cái này.
@Fatren Sea CAGT (áo vàng) dừng xe khi có vi phạm giao thông. Cái này trước khi trình giấy tờ bác cứ hỏi rõ vi phạm gì.
CSCĐ, CA phường ... (áo xanh) thì họ sẽ kiểm tra hành chính, nhưng ko phạt vi phạm giao thông được.
Tuy nhiên, trường hợp 2 ông trên đi với nhau thì họ làm được cả 2.
Căng nhỉ
Lúc nào cũng thủ sẵn trong bóp là khỏi lo
Làm sao phân biệt ko mang và ko có ? Với CSGT thì ko mang nghĩa là ko có rùi cho dù mình có nói là ko mang ?
Cái bảo hiểm xe máy thấy vớ vẩn nhất.
Mình chưa thấy ai bị tai nạn mà được hỗ trợ từ bảo hiểm xe máy cả.
@traithanhnam90 Bạn không thấy chứ không phải không có. 2 khái niệm khác nhau mà ?
Cái giấy tờ xe anh em mang theo cất giữ kiểu gì vậy?
Để trong cốp trộm nó lấy xe thì coi như hợp pháp hoá luôn được xe ăn trộm.
@traithanhnam90 Như mình thì mình sẽ bỏ vào ví.
@_MyLoveIsWinter_ Ví của mình nó dầy quá rồi.
Đủ các loại bằng lái xe mô tô, ô tô, chứng minh thư, thẻ ngân hàng, danh thiếp, tiền... nó dày cộp luôn.
Không có những loại giấy như trên nhưng có cái giấy in hình cụ có râu thì được tha còn lẹ hơn. Đưa cái giấy in hình ông cụ gì đó ra còn được cờ hó cảm ơn, dẫn xe xuống đường giúp và chào vui vẻ.
@kennyN73 Mạnh bạo vào chú ghi a cái biên bản xem nào. cứ dúi dúi các chú nhận hộ a, xong ra chửi hèn lắm.
vuwaf lafm xong casi baro hieerm -_-
Không bằng lái mà coa giấy tờ xe thì có bị giam xe không các bác
@Huỳnh phúc thiện Thì bác bị thu đăng kí xe, đỡ hơn giam xe.
Khi cồn cao nạp tiền phạt ko có bằng lái đỡ hơn giam bằng???
@YOGA Giam đăng kí xe thì cũng vậy 😆.
oke chấp hành thui. xin mod cái hình
Nếu không có mà nói là không mang thì cảnh sát kiểm chứng như thế nào các bác ?
Lần bị phạt cay cú nhất là năm 2010 ở ngã tư thành phố Ninh Bình. Đèn xanh còn 3s thì mình qua thôi. Qua đến bên kia thì 1 ông từ chốt chạy ra tuýt vào, kiểm tra đầy đủ giaya tờ kêu phạm lỗi vượt đèn đỏ. Mình nói đi nói lại tôi không vượt đèn đỏ, còn 3s đèn xanh không vi phạm gì hết. Nó cầm giấy tờ lại chốt ghi biên bản, mình nói không ký. Sau 15p tranh cãi, nó nói đưa 100k đi ăn sáng, có gì mà căng thẳng. Vì chở bố đi có công việc nên cay vẫn phải rút tiền.
Vậy là mang giấy tờ photo được hả các anh ?
Mình bị CSGT thổi 1 lần cách đây 14 năm. Đang chạy cub 50 anh công an kêu lại hỏi bằng lái đâu. Tôi chạy 50 mà. Thôi cho đi.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019