Muốn chép truyện tranh (manga hoặc comic) vào kindle?
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 96Lượt xem: 8.931
Anhh em đang có nhiều truyện tranh - manga Nhật hoặc comic Mỹ và muốn chép vào Kindle đọc?

Chỉ cần thêm file truyện CBZ vào Calibre, sau đó chọn convert books - Có thể convert nhiều cuốn được.

Phần mềm sẽ chuyển thành file MOBI, anh em chép vào Kindle thế là đọc thôi.

Hoặc có cách là anh em dùng Kindle Comic Converter, dùng cái này cũng rât hay hihi.
Bài hay!/5 người
Cái Kindle Comic Converter anh em tải ở đây: https://kcc.iosphe.re

Kindle Comic Converter

Kindle Comic Converter is a comic/manga converter for Kindle and other E-Ink devices.
kcc.iosphe.re

Cái homebrew này chạy cũng vui nhưng hơi phức tạp một tí, hỗ trợ đầy đủ Windows Mac Linux nhé anh em.
A ko xài Kindle nên ko biết mấy định dạng kia, chủ yếu đọc trên iPad với định dạng pdf! Cách thức chắc cũng hơi khác mọi người: đó là tải truyện trên mạng với dạng ảnh jpg (hàng trăm, ngàn tấm) sau đó xài app trên máy tính chuyển sang 1 file duy nhất dưới dạng pdf rồi nhồi vô iPad. Đọc rất tiện, đỡ fải back ra, nhấn vào nhiều lần giữa các tập! Trung bình mỗi bộ truyện tầm hơn 1GB nên ban đầu mất khoảng 1-2 chục giây để load trên iPad, sau đó thì next page bình thường 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Nguyễn Tùng Dương Nitro pdf <= cover pdf, combine hay j j đều ngon😘
@anhlt Con bệnh lâu năm của anh hiệp
@crazysexycool1981 Mà bác cũng đọc bộ bác sĩ quái dị à? Em thấy bộ này cũng hay phết
@pvdlcp Truyện này hay, nét vẽ có vẻ ko ưng ý như nhiều bộ khác nhưng mạch truyện nhanh, lột tả được tính cách lạnh lùng, dứt khoát nhưng nhân hậu của anh chàng bác sỹ kia 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Nam Air Còn bài share truyện của 1 bạn bán kindle nữa mod. Mod tìm luôn cho ae
@Nam Air Mình dùng kindle cũng lâu lắm rồi. chỉ cần tải file về rồi converter ra file thíc hợp nhét vô là oke càng ngày càng tiện lời. dễ dàng sử dụng mà
mình chuỷen thành mobi bằng web luôn sau đó gửi mail đến tài khoản kindle là xong
@HellNam Truyện tranh size to lắm bác ơi
Ae định mua kindle về xem truyện tranh thì nên mua kindle fire hd nha 😆
@If you dont mind Kindle đọc truyện cũng đc mà, màn 6' hay 7' đều đọc ok tùy vào nguồn truyện.

Dòng Fire tách ra rồi ko còn Kindle nữa, màn Fire HD đọc truyện khá là hại mắt.
trước dùng kindle paperwhite copy thử truyện nhưng hơi nặng
@skyline87 Ý bạn là cái kindke nặng hay source truyện nặng.

Nếu là source truyện thì truyện tranh mới nặng.

Còn kindle mà nặng thì quá vô lý.
Giờ 500-600k mua đc em nào để đọc ko nhỉ?
@vanchinguyenai Mua cũ chắc có đấy bác. Mua về tranh thủ đọc mùa COVID 😆
@tuan hai pham Thì cũ thôi. Mình chỉ cần chức năng cơ bản. Nhưng ko biết kiếm đâu í
Dân đọc ebook ai cũng biết mấy app này mà nhỉ @.@
@Edward Đỗ Đúng rùi bác ợ, nhưng ko còn dùng kindle đọc khá khoai mà dùng alreader đọc truyện chữ, còn manga thì mình thích lưu dạng pdf đọc lại có nhìu app đọc được vừa dùng được cho ios và android, Song song ipad và samsung mà tán. Với lại máy kindle bộ nhớ khá hẻo 😁.
@amio1st giờ mình vẫn còn dùng Kindle Paperwhite Gen 1 5th và đọc cả truyện chữ lẫn tranh. Nhưng chủ yếu 80% chữ và nó vẫn đáp ứng được cơ bản, vẫn ưng cái đèn nền đọc đêm. Còn truyện tranh thì đúng là nên đọc trên các máy đời mới sẽ đã hơn. Mà công nhận Kindle bộ nhớ yếu sinh lý vãi haha =]]]
@Edward Đỗ Nội cái đống prc của mình nó cũng chục gb chứ ko ít gì. vả lại trên đt hay mtb có chế độ dark mode. ko chạy chế độ tk pin nó về đơn sắc dùng đọc khá oke, ko dùng app filter, thik alreader chổ nó đổi màu font và nền khá ổn. Cái thẻ nhớ 128gb chứa mà chả ăn nhầm gì 😁.
Thích truyện tranh mà có điều cái oasis gen 1 có 4gb ah. Chép không đủ..hix
@thuong911 đọc xong xoá là giải quyết dc vấn đề. Sang thì lên bản 32gb 😃
Thanks bác, em cũng đang kiếm
e xài paperwhite 4 đọc truyện tranh cũng thích lắm, mỗi tội nhanh hết pin (do mỗi lần đọc thì cày liên tục) vs dung lượng nặng (1 bộ truyện tranh trung bình cũng 1gb)
@namtran2410 1gb là nhẹ đó, bộ conan 9gb kìa 😁
@Thanchet92 mấy truyện khác chừng 20-30 tập, còn conan giờ còn chưa hết 😃
Mình cũng mới làm em ppw4 32G và chép mấy bộ vô để chiến đây
@zochaoway Em mua có 8GB thôi. Bác mau vậy chơi hẳn 32 : ))
@zochaoway Đầu từ mạnh tay zậy bác!!!
Mình có một số truyện đã tạo theo yêu cầu của các bạn trong group trên face. Link group: <https://www.facebook.com/groups/513277622193066>

Nay mình chia sẻ lại với các bạn <https://mapeigroup-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/a_nguyen_mapei_com_vn/Ep7-tcD8d9lPm-7lH-An7U4BzW3gmLbG0RiW2ODk5AqbzA?e=zMdHFT>

Mình cũng nói trước là do kindle có các model khác nhau, và mình tạo theo yêu cầu cho riêng các bạn trong group đó, nên có thể phù hợp với người này nhưng xem lại không đẹp với người khác.

Do vậy các bạn có nhu cầu tạo truyện nào có thể gửi yêu cầu cho mình (tên truyện, nếu có link tải càng tốt, model kindle bạn cần), nếu làm được mình sẽ làm truyện cho các bạn.
Xài kindle thì có cái Calibre là nhất rồi, lắm chuyện nhiều trò.
vấn đề là truyện ở đâu mà chép T_T
@cyberat Google phát ra cả mớ
@cyberat Google đầy mà bác!!!!
Kindle thì đọc sách giấy thôi chứ manga vs truyện tranh thì hơi khoai
@maidng Kindle PPW màn 6 inch đọc truyện tranh nhức mắt. Nhấn zoom lên thì nhích qua nhích lại khó mà truyện tranh lại ít chữ nên nhấn miết cũng tuột cảm xúc đọc.
@maidng Ko đọc được bạn ơi. Trừ khi có thể loại truyện tranh cỡ nhỏ thì đọc đc.
@Khiemauto Bạn vô topic này có chia sẻ truyện manga dành cho PPW. Mình mới vừa đọc xong Siêu quậy Teppi mà cách đây 25 năm k có điều kiện đọc.

https://tinhte.vn/thread/comic-chia-se-cac-bo-truyen-tranh-danh-cho-kindle-va-cac-thiet-bi-khac.2652004/
@tuanhung1433 đây là do truyện bạn copy về nó k fit với màn hình của bạn, mình vẫn download truyện về đọc k vấn đề gì cả
Nghĩ đến đọc truyện là thấy nản rồi.
có hẳn thớt về kindle do bác inno14 hướng dẫn rất chất lượng trên này, ai cần có thể vào đấy 😁
riêng mình thì ko bao giờ đọc manga trên kindle, manga là phải coi trên ipad.
Đỡ hại mắt đỡ phân tâm đỡ tiền hơn , nhưng con paper white mình xài nó cứ rề rà lề mề như kaios , chọn sách hay xem danh mục mà muốn chạy đi mua sách giấy luôn
@Red Apple nó thế đấy bạn ơi. máy kindle thì kể cả oasis cũng chậm lắm, nhiều khi cóp nhiều muốn tìm truyện ở cuối danh sách đến cực. Màn e-ink refresh chậm cũng là 1 phần nguyên nhân. Có mấy con chạy android tùy biến thì có vẻ đỡ hơn chút
@seek4l0ve Nhớ tựa là search ra liền mà bác. Chứ vuốt tìm trên Kindle oải lắm.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019