Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Muốn làm đẹp cho chiếc BlackBerry 10 của bạn? Chuyện nhỏ!

Duy Luân
16/8/2014 11:16Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB đã đẹp theo cách tự nhiên rồi 😁, nhìn thấy mấy đứa dùng android cài theme linh tinh nhìn rối mắt kinh lại còn nặng nề chứ chưa kể đi kèm với mấy cái theme là 1 đống rác
nhìn cũng khá kích thích:p
Ờ. Nhưng sắp lên 10.3 rồi mấy cái theme này đâu có dùng nữa đâu 😃
BlackBerry mới là đẳng cấp đã dùng rồi thì nghiện ko bỏ được.
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimconu Uh nghiện ko bỏ đc nên cứ ra đt mới là ế chổng vó =)) sr k muốn quote đâu nhưng đừng coi cái đt là đẳng cấp nhé bạn 😆

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
Nekyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tu2815 Cái từ đẳng cấp của dân BB nó không phải là sang chảnh đâu bạn ơi.
Đẳng cấp ở đây có nghĩa là khác người, không thèm hòa tan với xã hội ấy.
Nói thật ai mà nghiện BB thì xài 87 88 cũng tự nhận mình đẳng cấp cmnr chứ chẳng cần tới BB 10.

Anh em BB thấy nói đúng bay vào like cái :v
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nekyo Thế nói nó có chất riêng là đc rồi. Mang từ đẳng cấp ra cẩn thận dân iphone vertu chửi cho vỡ mặt nhé.p/s: mình ko phải dân nào cả đt dùng đc là tốt hết 😆

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
Os 3. icon phẳng đẹp hơn nhiều...không còn bóng mờ.
Minh chi thich de theme mac dinh 😃
manhcam13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng 1 z10 thử cho biết và thấy cũng vui và kho hề hối hận
Các wallpaper do app Theme cung cấp sẵn cũng khá đẹp, và nếu muốn thì bạn hoàn toàn có thể mua thêm những wallpaper khác ấn tượng hơn, thậm chí mua thêm những loại khung viền đẹp hơn, cá tính hơn. Nói chung, với app này thì khả năng sáng tạo rất cao, bạn cứ tha hồ nghịch nhé.
Về tốc độ lướt web thì các máy chỉ hơn nhau xíu thôi. Cái mà bb hơn là ở trải nghiệm. Thanh địa chỉ ở phía dưới giúp thuận tiện hơn khi nhập địa chỉ, các tuỳ chọn cũng đều được đặt ở phía dưới giúp dễ dàng thao tác hơn nhất là khi dùng 1 tay. Chuyển tab trên bb10 cũng nhanh hơn nữa vì ko phải đưa tay lên đỉnh màn hình. Và còn 1 cái nữa là nhiều web hỗ trợ web với giao diện trên di động nó không đầy đủ chức năng như trên desktop. Còn 1 cái nữa mà chắc chắn là bb10 làm tốt hơn là khi bạn xem video, nghe media, tải web ở YouTube hay trình duyệt trong khi đang tải bạn thoát ra ngoài để dùng ứng dụng khác thì video hay web đó vẫn tiếp tục load như trên PC nhé
@thao52cd5 tải tài liệu hay tải nhạc trên z3 như nao vậy bác ơi , cứ tải dk 1 bài la nó lại k dk nua la sao bác dùng lâu r bác cho e biết với
@Hiền Hưng Mình vẫn dùng trình duyệt tải bình thường mà. Nhạc mình thường vào nhacso.net với chisenhac.com nhạc rất chất lượng. Mình thấy trình duyệt của bb10 tải về như trên PC mà bạn
@thao52cd5 Thank b nhé.e vào nhacsô.net mà nó cứ k tải dk làm e phát rồ lền.vi e thích nghe nhạc m k có nhạc thì chán lam.ma k phai uc nào mh cũng nghe trực tuyến ma
@Hiền Hưng Mình vẫn tải ở nhacso.net bình thường mà, bạn phải đăng nhập mới tải đc nhé
Dạo này mod @Duy Luân hay viết bài về bb10 nhỉ, mong thời gian tới sẽ có app tinhte cho bb10 1 cách hoàn thiện. Chắc do anh em phản anh nhiều nên lâu cũng không thấy xuất hiện "người mà ai cũng biết " nhỉ 😁
bỏ cái viền chữ nhật bo ngoài app nữa là ok ngay o_O
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào ở đây dùng Z3 rồi cho em xin ý kiến với. Thích nhưng mà xem trên 4rum nhiều người bảo Z3 nhiều lỗi: chảy keo, mất sóng, pin kém và hay lag nữa. Em đang dùng G2 nhưng muốn mua Z3 trải nghiệm. Không cần game gì cả, chỉ cần nghe gọi sóng sánh tốt, vài phần mềm, và lướt web là ok.
@IP4HKW Chảy keo là có, còn về pin kém, mất sóng là bậy, còn lag thì chạy game nặng sẽ bị, nói chung, z3 không có lợi thế về game.
@navy.seal Không như l
taanhquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@IP4HKW bác đang dùng G2 mà sang dùng Z3 thì sẽ có những sự thất vọng không hề nhẹ đâu. Màn hìmh xấu hơn, chụp ảnh xấu hơn, chơi game giật hơn, còn nếu bác muốn trải nghiệm cái mới, hệ điều hành mới, cách trải nghiệm mới thì Z3 thật tuyệt. Hiện nay mình bị một số lỗi sau khi dùng z3: máy hay không bắt được wifi mặc dù đã save, phải tắt đi bật lại wifi hoặc restart máy, thứ 2 la máy bị mất danh bạ, danh bạ của mình được đồng bộ từ gmail xuống, restart máy thì lại bt, thứ 3 là thỉnh thoảng máy bị nóng phần lưng. Chất lượng nghe gọi của z3 tốt, loa ấm, bạn nào chủ yếu nghe gọi, nhắn tin, mail thì rất tuyệt
@IP4HKW z3 có bị lỗi mất sóng đâu, chả keo thì máy mình cũng k bị cơ, pin dùng chát skype voice thì dk tầm 4tiếng thôi nhưng lướt wed thì cả ngày dài bác ạ(9hsang cho tới 10h tối) đó là e dùng 3g và thỉnh thảong dùng wf. e mới dùng nên k biết thế nào nhưng e đánh giá nhu vậy ạ
Mấy chức năng đa nhiệm tải này thì trên android bb không có cửa so sánh đâu bạn. Bạn không thể play video trực tiếp trên trên đt từ data share trên pc được đâu. Chuyện đa nhiệm song song hay tứ tứ thì BB không có cửa so với android đâu bạn.
Thì bởi thế nên thị phần BB tuột không phanh đấy, giờ chưa tới 1% vậy sao mà song nổi. Bác Chen chắc cũng giả từ thôi.
@ragefighter Bác nói không chuẩn rồi, chưa dùng thì đừng phán bừa.
@ragefighter Ko hiểu bạn nói đa nhiệm của Android tốt hơn chỗ nào, bạn phải nói rõ ra, vì mình mới thử đổi Z10 với note2 của thằng bạn và khá ức chế vụ nhấn và giữ nút home. Còn chuyện chạy video trên web hay phần mềm youtube thì khá ức khi đang xem mà mạng yếu giật là cứ phải đợi mà ko chuyển qua ứng dụng khác làm việc khác đc hay đang xem mà có tn đến cần trả lời vì vào lại nó lại load lại chứ ko như bb10 thoát ra nó vẫn load tiếp.
@thao52cd5 Bởi mới nói bạn xài android có tới nơi đâu nên bạn chưa rõ vì thế.
SS dùng nút home để chuyển tác vụ hay trở về màn hình chính. Chứ android có nhiều way để làm điều đó mà ko muốn ức chế, hay bạn có thể custom gesture làm điều đó.
Còn về youtube load lâu bạn muốn chuyển qua ứng dụng khác mà nó vẫn load hoặc thậm chí bấm tắt màn hình mà nó vẫn phát nội dung được mà. Hoặc bạn có thể dùng song song 2 cửa số hoặc kéo thả tương tác giữa 2 cửa số thì điều này BB10 thua chắc.
Như mình thường xem youtube và trả lời tin nhắn song song mà ko cần chuyển app qua lại mà. BB làm được ko? Trên tablet màn hình to thì đa cửa số rất tiện dùng song song.
@ragefighter Mình mới dùng được hơn 2 tuần nên chưa biết nhiều về những phần mềm hỗ trợ 😁 đa số dùng mặc định
làm ảnh ny đc là hài lòng rồi
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách làm đẹp cho em noá là mạ vàng 24k.
hung.le272
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh vợ con mình làm chiếc bb10 đẹp hơn mấy phần. =))
Đại khái là BB như cái ao làng, ai thích thì xài ... xài rồi thì mê ... mê rồi ko dứt được, vậy thôi ... còn iOS hay android thì như trùng dương, sóng cả rồi, hơn BB về mọi mặt nên thôi so sánh làm gì cho khập khiễng hả mọi người ... nhu cầu của em đơn giản nên chỉ cần cái BB Hub và cái browser trên BB 10 là quá đủ với em rồi 😁
P/S: cái browser trên BB 10 ngon hơn hết các thể loại browser trên android và ios ... ai dùng rồi sẽ biết đc nó tốt cỡ nào :D ...
Như lời đồn nha bạn...chính mod Duy Luân xác nhận chứ không phải tui...
@Thương Phú Mình không hiểu ý bạn là xác nhận cái gì, còn chảy keo thì chính máy của mình cũng đang bị, tuy không phải là chảy mà chỉ là vết loang mờ một chút không đáng kể ở riềm màn hình, không ảnh hưởng gì. Nhưng cái vụ keo là có.
@navy.seal Mấy bài trước có ai hỏi mod Duy Luân có bị không..thì mod nói không...chắc bạn xui...chia buôn..vậy sao bạn không bảo hành đi..
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thương Phú Vụ sóng sánh thì tìm trên 4rum tinhte thấy có 1-2 vụ. Lag thì mình ko nói là do game nặng, vì mình thừa biết BB ko dành cho game nặng. Ý mình nói lag ở đây là các thao tác chuyển trang, vào ứng dụng hay thoát ứng ụng bị lag thôi. Về keo màn hình, thì dạo quanh 4rum về BB thì mình thấy đầy (thường là 10x1mm). Không ảnh hưởng lắm, nhưng hơi mất thẩm mỹ. Cũng đâu ai muốn máy mình bị những cái lặt vặt vậy đúng không.
@Thương Phú Thì nó cũng không đáng kể và không bị ảnh hưởng với lại ít thời gian nên mình không đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019