Muốn mua con xe để lượn tết này, các bác tư vấn giúp em tí!

ngocminh1212
18/12/2016 16:41Phản hồi: 89
Như thế này nhé, tình hình là sắp tết, em đang muốn mua 1 con xe để đi lượn chơi nhưng mà còn thiếu 1 khoản nên em đang muốn vay 1 ít. Em đang phân vân không biết vay tín chấp nó thế nào, vì em có tí lí do nên không thể vay thế chấp được. Các bác cho em ý kiến về vay tiền với. Với lại cho em thêm thông tin mấy chỗ được được luôn nhé. Em cám ơn các bác.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Linhtran320
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính vay tín chấp à anh? Em cũng tính vay nhưng sợ lãi suất mấy công ty tín dụng quá. Như cái ma trận vậy.
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Linhtran320 Nó mới chính là cái em phân vân đó bác. Giờ lâu lâu cái nghe mấy em nhận viên gọi sales lãi suất này nọ, còn không thì ra đường thấy phát tờ rơi cho vay không cần giấy tờ, giải quyết trong 24h. Đâu đó nghe cũng khoái nhưng mà tới mai mốt lãi suất là cái em nghĩ nó cay nhất đó.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Linhtran320 Em mà vay tín chấp thì nên vay ở các ngân hàng chứ lấn qua mấy công ty tín dụng làm gì? nó hỗ trợ nhiệt tình thì đồng nghĩa với mức lãi, phí cao
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiduoi2310 Em cũng thấy công ty tín dụng khó ăn quá, không biết tới gần cuối thì vốn lẫn lãi trả bao nhiêu nữa. Không chơi.
nikiro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua xe gì mà lượn lờ lấy le vậy anh? =))
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nikiro Con z1000 cùi cùi thôi bác. Em làm gì mà có tiền mua nhiều chớ! =))
nikiro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocminh1212 Cùi quá đới bác. =)) Mà bác định vay bao nhiêu? Trong bao lâu thế?
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nikiro Cũng thường thôi. Có gì mà bác làm quá vậy! Em định vay tầm 100tr và trong 12 tháng thôi bác.
Vay tín chấp thì phải cẩn thận với lãi suất nhé bác, nhiều bên cứ im im, lãi suất không minh bạch đến khi trả tiền thì mình chết lên chết xuống. Em có thằng bạn từng gặp qua trường hợp này rồi nhưng mà cũng may nó dừng sớm. Còn em muốn chọn bên cho vay thì thường điều tra qua bạn bè 1 vòng xong mới vay. Còn giờ thì em mới thấy có thằng GoBear, thằng này mới tới VN thôi nhưng mà thông tin cho vay tín dụng tại VN thì nó làm minh bạch cho mình dễ nhìn, dể theo dõi hơn.
@chikachicka23 À là dạng Fintech mà dạo này thấy báo chí rầm rầm đó hả bác? Thấy cũng nhiều người hào hứng với fintech mà nhiều người lại nói phải tỉnh táo với dạng này, em cũng đang phân vân, chưa tìm hiểu
hoangoctuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a Hoàn cảnh bác lại giống em. kaka. Nhưng phải công nhận em Gấu này mới về thôi mà độ phủ sóng rộng thật. Em chưa xài, bác nào xài rồi cho ý kiến cái
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a Bác cũng biết trang này à? Xài ổn chứ bác?
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocminh1212 Riêng bác có khó không thì em không biết, em xài thì thấy hài lòng, gà mờ tài chính như em thì Gobear là cứu cánh rồi =))
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tín chấp thì đầy chỗ, bác muốn vay nhanh hay bình thường? vay ngân hàng hay mấy tổ chức tín dụng khác hay vay tín dụng đen? =))
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiduoi2310 Thôi, bác cho em xin. Em mua xe thì muốn có đường trả chứ không phải cắm luôn chiếc xe nhé. Vay thường thôi bác. Với lại em thấy đa số giờ ngân hàng thủ tục cũng nhanh gọn lắm
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocminh1212 Em đùa bác thôi, vay ngân hàng giờ chậm thì 3 ngày bác cũng được duyệt rồi. Thấy có mấy bác nói trang Gobear có vẻ cũng khả quan nhỉ
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiduoi2310 Đúng rồi, em cũng đang nghiên cứu đây bác. Đang đợi mấy bác xài rồi cho ý kiến cái cho chắc ăn
Tết đến nơi nên em cũng muốn vay để mua sắm, cho em hóng theo chủ thớt 😁
hoangshi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@teemoca Bác muốn vay thì trước tiên lương bác phải trả qua thẻ, bác muốn vay nhiều không? thời hạn vay bao lâu nữa
@hoangshi Lương em trả thẻ bác, em vay tầm 50tr trong vòng 1 năm trở lại thôi. Không vay qua ngân hàng trả lương chắc vẫn được chứ bác hỉ?
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em xài rồi nên cho các bác ý kiến thế này, nhìn chung mới về VN hồi đầu tháng thôi nhưng khá ổn, mảng thẻ tín dụng thì có đầy đủ các loại thẻ của các bank đang hoạt động trên thị trường VN, mảng vay tín chấp thì tuỳ các bác chọn khoản vay và thời gian sẽ cho ra kết quả các bank nào cho các bác vay, yêu cầu như thế nào, lãi suất ra làm sao. hiện tổng lãi và số tiền các bác phải trả hàng tháng luôn, bác khỏi ngồi tính nhẩm.
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a Em có nghe miễn phí nhưng chỉ thời gian ra mắt thôi hay sao đây bác?
hoangoctuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a Bác có vẻ rành nhỉ? tính em cứ phải nhiều người dùng rồi em mới yên tâm 😁
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangoctuyet Thế bác cứ nên đợi khoảng 10tr người dùng rồi hãy xài ạ! từ năm ngoái đến giờ mới hơn 4tr nngời dùng thôi =))
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocminh1212 Theo thông tin chính thống mà em biết thì miễn phí hoàn toàn vô thời hạn bác nhé! 😁
hoangoctuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a hihi, bác cứ nói quá. tại tính em thích chắc chắn nhưng hôm nay em dùng thử để so sánh rồi. cũng khá ấn tượng bác ạ 😁
Mấy trang này em chỉ sợ bị mua rồi phán tốt cho bank thôi, thông tin của mình cũng dễ bị bán nữa
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@teemoca Em chỉ đưa kinh nghiệm từng trải trên trang này thôi, nói thêm với bác là trang này không yêu cầu bác nhập thông tin cá nhân mới ra kết quả, khi bác kết em nào rồi thì nó dẫn bác trực tiếp đến trang ngân hàng chứ không có thêm bước cập nhật thông tin của bác. và trang này là công cụ tìm kiếm, so sánh. Nó sẽ lọc kết quả dựa trên tiêu chí bác chọn mà, bank nào cũng bấy nhiêu thông tin thôi thì mua kiểu gì bác?
hoangshi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@teemoca Thông tin có kê ra đâu mà bác sợ bên thứ ba bán? nếu bác chọn được ngân hàng thì nó dẫn bác trực tiếp về trang ngân hàng bác chọn mà
hoangshi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng thấy khá tiện, nhờ Trang này em mới biết thẻ em xài lãi suất trả chậm đang trên trời. Nếu bác nào chưa rõ or thiếu thông tin về 2 mảng này thì nên dùng sẽ có kiến thức tổng quát, biết được thằng nào lãi ra sao chứ không bị chênh thông tin như các bạn bank tư vấn. Đây là ý kiến của em 😁
Các bác cho em hóng ké tí ạ, em cũng muốn vay nhưng chưa tìm hiểu nhiều, lương em đổ qua bank chính sách ạ
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sktone Thông tin bác đưa ít quá, bác muốn vay trong bao lâu và bao nhiêu nữa.
Vâng, em chưa biết hỏi gì bác ạ, chủ yếu em muốn hóng lãi suất của mấy bank. còn em vay tầm 50 củ trong khoảng 3 năm trở lại, lương em 8 thôi bác ko biết thế nào ạ
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung cần lắm bác cả vay tín dụng, nếu có tài sản thế chấp lãi thấp hơn nhiều bác ạ, còn bữa tìm hiểu trên Gobear thì lãi bên này cũng hơi căng so với nhiều bank đó bác
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sktone Cũng mới về Vn hồi đầu tháng nhưng có nghe báo đài tivi nói cũng nhiều mà. link đây bác https://www.gobear.com/vn/personal-loan
@haiduoi2310 Có bảng lương, có hợp đồng lao động là okie rồi, mắc gì mà mức độ tin tưởng với công ty chứ bác. Bác nói quá vậy. Còn vay thường em thấy gấp 10 lần lương. Lương 8 củ thì 50tr dư xăng.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chikachicka23 Có đó bác ơi, nếu bác làm trong các công ty or cơ quan nn thì hạn mức bác vay được sẽ cao hơn đấy, với nếu bác mà vướng nợ xấu cũng liên quan nhiều là đằng khác ấy chứ
Em cũng ít đọc báo nên chắc không biết. có mất phí gì ko bác? bác xài thấy ổn chứ?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sktone Thế thì bó tay bác rồi. miễn phí bác ơi. em xài thì em đánh giá được, mới nhưng thông tin đầy đủ, toàn diện bác ạ. với thích một cái nó là trang trung gian nên ko đẩy top bank nào cả, khách quan bác ạ
@haiduoi2310 Vâng, để em lên kiếm thử. Đa tạ bác nhiều!
@sktone Thử tìm trên GoBear như bác nói xem thế nào. Lãi có 11% năm. Lãi ngon.

Các bác cho em hỏi, em cũng đang có nhu cầu vay nên nhờ các bác tư vấn hộ nhé. Em nên vay tín chấp mua xe hay làm thẻ mua xe trả góp 0% đây ạ?
@Linhtran320 Thử thu nhập em 10tr tháng, tháng xài khoảng 4tr qua thẻ thì như thế nào nhỉ?
@chikachicka23 Không thu phí người dùng thì quá ngon nhưng mà thông tin cá nhân có sợ bị lộ hay gì không?
hoangshi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laledd Nếu bác có 1 khoản rồi mà còn thiếu thì nên làm thẻ rồi mua sẽ có lợi hơn vay tín chấp mua bác ạ!
hoangshi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laledd Trang này không bắt khai thông tin cá nhân đâu bác, chỉ yêu cầu khai thu nhập và số tiền tiêu hàng tháng để lấy cơ sở tìm kiếm và so sánh thôi
mua sh 150i đi cũng được lắm đó bạn,vi vu sướng
Cũng như chủ thớt, vk em muốn mua em lead mà 2 vc mới dành đc gần 20tr, nếu vay tín chấp thêm thì cũng được nhưng em nghe nói lãi cũng cao mà có trả trước thì cũng mất phí tất toán sớm, còn hình thức trả góp qua thẻ tín dụng nghe nói lãi suất 0% là ntn vậy ạ? các bác cho em ít lời khuyên ạ
@haiduoi2310 Vậy chắc em quyết cái này thôi chứ vay tín chấp cũng trả vậy mà mất khoản lãi, em cũng đang vào web của mấy ngân hàng để nghiên cứu đây ạ, mà đuối quá bác ơi, bơi nãy giờ mới tìm hiểu được 1, 2 cái, bác biết bank nào tốt không?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingman07 Tín chấp trường hợp bác cần khoản lớn hơn mà hết cách thôi, mà giờ này bác còn tra kiểu đấy thì tới bao giờ mới tìm được thẻ nào hơpj vs bác? sao bác không lên trang Gobear mà tìm sẵn so sánh mấy ngân hàng bác nhắm với nhau rồi lựa cái tốt nhất luôn?
@haiduoi2310 Gobear hả bác? lên trang này để so sánh thẻ ạ? địa chỉ là gì bác?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingman07 https://www.gobear.com/vn/credit-card. Bác lên theo đường link này là được, trang này là công cụ so sánh dạng tìm kiếm tích hợp đó bác, trang này đang dẫn đầu xu hướng fintech, chuyên so sánh thẻ tín dụng và vay tín chấp
Vậy để em lên kiếm chứ bơi trên google đuối quá, nhưng xài ổn chứ bác? mấy trang tìm kiếm này có tin được không hay là quảng cáo ngân hàng không ạ?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingman07 Hôm mới nghe em cũng nghi ngờ vậy nhưng lên dùng thấy rất kết, trang này đóng vai trò trung gian để tìm kiếm thôi chứ không thấy kiểu top search đâu bác, bác search theo tiêu chí khác nhau sẽ có kết quả hiển thị khác nhau tuỳ tiêu chí bác chọn để so sánh nên khách quan bác ạ
@haiduoi2310 Vậy à bác? trên này có thông tin của nhiều ngân hàng không bác? có mất phí gì không ạ?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingman07 Hầu hết các ngân hàng có phát hành thẻ đều có trên này đấy, tha hồ bác kiếm chọn. Miễn phí luôn á bác, không cần khai gì thông tin cá nhân đâu, mới ra đời năm ngoái tới nay mà có ở 7 nước rồi, mới về VN chứ ở mấy nước kia nta tin dùng trang này nhiều lắm
@haiduoi2310 Bác rành thế, hi, vậy chắc em gà quá, ít đọc báo bác ạ! nghe bác nói thấy ấn tượng, để em lên dùng thử
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingman07 Lên xài thấy hay quá nên tìm hiểu đấy bác, bác cứ thử lên xem đi, em thấy hữu ích nên share anh em dùng coi sao 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019