Muốn mua lại iPhone 7 Plus lúc này có là lựa chọn tốt?
sahara123
1 nămBình luận: 29
Mình chỉ muốn sài mượt, camera đẹp, lướt web nhiều. Muốn pin lâu. Định mua secondhand iPhone trên chotot 7 Plus cũ. Giá chắc tầm 4-5 triệu?
Có ổn không mấy thím?

Thank you

Mình chỉ ngại khoảng pin. Mình lướt web nhiều lắm, không biết dùng full có được 8 tiếng h đi làm không nhỉ?? Ai có kinh nghiệm chỉ với. Thanks ạ
28 bình luận
liukang03
ĐẠI BÀNG
1 năm
chơi đi bạn
sahara123
ĐẠI BÀNG
1 năm
Help me
Jason Hoang
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã từng dùng 7plus hồi đầu năm thì như này. Vẫn mượt nếu chỉ fb, chat chit. Nhưng hơi nóng và lag nếu làm j đó nặng. Pin không trâu như lời đồn và lại máy cũ thì k ăn thua.
sahara123
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Jason Hoang Pin dùng được bao lâu bạn? Từ sáng chỉ dùng đọc tin tức lướt face chát chít thì sài đến chiều ko?
18K
TÍCH CỰC
1 năm
@sahara123 tuỳ độ hư hại của chiếc máy bạn mua. Đánh giá pin dưới 80% thì không bao giờ được
Jason Hoang
ĐẠI BÀNG
1 năm
@sahara123 Onscreen khoảng 4 tiếng đến 4 tiếng rưỡi. Đó là pin mới mình dùng chưa chai đó nha.
Mình dùng XS Max và 7 Plus, theo cá nhân mình, một người dùng để lướt social media + check mail và không chơi game thì 7 Plus đáp ứng rất tốt. Về khoản pin thì bây giờ có những loại pin dung lượng cao của hãng thứ 3 (Pisen, Bison), hơn pin zin tầm 400mah cũng giúp tăng thêm trải nghiệm của người dùng.
sahara123
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Dang Khoi 18 đang sài con iphone 6s cũ, cơ bản vẫn rất ổn. Chỉ thấy pin nhanh hết quá, sạc hoài nên hơi bất tiện 😃. Theo thím nên lên con iphone 7 cũ không :?
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
1 năm
@sahara123 Ip7 mình mua mới, tác vụ đơn giản, không chơi game. Chỉ đọc file với mail thường xuyên mà dùng được hơn năm rưỡi bắt đầu có hiện tượng giật lag- tất nhiên là nó không lag quá, chỉ khở động hoặc load gì đó thôi, còn lại vẫn ok. Về khoản pin thì ôi thôi rồi, hiện tại ngày chắc phải sạc liên tục 3 4 lần mới hết ngày làm việc, khá là bất tiện nếu không có cục sạc dự phòng, cách tốt hơn hết là bác lên hẳn đời cao, nếu chi phí không ổn thì lên Xr cũ, hoặc SE mới.. h có hơn 10tr thôi hoặc trả góp một chút, chênh nhau cũng vài trăm khi bác trả góp xong.. 7plus em thấy cũng không khả quan mấy đâu.
sahara123
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Hoan kp ý mình là 7 plus á thím, ko phải 7 nhỏ :d
cuonghmu
TÍCH CỰC
1 năm
@sahara123 Ko đáng nhé. Muốn pin hơn thì lên hẳn plus bác.
@Hoan kp Bác nói chuẩn, sạc nhiều quá cũng mệt. Ít tiền làm con android dùng đỡ vẫn hơn.
7+ thay pin siêu trâu vào nữa nhé
cuonghmu
TÍCH CỰC
1 năm
@Ngothien123 Mình toàn thay pisen. Rẻ mà thấy ko khác chính hãng mấy, thay cho 2 cái ou mà chưa nổ phát nào. 😃
Mua iPhone cũ thì né cái Chợ Tốt ra, trên đó 80% máy dựng. 7P thì vẫn ổn, chỉ có điều b muốn lướt web và fb từ sáng tới chiều thì ko ổn tí nào vì chẳng có con nào đáp ứng đc, onscreen tầm 5-6h thì đủ
Baloobaloo
ĐẠI BÀNG
1 năm
@mr_zero1188 Thấy web cũng lớn mà ghê vậy bác, bác dính phải con máy dựng trên đó à, có report nó chưa
full 8 tiếng thì chắc là được như thiệt sự con 7+ pin siêu hẻo =))))))))) b nên đem theo sạc dự phòng bên người thì ổn =)))))))
18K
TÍCH CỰC
1 năm
@npnam3004 lúc nó mới ra thì được đó, bằng chứng ngày đó mình chơi contest of champions cả ngày với anh em trong công ty luôn (mùa downtime), bác này mua máy cũ, mà máy cũ thì nó đa dạng loại hình lắm
cuonghmu
TÍCH CỰC
1 năm
Mình dùng x nhưng đôi lúc chơi game khựng khựng. 7 chắc nhu cầu bt thôi, ko đòi hỏi nhiều đc.
Không, một con máy ra mắt từ 2016 thì nó thay nát rồi. Chưa kể là giờ a10 cũng yếu. Bạn có thể tìm kiếm con remid note 9 pro, màn to, pin khủng, chụp ok.
daocong91
TÍCH CỰC
1 năm
Mua iphone trên Chợ Tốt.
Vãi linh hồn
Baloobaloo
ĐẠI BÀNG
1 năm
@daocong91 Mua trên đó sao á bác ?
daocong91
TÍCH CỰC
1 năm
@Baloobaloo Toàn máy cùi bắp, hàng thợ đóng lại chứ sao.
Chắc b ở miền Nam ?
Thấy trong đó hay vào chợ tốt xem.
Và ăn trái đắng nhiều
Baloobaloo
ĐẠI BÀNG
1 năm
@daocong91 Vâng, mà mình thấy Chợ Tốt cũng trung gian thôi nên mua hàng phải check kỹ sản phẩm chút.
trên chợ tốt gía 4 đến 5 triệu không có máy tốt đâu bạn nhé, Iphone 7+ 32G zin đẹp bên mình nhập vào đã hơn 6 triệu rồi, bạn nên tìm hiểu kỹ cách kiểm tra máy trước khi mua, chúc bạn tìm được máy ưng ý...
anhnguyenvt1
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chợ tốt thì ko nên ))
7plus mình zin ma tam 2h la đỏ pin roi, tac vu bt , mới sắm ốp kiêm sạc du phong, hoi nang chut nhung pin dư 1 ngay, may van rat mượt k lag
@bennytran1987 14h chiều

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019