Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2014] Chế độ siêu tiết kiệm pin trên Galaxy S5

cuhiep
26/2/2014 11:37Phản hồi: 511
[MWC 2014] Chế độ siêu tiết kiệm pin trên Galaxy S5
"Nếu máy Galaxy S5 của tôi còn 10% pin, nó vẫn có thể sống thêm được 24 tiếng nữa" đó là lời của cán bộ Samsung nói trong buổi giới thiệu S5. Cái mà ông ấy muốn nói đến là chế độ siêu tiết kiệm pin (Ultra Power Saving Mode) mà Samsung trang bị trên Galaxy S5. Bên cạnh chế độ tiết kiệm pin thì Samsung thêm chế độ này. Ở chế độ này nó sẽ đưa màn hình về trắng đen và tắt các dịch vụ khác nhau như dữ liệu di động, dịch vụ địa điểm... Để bật chế độ này các bạn có thể bật nhanh trên thanh thông báo hoặc vào trong phần setting của hệ thống. Việc duy nhất mình cảm thấy không thích là mất khá nhiều thời gian để chuyển đến chế độ siêu tiết kiệm pin và ngược lại.

Ngoài ra thì ở chế độ siêu tiết kiệm pin màn hình của S5 chỉ có một trang duy nhất với một số ứng dụng được thêm vào. Dùng gì lúc đó anh em cũng chỉ cần gọi và nhắn tin cũng như một số thông tin rất cơ bản. Khi nào có S5 ở Việt Nam mình sẽ dùng thử tính năng này và chia sẻ với anh em thêm về hiệu quả của nó.

511 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng thời lượng pin ấn tượng trong dung lượng 2800 mah.
@ChaiminzThongsang dùng dc 24h là ấn tuợng quá rồi
cái này có phần mềm ở các máy khác không nhỉ?
@ohisee hi vọng 1 thời gian nữa các cao thủ sẽ port nó cho gia đình Android nói chung.
@ohisee DÌM HÀNG DỮ VẬY BẠN 😁 ! SAM LÀM CÁI NÀY THÍCH LÚM :rolleyes:
@Thương gia công nghệ khó-nam cường. không có source code thì chịu. mấy máy cùng họ còn may ra port qua nó chạy. mà cái này nếu chạy đc là do samsung muốn
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
@ohisee mình nghĩ là nó sẽ thay đổi bên trong farmwork hệ thống để đổi luôn giao diện hệ thống
@Thương gia công nghệ port ra thì chỉ máy màn amoled nó dùng được thôi vì cái màn ý màu đen nó đỡ tốn pin chứ màn lcd port cái này về làm cảnh
Tính năng này hi vọng các hãng khác học theo.
@Mơ à khó lắm bạn à .

có học theo thì cũng chỉ là nửa vời thôi.

trừ khi cũng dùng màn Amoled độc quyền của anh Sam.
@Mơ à Học theo thì cũng phải có màn hình AMOLED mới hiệu quả bạn ạ vì chế độ này hiển thị đen nhiều, không tiêu tốn nhiều năng lượng trên loại màn hình OLED. Với LCD mà chơi đen nhiều như trên thì đốt pin còn nhanh hơn khi không kích hoạt chế độ tiết kiệm pin. 😁
@lee jin ki
Super amoled , clearAmoled, IPS, GFF, LCD... Đến Z2 còn bỏ LCD2 để sang IPS thì.......
@Mơ à tính năng quá đỉnh mà. các đời sau nên cải tiến và đưa thêm nhiều ứng dung vào
@Mơ à về p.tính năng thì ss là 1" rồi 😃
vudacvnpt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay... đỡ phải tháo sim lắp vào 1202. Vì lúc đó S5 sẽ biến thành 1202...ka...ka...
nvan_1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đú với 1202 là hơm đc đâu =)))))) rồi anh Nô kiện bản quyền cho coi =))))
@nvan_1992 bị điên à? bản quyền cái gì?
nolovedance
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvan_1992 Kiện về cái gì vậy bạn. Tào lao
Điều mình thích nhất ở s5 là cái này
dmufo8469
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng hay, đang ở nơi ko có thể sạc thì rất hữu ích, có mỗi 3 cái thấy thích ở s5: Cảm biến vân tay,Camera và cái này ...
Cái này Hay àh nha :rolleyes:
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vọng công nghệ pin vài năm nữa sẽ tốt hơn, và các smartphone có thể dùng được 3-4 ngày thoải mái!!!
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
@thienkhanh Nếu dùng được 3-4 ngày thì cũng có gì hay, chắc chắn người ta thiết kế thời lượng pin phải nghĩ đến chu kỳ sinh học và làm việc của con người: 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng... Nếu kéo được 1 tuần thì tuyệt vời.
@thienkhanh công nghệ s5 này cũng tốt rồi.
cái này nghe có vẻ lạ 🤔
@rosario6591 đây là ứng dụng đầu tiên ss đưa vào sp của mình đấy bạn. 😃 nên hơi lạ xíu
Bố cukhang hay viết sai ghê. "dùng gì" là cái zề 😁
Hahaha dùng chế độ này là máy thành con nokia 1200 phóng to nhìn từ sau lưng máy
Có vẻ ko đc tiện dụng cho lắm.Liệu có ai để 10% pin trong 1 ngày mà ko sạc hoăc cố tình ko sạc pin ko ta?? :cool:
@okono vậy chắc bạn "thông minh" như " nokia 1080". mình cũng nể cái trình độ "hiểu biết" của bạn. k biết bạn nghĩ gì mà nói samsung ăn cắp của nokia. nếu mà có thì hãng nokia đã kiện, lời đc cả khối tiền đấy bạn ạ. samsung s5 mới ra mà "bu" theo con nokia à. bạn về tìm hiểu thêm thông tin đi nhé.
okono
TÍCH CỰC
10 năm
@phantom.pain Ông quote nhầm đấy ah. Post tôi nói SS ăn cắp Nokia bao h
Apkno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon,ước gì mình có môt em!
Theamorin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình gét cái ngoại hình nhưng vẫn dùng samsung vì tâm hồn em ấy <3 :p
cái này tiện cho ae nào chả may đi lạc vào vùng núi nè:oops: chứ bt bât thì chắc bạn ko nên mua smartphone làm con 1080 thì bạn có thể chơi 1 tuần luôn chứ 1 ngày ăn thua gì
longpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng khá là hay đấy chứ. Nhưng thực ra nếu vào rừng thì mới cần chứ nếu bthuong thì 10% như ip mình vẫn dùng đc phải 1-2h ở chế độ chờ là ít. Trong time đó kiếm chỗ sạc được luôn rồi :3
galaxy s5+Ultra Power Saving Mode = 1280 😁 :D
=>rất sáng tạo 😃
@bomduc Lại 1 chú nữa,đọc kỹ và nhiều vào. Add thêm ứng dụng để chạy trong chế độ siêu tiết kiệm pin đấy,có nghĩa là add vào ứng dụng đó cũng chạy ở chế độ trắng đen thím à,ko thấy nó duyệt web cũng trắng đen nốt à
@Thương gia công nghệ 10% pin dùng bình thường cũng được 30 phút, để chế độ chờ được khoảng gần 1 ngày, chả việc gì phải chuyển sang đen xì xì
@bomduc Đơn giản vì đen xì xì thì nó sẽ được lâu hơn, và ko sợ gặp tình trạng hết 30 phút của chú thì nó ò í e. Còn lâu hơn thế nào thì chú đi mà hỏi SS nhé.
cái này thì người viết app cũng làm đc, đưa xung nhịp cpu về thấp nhất, tắt các kết nối trừ gms, đưa màn hình độ sáng thấp nhất,- màu đen trắng hoặc đen xám . màn amolet nữa thì tuyệt. Done. Very easy
@01674130321 vậy sao ko làm đi mà đợi người ta làm xong rồi lên đây chê này chê nọ?

giống như vào phòng thi ngồi cắn bút đek biết làm cm gì xong liếc qua thằng kế bên copy bài nó làm xong trề môi kêu dễ quá. Đồ ba phải.
@01674130321 Ko dễ thế đâu. (Điều đó có j ko làm được hnay?).
Có thể nó sẽ dis hầu hết service của android hoặc dis hẳn os càng tốt 😃

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dontpush Ak thấy bác trc bảo là tính năng này đễ lắm, biết lập trình là làm đc 😆 Nghe có tiếng gió nên mình mới cmt ủng hộ xem bác ý làm ntn =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019