[MWC 2014] Lịch và một số thông tin, anh em muốn gì nào?
cuhiep
7 nămBình luận: 58

Các sự kiện mà anh em Tinh tế cho là quan trọng ở Mobile World Congress đó là các sự kiện giới thiệu sản phẩm mới. Năm nay, anh em sẽ rất hào hứng với sự trở lại của Samsung với sự kiện Unpacked Cho S5 và Sony cho Xperia Z2. LG và HTC có cả dòng cao cấp và trung cấp trong khi Nokia thì cực kỳ hấp dẫn với sự xuất hiện của Nokia X chạy Android. Mình xin liệt kê các sự kiện theo giờ Việt Nam để anh em mong đợi sản phẩm nào thì tiện theo dõi sản phẩm đó. Mình sẽ cố gắng trên tay những chiếc điện thoại này sớm nhất. Nếu anh em có ước mơ gì với những sản phẩm công nghệ đầu năm nay thì xin mời nói ra, biết đâu ước mơ của anh em lại thành hiện thực...
Hiện LG đã giới thiệu G Pro 2 cũng như dòng L thế hệ thứ 3 của họ. Nhưng những chiếc đó vẫn chưa phải là những chiếc cao cấp nhất của LG. Họ vẫn còn một sự kiện tối 23, tức trước khi sự kiện chính thức diễn ra. Cho dùng LG không giới thiệu G3 hay chiếc Smartphone nào khác thì hôm đó mình cũng sẽ trên tay mấy em kia.

Sony được cho là sẽ giới thiệu Tablet Z2 cũng như chiếc Xperia G. Tuy nhiên mọi người cũng mong đợi nhiều ở chiếc cao cấp mà Sony dự định cạnh tranh với Galaxy S5 mà Samsung sẽ giới thiệu tối cùng ngày, đó chính là chiếc Z2. Một thông tin có thể mong chờ khác từ Sony đó là chiếc Smartphone chạy hệ điều hành Windows Phone mà nhiều người mong chờ từ lâu. Cả Microsoft và Sony gần đây đều phát biểu những nội dung xác nhận việc đó, nhưng liệu họ có kịp để giới thiệu nó vào ngày 24 này và gây bất ngờ?

HTC có vẻ như sẽ chắc chắn giới thiệu chiếc HTC M8 có thể gọi là One 2 hay Two... hay bất cứ tên gì đó. Đây sẽ là chiếc điện thoại thay thế cho chiếc HTC One đã một năm tuổi. Những thông tin rò rỉ cho thấy M8 sẽ có đến 2 camera phía sau và camera 5Mp phía trước.

Nokia thì có vẻ như chắc chắn sẽ giới thiệu chiếc Nokia X tại sự kiện này. Đây là chiếc điện thoại rất đặc biệt bởi gì nó được cho là sẽ sử dụng hệ điều hành Android và được Nokia tùy biến và sử dụng những dịch vụ của Nokia thay vì Google. Việc Nokia giới thiệu một chiếc điện thoại chạy Android lúc này cũng làm nhiều người ngạc nhiên. Một thông tin chắc chắn mình biết được là Nokia X sẽ nằm ở phân khúc giá rẻ.

Samsung Galaxy S4 Active có khả năng chống nước và bụi
Samsung mình cũng chắc chắn là sẽ có Galaxy S5 nhưng thông tin về S5 thì có khá nhiều. Từ màn hình 2K cho đến Camera 16Mp, cảm biến vân tay và khả năng chống bụi, nước. Galaxy S5 là một trong hai chiếc điện thoại quan trọng nhất của Samsung năm nay nên chắc chắn sẽ có nhiều điều hấp dẫn.

Motorola cũng có một sự kiện ở MWC năm nay nhưng hiện mình chưa tìm đc thông tin về sự kiện này để tham gia. Thông tin về sự kiện của Motorola được biết sớm hơn cả việc Motorola được bán lại cho Lenovo nên nhiều khả năng mình sẽ vào gian hàng Lenovo để tìm Motorola.

Tinh tế làm một phần để anh em thảo luận các thiết bị liên quan đến sự kiện MWC năm nay. Anh em có thể xem thêm tại link này: http://www.tinhte.vn/mwc/
Nhanh thật. Loanh quanh lại tết đến.
Dư âm vụ 14.2 chưa tan giờ lại chuẩn bị cho vụ 8.3 😔
Hy vọng 14.3 sẽ gỡ gạc lại chút xíu 😃
Tôi iu Nokia.

Gửi từ 5S Space Grey
Anhbien
TÍCH CỰC
7 năm
Tinh tế nên cử cả bộ đội sang đế đặc công ít cái máy mang về review
Badi King
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anhbien Dùng từ ngữ kiểu gì đấy nhỉ @@
thích dần đều rùi đấy
Tunggf
TÍCH CỰC
7 năm
Em muốn Nokia X anh @cuhiep thử cài ứng dụng từ file .apk hoặc các nguồn Store khác như appstore.vn xem nó có chạy ko?
Chứ từ mỗi store của Nokia thì nguy hiểm quá.
pin chơi game hơn 10 tiếng
konken1987
TÍCH CỰC
7 năm
Hi vọng có hãng nào ra con lõi kép s4 pro, pin 3500Mah,màn hình 4.3" 720p, camera 8mp. Vỏ kim loại là ngon. Tất nhiên là android 4.4.2
@konken1987 S4 Pro thì sao mà lõi kép đc 😁
konken1987
TÍCH CỰC
7 năm
@hypous Tưởng MSM8960T cũng thuộc dòng pro nhỉ.
@konken1987 Dòng này hiếm được sử dụng nên mình không biết 😁 Cám ơn bạn
Chỉ sự kiện của chờ Nokia và Samsung thôi. 3 hãng kia ko có gì đặc sắc lắm
Head
TÍCH CỰC
7 năm
Một con Tablet ngon lành từ HTC 😁
hi vọng con galaxy s5 ko có nhiều đặc sắc. để em trung thành với s4 lâu hơn
Anhbien
TÍCH CỰC
7 năm
Kiểu không có học đó bác
@Anhbien Bác này nguy hiểm thế
Mình vẫn tin là sẽ ko có s5 của SamSung mà tin đồn kia chỉ là 1 máy thuộc dòng khác... 😁
konken1987
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ 4 rồi 8 nhân làm gì cho tốn pin ra. Như ip nâng cao trải nghiệm người dùng có phải hơn ko. Android chỉ cần chạy bản gốc của Google là xong. Tuỳ biến lắm nhảm lại tốn pin.
kiemthu123
TÍCH CỰC
7 năm
@konken1987 Mục đích cuối cùng là hút tiền người dùng để bỏ vào túi của "chúng nó" đấy bạn ah
@konken1987 Tùy sở thích.. Như mình Android mà chạy bản gốc thì cực kỳ khó chịu vì nó ngu hơn các bản tùy chỉnh... 😁 (Tại các bản tùy chỉnh là làm tăng sự tiện lợi theo nhu cầu của ng dùng mà bạn).. thế mới sướng..
Mong một con S5 bằng kim loại thì tốt 😁
Mình muốn Sony cho đổi từ Z1 lên Z2 free vô điều kiện :eek:
Monsterds
TÍCH CỰC
7 năm
Sony đi, có thông tin gì cho em biết luôn :p
whisky87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ad theo giúp mình vụ LG G Pro 2 nhé 😃
thinhpc1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ khi samsung ra s3 đến giờ thấy cái nào mới ra cũng giống nhau.từ thiết kế đến phần cứng.mong muốn s5 sẽ có vỏ bằng hợp kim và có thiết kế thật xuất sắc.1 Vote cho ss vì máy dễ dàng sử dụng.
Quyenit92
TÍCH CỰC
7 năm
hóng ở đây là 1 em nokia x ,còn cái chờ nhất là blackberry jakatar mà chắc ko có ở mwc này😔
Ngóng HTC vs Samsung, nhưng 2h sáng thì đi ngủ 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019