Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2015] Trải nghiệm kính thực tế ảo Samsung Gear VR đời mới dùng cho Galaxy S6

Duy Luân
4/3/2015 13:7Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này không có dây nhìn rất gọn và thoải mái, chứ cái oculus gì hồi đợt dính dây nhợ tùm lum, rất dễ kéo đống máy móc trên bàn bay xuống đất.
Thắc mắc là S6 ko hỗ trợ thẻ nhớ thì nội dung lưu vào đâu ? Bộ nhớ máy sao đủ. Mình xài thẻ 64gb cho gear vr còn thấy thiếu.
@thuan_x_levis mạng Internet/4G nước ngoài đủ nhanh để tải trực tiếp nội dung từ trên "mây" nên bạn ko cần lo về dung lượng lưu trữ đâu !

ở Việt Nam thì chịu khó mua bản 128G thôi 😁
@ngminhman123 Hiện tại gear vr ko sử dụng đc ứng dụng ngoài CH oculus chứ đừng nói tải trên "mây" :v
xem 3D trên mấy cái tv LG mà phê lòi ra, giờ smartphone lại cũng 3D nốt thì quá tuyệt rồi, giờ ước thêm kiếm được tiền để mà trải nghiệm
@Duy Luân bạn Luân cho mình hỏi mấy người bị cận thị đeo mấy loại kính thực tế ảo này phải bỏ kiếng cận ra thì liệu dùng đc ko?
@Người Dơi Hầu hết đều chỉnh đc tiêu cự cho mắt cận.
Như gear vr thì cận dưới 5° ok đc.
mrduck148
TÍCH CỰC
9 năm
Xem Jav là đây 😁
Lies
TÍCH CỰC
9 năm
tưởng tượng mà đeo con này vào, kết hợp 1 với bao tay xong vào chém giết như đánh game, phê lòi
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
giá chắc trên 500$ quá..
figerpublic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mà ra chắc ae tinh tế mua nhiều lắm đây. Mua về làm gì thì ae biết rồi ha
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng Công nghệ bây h SS dẫn đầu rồi , luôn mang nhiều mẫu mã lạ và phát triển chúng tốt nhất mang cko ng dùng . Trog khi đó 1 số hãng thì luôn nói là nhái này nhái nọ , nhưng những thứ họ bảo nhái thì đã có từ rất lâu 😆~ Và 1 điều nữa là fan của cái hãng nói nhái cũng có vấn đề thần kinh thật 😃)~
SAMSUNG k nên nghe những lời GATO đó làm gì mà cứ thực hiện cái hãng đang phát triển
hatlac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chẳng thích úp cái gì vào mặt cả ngoài hai quả núi
trocloc
CAO CẤP
9 năm
Chưa thấy gì mới hơn cái GearVR của mình cả. Chỉ khác cái là dùng cho S6/S6Edge. Với cả có thêm cái cổng để sạc cùng lúc với sử dụng nên sẽ nâng cao đc thời gian dùng trước khi phải tháo máy ra sạc để dùng tiếp. Vấn đề mà SS và Oculus cần lần là làm thế nào để máy giải nhiệt tốt hơn, chứ hiện tại mình dùng khoảng 30p là máy sẽ nóng và kính sẽ báo phải nghỉ để đợi nguội rồi mới dùng tiếp đc.
Reltih
TÍCH CỰC
9 năm
Để xem film dung lượng lớn thì có thể dùng USB stick hoặc stream file từ PC qua.
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
hấp dẫn nhỉ, có cái video mô phỏng nào không Mod ?
Chưa thấy ifan vào nháo nhào nhỉ 😁
mua cái kính này về tháo 2 cái kính ra làm lens macro cho đt thì tốt quá nhỉ
Cái kính trông vẫn còn cồng kềnh quá
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
giống đội cái bô lên đầu 😔
mới đi xem thử cái homido , nói chung thì rất ok nhưng mỗi tội mình bị cận thị gần 5 độ , bỏ kính ra thì xem phim thấy nó nhòe chứ ko sắc nét , còn đeo kính vào xem bị cấn , thử mấy cái clip 3D SBS trên youtube mặc dù full HD 1080 mà sao thấy cũng còn mờ mờ
same388
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zzken_shinzz Đúng rồi, trên youtube co clip tuy là HD nhưng cũng k nét lắm. mình phải chọn những fim nét mới xem nét được , với lại man hinh dt của mình độ phân giải càng cao xem mới càng đẹp, trên nắp kính có nút chỉnh dành cho ng cận thị đó. Theo mình nghĩ nút đó chỉ chỉnh đến 1 mức độ nào thôi. K thể chỉnh nhìn rõ như kính đeo được.
same388
ĐẠI BÀNG
9 năm
@same388 Bạn có thể vào diễn đàn này tham khảo
vietvr.vn
@same388 điều chỉnh tiêu cự nhưng cũng ko thõa dc hình ảnh , hix rõ chán
😁 ifan bắt đầu tụng kinh, 3d hại mắt, vr dở hơi ... ko cần, ko cần ... a mô đà táo :D
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Gear VR đợt này đẹp nhưng cũng không khác các loại kính thực tại ảo khác lắm.
trocloc
CAO CẤP
9 năm
@Phung_Phiu Bạn muốn khác thế nào? Ý bạn các loại khác là loại nào vậy? Homido? Google cardboard? Hay mấy cái kính tầu?
Cái khác cơ bản nhất của GearVR là hệ thống điều khiển TRÊN kính, còn những loại kính kia thì chỉ là xem mà không tương tác được với nội dung đang phát bạn nhé.
leekingblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trocloc cho hỏi ở VN mua Gear VR cho note 4 ở đâu vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019