[MWC 2015] Trải nghiệm kính thực tế ảo Samsung Gear VR đời mới dùng cho Galaxy S6

Duy Luân
4/3/2015 13:7Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Gear VR đợt này đẹp nhưng cũng không khác các loại kính thực tại ảo khác lắm.
Ước gì có 1 con để tối xem jav
@alexxlee101 Em xem 3D fullHD thôi rồi bác ạ. Cả cái rạp chiếu phim mình mình ngồi, màn hình to hơn rạp CVG hiệu ứng 3D chuẩn đét. Mình thành cái thằng quay phim bác àh 😆)))
Cái này mà cho mấy thanh niên FA chưa vợ thì hại lắm ;)
trocloc
CAO CẤP
9 năm
@thuan_x_levis Bạn tìm film nào mà hiệu ứng 360 đi. Chứ xem 3D không khoái lắm. Cái 360 XXX mới... chân thực! Hehehe...
zero_dtn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bao giờ mới có tiền mua 1 cái. Samsung quả này bá rồi
ZARG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đeo xong rồi hỏng mắt. Toàn những công nghệ hại người thế này.
trocloc
CAO CẤP
9 năm
@ZARG Có tiền mua về trải nghiệm đi đã bạn ạ. Mình dùng 30p chả vấn đề gì, game, film, các chương trình trải nghiệm tẹt bô không hề chóng mặt chứ đừng nói hại mắt.
ZARG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trocloc
Mỗi ngày dùng 30 phút sẽ biết chứ giờ nói còn hơi sớm.
@ZARG Mỗi ngày xem 1,2 bộ phim có sao đâu ?
yoyo20
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn vẫn còn rối lắm, chưa thấy có thiết kế nào thoải mái hơn.
vừa được thử gear vr cho note 4 song , thử app di chuyển trên mặt sông tầm 10p mà muốn phun luôn, nhanh say xe hơn oto nhiều , Không biết con này thế nào, chứ như con gear vr note 4 thế thì chịu không dám dùng
@vivavivu123 Thiếu gì cái bạn lại thử bằng cái đấy. Ứng dụng tạo môi trường kém lại còn di chuyển nên chóng mặt là đúng.
Hiện tại game trên vr chỉ đang demo là chính, chất lượng đồ họa kém.
Bạn thử xem phim hoặc các video 360 xem. Tuyệt.
@thuan_x_levis Oh, công nhận đó, xem phim thì cảm giác như ngồi trong rạp , thật công nhận đã ,mỗi tội chưa tải được phim 2k về xem cho đã
trong clip thử nghiệm phía trên, sao các phóng viên không đeo luôn phone đi kèm vào để mắt thấy tai nghe luôn cho sướng nhỉ?

@LionelRichie mình gõ bình thường mà ta. Không thấy từ nào cấm.
leekingblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở Việt Nam chỗ nào bán Gear VR cho note 4 vậy >"<
trocloc
CAO CẤP
9 năm
Gear VR hiện mới bán trong thị trường Mỹ và 1 số nước giới hạn, vì vậy ở VN chưa có nơi nào bán cả. Cái GearVR của mình là người nhà bên Mỹ mua và xách tay về. Bạn cũng có thể đặt dịch vụ mua về. Giá về đến Việt Nam khoảng 250$.
Không nên dùng ứng dụng này, Eden river chắc là 1 trong những ứng dụng tệ nhất để trải nghiệm.
Bạn hãy trải nghiệm và cảm nhận thử xem có khó chịu không thì có thể hiểu nó có hại mắt không thôi! Nếu bạn thích, mình có thể đưa bạn mượn trải nghiệm, đảm bảo bạn sẽ thay đổi suy nghĩ.!
kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi xem bằng kính này hình có hơi bị lồi (kiểu hơi méo) ko ạ?
@kẹo lạc kính khác mình ko biết chứ gear vr thì ko méo. Rỗ (nhìn thấy điểm ảnh) thì có 😆)
n33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở HCM có bác nào có con này ko nhỉ? Có thể hẹn hò cafe giúp mình trải nghiệm được không?
Đam mê nhưng tiền còn lo cho nhà, phải sure mắt chịu nổi mới dám đầu tư. Bác nào có GearVR hay cái Horus cho mình thử cái nhé. Cám ơn nước nôi đầy đủ ^^
Đã có hàng cho các bạn luôn đây: http://www.vrshop.vn/samsung/gear-vr-s6-s6-edge.html
có bác nào dùng kính này chưa cho em hỏi nhờ với, em đang sử dụng kính này, nhưng khi cắm vào kinh là máy khỏi động luôn chương trình oculus, không thể xem video 360 trực tiếp từ youtobe được, hoặc có dow vào máy thì khi bật lên cũng bị chương trình oculus chen vào mất, xin cho hoi làm thế nào để khắc phục với ạ
có bác nào dùng kính này rồi làm ơn cho mình hỏi nhờ với, mình vừa mua kinh này rành cho samsumg s6 edge nhưng ko thể xem được video trực tiếp trên youtube vì khi cắm máy vào kính là nó khởi động luôn oculus chèn lên, có copy phim vào máy bật lên thì khi cắm vày kính cũng bị oculus chèn vào, có ai biết cách khắc phục không ạ ! e xin cám ơn
mình mới mua em gear vr này,mọi thứ rất đã chỉ có điều mình chép phim 3D vào mở lên trong gallery vr hay oculus video vẫn chỉ xem được như 2D,không có hiệu ứng 3D,đã thử hết các loại định dạng 3D rùi,có bác nào biết chỉ mình với ?
empty77
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenphatdat Thử định dạng side by side đi
@empty77 rùi bác .. vẫn ko dc !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119