Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2017] LG có sự kiện ngày 26/2, Sony là 27/2. Có thể sẽ có G6 và XA

Didu
19/1/2017 4:39Phản hồi: 43
[MWC 2017] LG có sự kiện ngày 26/2, Sony là 27/2. Có thể sẽ có G6 và XA
LGSony đã bắt đầu gửi đi thư mời tham dự sự kiện ra mắt sản phẩm của họ tại triển lãm MWC 2017 sắp diễn ra. Theo thông tin mình có được, sự kiện của LG sẽ được tổ chức vào ngày 26/2 và của Sony là 1 ngày sau đó. Với LG, sản phẩm mà người ta mong đợi nhất là G6 trong khi Sony có thể là XA mới hoặc thậm chí là XZ.

Sự kiện của LG sẽ diễn ra vào buổi trưa ngày 26 (giờ Barcelona), tức là một ngày trước khi MWC chính thức khai mạc. Thông điệp trong tờ giấy mời mà LG muốn nói là "See More, Play More" (nhìn nhiều hơn, chơi nhiều hơn), suy đoán của một vài người thì đó là G6 sẽ có màn hình to hơn và pin lớn hơn. Nhưng đó chỉ là suy đoán mà thôi. Những tin đồn trước đây cho rằng G6 sẽ không có thiết kế mô-đun như G5 nữa, ngoài ra cổng 3.5mm vẫn được giữ lại, tỉ lệ màn hình mới 18:9 và kích thước lớn hơn.

Trong khi đó, sự kiện của Sony sẽ diễn ra vào 27/2 và Sony không tiết lộ bất cứ thông tin nào về sự kiện này. Rất có thể XA thế hệ mới sẽ ra mắt tại đây. Chúng ta hay cũng chờ. MWC 2017 như thường lệ sẽ được tổ chức tại Barcelona, Tây Ban Nha từ 27/2 tới 2/3/2017.

Nguồn: GSM Arena (1), (2)
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong là có em XZ sexy và hấp dẫn như ngọc trinh
@anh cô đơn Kiếm luôn cái siêu sim từ thiện của Ngọc Trinh mà xài cho đủ bộ =))
atidus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn thế thì tôi dám chắc với bạn là cái đt ấy khá là phò phạch ấy.
@atidus Phò phạch mơ chắc gì đã dc.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
sony ngày càng cho flagship mới và nhanh... @@ chưa gì ra XZ các kiểu r
@vunh94 sony 1 năm 2 flagship như SS thôi
@vanlinh2905 Samsung 2 nhưng khác dòng có lựong khách khác nhau. Còn sony một dòng mà năm ra 2 đời @@
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@vanlinh2905 2 flagship ss hoàn toàn riêng nhau ko thấy gi đụng chạm. Sony thì ra xong cảm giác con cũ lỗi thời r ấy
dikhoa0511
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái thiệp của LG giống kích thước màn hình 18:9 (see more) Hình pháo hoa đẹp, có thể là camera nâng cấp tốt hơn hoặc lần nữa nhắc về màn hình đẹp hơn. Về khoản pin, ko thấy có thông tin rò rĩ gì thêm.
wanwan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới mua 1 cái xa, nhìn trên các review thì cảm tưởng khoảng cách 2 viền trên dưới rộng nhưng thực tế không đến nỗi nào.
Gọi là tỉ lệ màn hình 2:1 cho nhanh lại còn chơi chữ 18:9 😁. Xác nhận 100% tỉ lệ này nhé. Đã đo thử tỉ lệ trên COREL X7 :D
hungsisvn
TÍCH CỰC
7 năm
@vhtn8381 năm nay g6 có màn hình phụ đó bạn
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@hungsisvn Nói đơn giản thế này nhé, nếu có màn hình hụ thì cái hình nèn kia ko thể có định dạng 18.9 dc mà phải là 16.9 vì 2 cái màn hình nó tách riêng. Và nếu có màn hình phụ thì chắc chắn nó sẽ loại bỏ dòng V.
Vậy nên nói vui xíu rằng tôi sẵn sàng làm chó nếu tôi sai. Còn nếu G6 nó ko dùng màn phụ thì bạn làm chó nhé 😁
lordgon
TÍCH CỰC
7 năm
@vhtn8381 Có nhiều thánh buồn cười vãi, anh em yêu công nghệ với nhau, sản phẩm chưa ra mắt thì đoán già đoán non cho vui, thế mà cũng chửi nhau là chó được thì đến quỳ :D
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@lordgon Tết nhất rồi làm tí cho vui mà :p :D
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái màn hình trong thư mời của LG là tỉ lệ 18:9 đấy nhỉ. Chắc là thật rồi... Hóng!
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong XA hoặc là XZ sẽ có thay đổi 😁:D:D
Từ hình gợi mở của LG có thể suy đoán về G6 rằng:
- Màn hình lớn, tỉ lệ 18:9, viền mỏng.
- Pin dung lượng cao.
- Cải thiện chế độ chụp đêm và phơi sáng.
np.yolo
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang mong chờ XZ bản ĐẸP từng ngày đây 😔
Lg nên đổi ngay logo mới đẹp hơn,sang hơn ngay từ sự kiện lần này thì tương lai sáng sủa hơn
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Ra G6 nhanh rồi chơi với LG lần này nữa. G4 đang dùng ngon thì đột tử, coi như xui xẻo, lần này mà hẻo là không chơi nữa nha 😃
kulele
CAO CẤP
7 năm
thằng sony giờ đặt tên khá dốt nhỉ, toàn X, XA, XZ vớ vẩn các loại nghe loạn xà ngầu. đã ko ai chú ý lại còn đặt tên khó nhớ
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Em hy vọng vào LG thôi. Tuy LG nó hơi đuối tí chứ dù sao nó ra là có cái lạ lạ hay hay. Sony xưa giờ nó cứ mãi vậy nên đâm chán rồi.
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác xài rồi nói đã đành, mấy chú khác chưa xài lại cũng than đột tử này nọ, a dua mệt không, không thích thì mua Xiaomi, Oppo mà xài, đừng có tiêu cực nhé
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lót gạch chờ xem...
lethetuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
hi vọng ko liệt màn, chết pin, bóng mờ + đột tử 😔
hóng e ko viền quá. cơ mà tỷ lệ như này thì chắc là ko viền thật. lg luôn mang đến những điều mới sau mỗi năm. chính vì vậy nên sp ko bao giờ được hoàn thiện.
kể ra thì cũng thật đáng để chờ đợi.
klq- vừa ủng hộ nhà LG con máy giặt lồng ngang về quê cho ông bà. nhìn hình thức ưng cái bụng ko biết chất lượng ok ko
Mr.zjn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong là sony ra con xa phiên bản mới cải tiến về pin, hiệu năng + camera là ngon rồi. Mình rất thích cái ngôn ngữ thiết kế của sony xa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019