#MWC18: Archos ra mắt máy All-in-One 21" mỏng, chip Intel Atom, giá khoảng 7 triệu

Duy Luân
16/2/2018 22:17Phản hồi: 88
#MWC18: Archos ra mắt máy All-in-One 21" mỏng, chip Intel Atom, giá khoảng 7 triệu
Archos - hãng làm smartphone và điện thoại giá rẻ của Pháp - vừa ra mắt chiếc máy tính All-in-One Vision 215 chạy Windows 10 Home. Thiết bị này sử dụng màn hình 21,5" Full-HD với độ mỏng chỉ 7mm mà thôi, chủ yếu là để nhìn đẹp và tiết kiệm không gian trên bàn làm việc. Theo xu hướng hiện nay, viền màn hình cũng được làm mỏng đi. Vision 215 chạy chip Intel Atom x5-Z8350 4 nhân, RAM 4GB, bộ nhớ trong có sẵn 32GB nhưng bạn có thể gắn thêm ổ SSD / HDD SATA 2,5" tùy ý thích hoặc dùng thẻ microSD cũng được. Archos nói cấu hình này giúp tiết kiệm điện và vừa đủ mạnh để lướt web, thưởng thức các nội dung media nhẹ nhàng cũng như xài ứng dụng văn phòng. Giá cho Vision 215 là 300 Euro tại thị trường Châu Âu, ở Mỹ và các nơi khác có lẽ sẽ vào khoản 300$.

Cấu hình cơ bản của Archos Vision 215
  • Màn hình: 21,5" Full-HD với độ mỏng chỉ 7mm
  • CPU: Intel Atom x5-Z8350 4 nhân
  • GPU: tích hợp
  • RAM: 4GB
  • Hệ điều hành: Windows 10 Home
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n, HDMI, USB, cổng Ethernet
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, có thể gắn thêm thẻ microSD và ổ cứng SATA 2,5"
Archos_Vision_215_1.jpg Archos_Vision_215_2.jpg Archos_Vision_215_3.jpg

Nguồn: TechPowerUp
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mua về đúng là chỉ để ngắm thật :v
ngqnamanh
TÍCH CỰC
6 năm
cơ bản ít nhất cũng phải i3 bản Desktop cho cấu hình cơ bản mới ăn thua, chứ cái con Atom nó vô dụng lắm....
p/s: boss Tinh tế chịu khó đăng bác có khác 😆))
@ngqnamanh 😃 đã trừ tiền màn hình chưa
manhlongdt
TÍCH CỰC
6 năm
@ngqnamanh AIO bình thường giá đã cao rồi, nhưng chíp đấy giá đấy mh nghĩ chấp nhận được. cái màn hình 21.5" full HD mỏng như vậy cũng đang tiền rồi chứ 😃
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngqnamanh con này dùng để bày ở các khách sạn ấy bác, dành cho anh em vào lướt nhanh check cái mail dài hoặc soạn nhanh cái slide chứ không phải để dành cho các bác mid or tao feed đâu 😃
ae cho mình hỏi mình có thanh ram 8gb giờ mua thêm thanh 4gb liệu có tốt ko mình nghe nói phải chạy 2 thanh ngang nhau mới tốt sợ mua 1 thanh nhỏ hơn thanh kia sẽ mau hư thanh còn lại
896588
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Longshy quỳ
NNK910
TÍCH CỰC
6 năm
@vanchinguyenai 2 thanh cùng buss thì nhanh hơn 1 thanh cùng buss . còn lệch bus thì chậm hơn tí
@nhân hunter Vãi với nhiều thánh thế, chỉ cần cùng loại ram ( tức là cắm được vào khe 😁 ) cắm là chạy được nhé, ko cần quan tâm buss hay quan tâm dung lượng.
Dung lượng tổng = dung lượng tất cả các thanh cộng lại.
bus chung = bus thanh thấp nhất tuy nhiên chạy 2 thanh dual channel băng thông sẽ gấp đôi 1 thanh chạy single channel nhé.
p/s: loại trừ 1 số main kén ram ko nhận ram thì miễn tính 😃
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đem về xem phim và word excel thôi nhỉ 😆
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cứ đòi i3 i5 i7. Mình cũng có con laptop chip atom vẫn lướt web, office bình thường như laptop i3. Chạy luôn được photoshop portable. Pin xài 8 tiếng đủ ngày làm việc.
Cái laptop i3 để ở nhà làm destop chơi game với thiết kế mấy file nặng nặng. Lúc nào cũng cắm điện vì lo hết pin.
llttntd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@justin_vn Nhưng lúc ngồi đợi thằng win nó tự update thì nản.
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
@llttntd Trc giờ thì mình thấy update windows không quan trọng lắm. Update xong cũng không thấy thay đổi gì nhiều
khi mà đọc 1 tin nói về 1 hãng công nghệ giới thiệu 1 sản phẩm và cho biết luôn giá cả thì các bạn chung ta ở VN các bạn chứ nhân 2 hoặc nhân 3 giá sản phẩm đó lên trong đầu nhé.
@Đặng Vi Phú Con này thì 7 củ là đúng rồi, nhân gì mà nhân, ngoài cái mỏng ra thì có khác gì nhan nhản những con aio ngoài siêu thị đâu
@Đặng Vi Phú Thời nào rồi mà cái gì cũng nhân nhân. Đồ hãng giờ bán đầy ở Việt Nam rồi, giá chỉ chênh lệch một chút (nếu có thôi nhé)
@Đặng Vi Phú Dòng XA của SONY luôn bán rẻ hơn bên EU và US 😆
@Đặng Vi Phú Sai mẹ rồi, nhân ~23.000 nhé
ManU4ever
TÍCH CỰC
6 năm
@Đặng Vi Phú chắc nhầm sang giá oto chăng! chứ riêng đồ điện tử như máy tính đt có khi ở Vn còn rẻ hơn châu âu v châu mỹ ấy.
vn_soft
CAO CẤP
6 năm
Định làm cái treo tường. Nhìn xuống khúc dưới lại lồi ra 1 cục.
@vn_soft Thì all in one phải lồi chứ sao, cục đấy là đựng cpu, ram..mà
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
7tr mua về dùng cái màn hình ko cũng ngon
@nhoc_maruko9x Mình thấy k nhiều nội dung 2k lắm! Ví dụ như xem jav thì full hd là hết cở rồi! Quất 2k mở full chắc nhìn rổ lắm
@Tienthangdeptrai bác xem phim có nhiều không? Quan trọng là lúc làm việc, lướt web sẽ hiển thị được nhiều nội dung hơn, nhiều không gian làm việc hơn full HD đấy. Và hiển thị cũng sắc nét hơn vì độ pg cao hơn. Còn xem phim full HD trên 2K cũng bthg chứ không đến mức rỗ lắm đâu bác. Giờ ngta dùng 4K 32” đầy ấy chứ.
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
@nhoc_maruko9x mình ko có ý gì nhưng bạn cho mình hỏi bạn đang xài màn hình nào ạ?
@TiaMi mình đang dùng màn macbook =)) ra tết định mua em dell u2517 hoặc u2717 đây bác. Viền mỏng ngang cơ con archos này mà chất lượng hiển thị thì hơn nhiều. Cắm vào macbook dùng cho thoải mái 😁
em có laptop muốn mua cái màn hình rời gắn thêm cỡ này tầm bao nhiêu tiền, bác nào đang xài tư vấn em với ạ. tiết kiệm mà dùng ổn. Nhu cầu chỉ để xem phim thôi không chơi game. Em cảm ơn ạ
@Phuongkak Tuỳ nhu cầu và kinh tế thôi, từ hơn 1tr đến hơn 10tr.
babygoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuongkak Mua TV sony 32" tầm 5 triệu, xem đc cả TV nữa :p
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng ngon nhưng với giá này mua con dual boot vừa giải trí vừa làm việc nhẹ , lại có cảm ứng ,out hdmi bộ nhớ cũng 64g trở lên thì lại càng ngon
chip yếu thì k vấn đề gì vì giá rẻ
vấn đề là dòng atom này ko đc hỗ trợ nữa, nên k thể update lên windows 10 bản mới nhất đc
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vqt907 Chạy ngon b ơi. Win10 quan trọng cái ram vs ổ cứng cho mượt thôi chứ chip k yêu cầu cao. Trc mình thấy con lap dell chip core duo chắc tầm 11-12 năm r vẫn chạy win10 mượt luôn nữa là
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@vqt907 Clover trail còn cũ hơn bay trail mình đang dùng trên asus T100TA 😃 , tiện nói luôn bọn asus làm con đấy quá hãm , khóa bios , hỏng ngàm dock , không một cách nào cài được hđh lại hay cài android x86 kiểu phoenixOS cả , ram cũng chỉ 2GB , vỏ ọp ẹp , nói chung 10 củ mua lúc đấy đúng kiểu làm phước cho nó 😃
@vqt907 Chém vãi, đang dùng dòng thấp hơn có 2 cores mà còn windows mới nhất luôn./
babygoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thach273 Con T100TA cài lại win 8 hoặc lên win 10 đc chứ bạn, có điều nó chỉ boot usb dạng uefi thôi. Kể cả ko cần dock, cắm usb otg vẫn cài đc. Mình tạo bằng winsetupfromusb 1.7 cài ok mà
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Mod @Duy Luân làm việc chăm chỉ quá
à chó =]]
chúc toàn thể ae tinhte.vn năm mới an khang,an lành ^^
@aphu1080 gì nữa đây @@
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@tuyenvpb Thèm thịt chó hả 😁
@aphu1080 có đâu @@ tên hãng này gõ Telex ra à chó mà =]]
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@tuyenvpb Vãi nhể :p
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màn hình mỏng kinh, mua cho văn phòng hợp lý quá: gọn nhẹ, ít hao điện, ko chơi dc game càng tốt
Con này em thắc mắc không biết có biến thành màn hình ngoài được không nhỉ? Nếu được giá 7tr là quá êm
Đẹp đó. Nhưng hư thì mệt hơn PC nhiều.
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Dùng bt chắc chả hư nổi đâu 😆
@Hieuvatm Đồ điện tử mà bác, hên xui lắm.
Bản thân con này là mainboard của 1 con netbook đưa ra màn hình to hơn thôi. Mua cho trẻ con học và người già đọc báo ok rồi
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanchinguyenai Máy aio nào chả từ một cái mainboard kiểu lap or note book. Tìm cái aio nào dùng main desktop hộ mình với
babygoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hieuvatm Theo mình biết thì có con hp chạy core i đời 1 hay 2 dùng socket cpu desktop và khe ram laptop :p
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@babygoat Mainboard b ơi. Đọc kĩ giùm mình. Chưa kể đang nói ở thời điểm này khi mà aio còn tạm gọi là được phổ biến hơn chút
Giá này thơm vãi, dùng văn phòng thừa sức cần mọi nhiệm vụ.
Ở đây bảo 2 thanh tốt hơn vì băng thông lớn gấp đôi. Băng thông khác với dung lượng nhé http://www.hardwaresecrets.com/does-dual-channel-memory-make-difference-in-gaming-performance/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019