[MWC2012] Trên tay Samsung Galaxy Tab 2 10.1

cuhiep
1/3/2012 9:11Phản hồi: 161
[MWC2012] Trên tay Samsung Galaxy Tab 2 10.1
Đây là chiếc Galaxy Tab 2 phiên bản 10.1", chúng ta đã thấy nhiều sự thay đổi về kiểu dáng bên ngoài cho dù tổng thể nhìn nó vẫn dễ dàng nhận ra đó là sản phẩm của Samsung. 2 viền màn hình ở 2 cạnh 2 bên của Galaxy Tab 2 10.1 này đã được làm dày hơn và Samsung cũng trang bị vào 2 chiếc loa 2 bên. Do 2 cạnh 2 bên to hơn 2 cạnh trên dưới nên phần bo ở 4 góc cũng khác chút. Những thay đổi ở mặt trước này tương tự như chiếc Galaxy Tab 10.1N mà Samsung làm để có thể bán ở Đức sau vụ kiện của Apple. Ở mặt sau thì chiếc Galaxy Tab 2 10.1 này đã liền lạc hơn, không còn chia làm 2 phần như phiên bản 1. Và nguyên miếng nhựa sau lưng Galaxy Tab 2 10.1 này là nhựa bóng, bám vân tay. Toàn bộ máy được làm bằng nhựa và mình có cảm giác nó cứng hơn so với Galaxy Tab thế hệ đầu. Về cấu hình thì không có gì thay đổi nhiều khi Samsung vẫn dùng màn hình cùng độ phân giải, cpu lên 2 nhân và tốc độ 1Ghz. Máy được cài sẵn Android 4 nhưng dưới giao diện của Samsung thì nhìn nó không khác lắm với máy thế hệ đầu chạy 3.0 và hiệu năng cũng như tốc độ chưa có cảm giác được nhiều.

Tại MWC năm nay mình chỉ thấy Samsung trưng bày phiên bản Galaxy Tab 2 10.1 màu xám, trong khi Galaxy Note 10.1 có phiên bản màu trắng và xám. Cả 2 chiếc này có thiết kế giống nhau.

Quảng cáo

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko mê mấy em Galaxy Tab lắm
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
hiệu năng cũng như tốc độ chưa có giảm giác được nhiều
máy đẹp.nhưng thích con note 10.1 hơn.đang phân vân giữa ipad3 với Note 10.1
Mấy con galaxytab chạy còn thua Ipad 1, ko có cửa so với ipad 2, còn ipad 3 thì chắc... hok biet lun😁:d hehe
Chảnh nữa!
Một con mới giới thiệu chưa bán, còn một con còn chưa biết mặt mũi ra sao... mà phân vân cái nỗi gì....?
Là tôi tôi chọn luôn ipad 3 ko cần nghĩ, màn hình hơn cả full Hd cơ mà
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa biết con nào chạy nhanh hơn con nào, nhưng cái file film mkv chỉ khoảng 1gb mấy thôi chép vào con ipad 1 dùng buzz player chạy file gốc thì hơi bị giật trong khi file đó con galaxy s2 hoặc galaxy tab 10 đọc ngon lành. Còn game á, trên market và trên internet cũng thiếu cha gì, chỉ có điều chỉ là file cài thôi, còn data thì phải dowload qua wifi từ máy hoặc kiếm trên internet hơi khó. Còn với iOS có thể tải trên PC file cài bao gồn cả data rồi nên dễ hơn thôi. Xài android thì phải biết xài, biết tinh chỉnh chút xíu nhưng bù lại những thao tác thông thường như chép dữ liệu, nhạc phim đơn giản hơn. Thật ra iOS chưa jailbreak dùng iTune thì cả file video khi đưa vào máy đều đã qua bước convert thành chuẩn mp4 cho phù hợp với máy và còn rất nhiều thứ khác đã được tinh chỉ cho phù hợp với máy nên nhiều người cứ lầm tưởng là iphone, ipad nhanh hơn android. Thà nói là mình không có kinh nghiệm sử dụng android, chưa biết tinh chỉnh tuỳ biến đi chứ phán 1 câu là cái này mạnh hơn cái kia là hồ đồ đó.
Còn máy này theo thiển ý của mình nó là mẫu thay thế cho tab 10 vì nhiều người chê là tab 10 cầm thấy ọp ẹp đó thôi. Nên không có gì đột biến cũng là phải. Ngay giữa iPad và iPad 2 cũng đâu có gì khác nhau mấy, cũng chỉ là nhẹ hơn chút xíu, mỏng hơn chút xíu và thêm cái cam cùng với cấu hình cao hơn thôi. Còn lỗ hay không thì phải xác định đã mua đồ công nghệ hay bất cứ thứ gì đã qua tay người dùng là thành hàng second hand, bán phải có lỗ dù ít hay nhiều. Chỉ phần nhỏ những người có điều kiện mới thay máy thường xuyên, còn đa số mỉnh nghĩ là giống mình, mua 1 cái smart phone hay tablet thì phải xài vài năm nên mau xuống giá hay ko ko quá quan trọng. Miễn là chọn cái nào phù hợp hơn cái nào. iPad, iPhone dẫu có chiếm thị phần cao nhưng đâu phải ai cũng thích, cũng chọn nó đâu. Dẫu sao SS vẫn là nhà sx thiết bị chạy android thành công nhất cho đến thời điểm này. Hy vọng SS sẽ phát huy trong năm nay, nhất là cải tiến mảng tablet chưa thành công.
dangphong25
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã quá đẹp và hiện đại
Mang tiếng dòng tab 2 mà, Ko thấy có gì nổi bật cả! Giờ ngồi xem win 8 đánh nhau với ipad 3 thoai! :p có vẻ table android chưa thực sự hữu dụng!
KHá chất :ninja:
Đồ công nghệ phát triển liên tục, trong khi đó việt nam chưa thấy có cái gì mới mẻ cả
Viettel đã nghiên cứu và sản xuất ra tablet và smartphone khá tốthoàn toàn ko đặt hàng của trung quốc..Vào trang này coi http://24h.com.vn/
Gago
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi, bao giờ bạn cân nhắc xong thì share với mình nhé. Mình cũng đang phân vân 2 con này 😃
mua về nó ko như mình nghĩ, thì mình bán thôi con ạh, mua cái khac tốt hơn mà xài, đắm đúi chi với cái cùi chuối hả con😁:D, ipad 3 chưa ra sao mua con? con có bị diên ko? tội nghịp, có con galaxy tab cùi, rồi tưởng mình dữ dằn, heehem, éch ngồi đáy giếng
nhục quá rồi hả. làm dek gì có tiền mà mua ipad 3 mà bày đặt. ipad 3 ra mới ra đắt lắm làm dek gì có tiền mà mua. mới ra chưa có 2nd hand đâu không mua nổi đâu chú em ơi. biết đâu ipad 2 còn mua hàng second hand mà bày đặt chém gió. này thì ipad. câm cái mỏ... lại đê. cầm được ipad mà tưởng mình ngon hả bạn. thấy cái ipad kế bên con galaxy tab không hả bạn. mở to con mắt ra nhé. chắc cả cuộc đời giành dụm nên mới mua được con ipad hả bạn. thật là tội nghiệp cho kẻ trưởng giả học làm sang. không có tiền thì đừng có bày đặt đua đòi.
Ôi dòng họ galaxy

P/s:nghe gian hồ đồn đây là Galaxy note 10.1 mà chứ đâu phải Galaxy tab 2 10.1
galaxy note 10.1 là có bút mà bác
con này đẹp nhưng cái loa dễ cầm vào, chip 1ghz hơi yếu nhỉ
vậy để avatar là android làm gi,đổi thành ios hay win8 đi
Quá tuyệt... nhưng chỉ là giất mơ thôi, nhưng bằng nhựa không thích lắm, bằng kim loại nhìn sang hơn,...
Chờ iPad 3 ra thôi , sao phải xoắn với mấy cái tablet này của Samsung làm gì.
chả có gì mới so với tab 1, nó mà quất đọ phân giải cao lên thì ngon. còn cấu hình nguyên xi, thân cạnh dày thêm. chán. còn này chừng 7t có 3g thì ok cho mấy em nghèo ham công nghệ có cái để vọc
Đồng quan điểm 😃
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Không có gì nổi bật hết, chỉ là 1 con máy tính bảng thứ n+1
tưởng em này Made in Viet Nam =))
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
ra nhiều quá thành ra nhàm mất !

Xu hướng

Bài mới