Tải app ShopBack

Honda winner x

Mỹ chấp nhận du khách tiêm trộn vaccine COVID-19 từ tháng sau
Rubi Lee
2 thángBình luận: 55
Mỹ chấp nhận du khách tiêm trộn vaccine COVID-19 từ tháng sau
Trung tâm Kiểm soát và Phòng ngừa Dịch bệnh Mỹ (CDC) hôm 15/10 đã thông báo rằng sẽ chấp nhận du khách tiêm trộn vaccine COVID-19, miễn là các loại đó đã được FDA của Mỹ cấp phép hoặc WHO công nhận. Cụ thể, “mặc dù CDC không khuyến khích việc tiêm trộn vaccine, nhưng chúng tôi nhận thấy tình trạng này ngày càng phổ biến tại nhiều quốc gia. Do đó, việc này nên được chấp nhận trong hồ sơ tiêm chủng.”

Bên cạnh đó, CDC cho biết: “Các cá nhân đã tiêm kết hợp hai liều của các loại vaccine được FDA chấp thuận hoặc WHO công nhận đều được xem là đã tiêm chủng đầy đủ.”

Cũng trong cùng ngày, Nhà Trắng cho biết các quy định mới về vaccine đối với các công dân nước ngoài sẽ có hiệu lực từ ngày 8/11, áp dụng cho cả du khách đến Mỹ bằng đường bộ và cả đường hàng không. Động thái này của chính phủ Mỹ đã chấm dứt lệnh cấm đi lại kéo dài hơn 18 tháng của Mỹ với nhiều nước trên thế giới, đánh dấu sự phục hồi đáng kể của ngành hàng không, du lịch.

Theo Reuters

Quan tâm tin tức về vaccine, mời xem thêm bài: Vì vaccine không được công nhận, sinh viên Trung Quốc khó lòng quay trở lại Úc trong thời gian tới
55 bình luận
vậy tiêm Vero cell vẫn được đi Mỹ nhỉ 😆)
@hoahoangha Chắc đc thôi, vấn đề là sớm hay muộn. Khách TQ chịu chi hơi bị kinh, ko công nhận vero thì mất hết khách TQ mất luôn nguồn thu khổng lồ 😃
@nhuduy2008 J&J còn tệ hơn vero cell
@mannavod https://covid19.trackvaccines.org/agency/who/
@hoahoangha Khi nào được WHO công nhận thì vào Mỹ

18 tháng qua Mỹ ko có khách Tq có sao đâu.

TQ ảo tưởng ko có Tq thì Mỹ sập
baden009
TÍCH CỰC
2 tháng
trong khi đó xứ đông lào vẫn ngạo nghễ chống dịch và ngành du lịch + người kinh doanh theo ngành này hầu như đã vắng bóng và chuyển sang nghề khác như bán rau, thực phẩm để sống qua ngày
Giận
bắc54
TÍCH CỰC
2 tháng
@baden009 Sắp chết đói chưa phèn
baden009
TÍCH CỰC
2 tháng
@bắc54 Chưa mày ạ. Cũng may quá bên này họ cho cả 3 lần $1200 rồi cho trợ cấp thất nghiệp cả năm nên vẫn sống khoẻ
Hun cái nè
bắc54
TÍCH CỰC
2 tháng
@baden009 cũng tốt , bọn ko có nhà bên đó cũng dc cho cả 3 lần $1200 rồi cho trợ cấp thất nghiệp cả năm
đừng chết nhà phen , bọn da trắng đó cần những người như phen để cho tiền
baden009
TÍCH CỰC
2 tháng
@bắc54 Ko sao đâu, ơ mình cũng có nhà nên mà vẫn đc cho $1200 😌😌 ko biết có bất công quá ko
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vaccine Sputnik V, Cuba, vs chưa được WHO duyệt nữa là.
Thêm ông Vero Cell chưa đc FDA duyệt luôn.

Chỉ có Pfizer, Moderna, J&J mới đc FDA Mỹ chấp thuận thôi, tính ra ai tiêm AstraZeneca cũng không có hy vọng vào đất Mỹ đi dạo rồi.
@nhuduy2008 Qua đó rồi chích lại thôi có gì mà lăn tăn
@nhuduy2008 Bạn có đọc bài và đọc tin ko? Mỹ chấp nhận Vaccine do FDA và WHO công nhận, astrazeneca còn phổ biến hơn Johnson nữa nữa nhé.
Niwky
TÍCH CỰC
2 tháng
@nhuduy2008 HOẶC chứ không phải VÀ:
CDC cho biết: “Các cá nhân đã tiêm kết hợp hai liều của các loại vaccine được FDA chấp thuận hoặc WHO công nhận đều được xem là đã tiêm chủng đầy đủ.”
bắc54
TÍCH CỰC
2 tháng
@nhuduy2008 2 gay tc in chưa tiêm vacxxin qua mỹ tiêm cũng đc kìa
teamqili
TÍCH CỰC
2 tháng
@nhuduy2008 https://www.reuters.com/business/healthcare-pharmaceuticals/us-will-accept-mixed-doses-vaccines-international-travelers-2021-10-15/

theo bài gốc thì dc WHO duyệt là okie rồi
The CDC said "individuals who have any combination of two doses of an FDA approved/authorized or WHO emergency use listed COVID-19 two-dose series are considered fully vaccinated."
Hợp lý !
mình đã húp 2 mũi verocell, vậy mình dc đi Mỹ chưa 😔
bắc54
TÍCH CỰC
2 tháng
@ThietKeWebChuyen-Com Có tiền thì đc đi
@bắc54 Có tiền, xin được visa, mới xét tiếp tiêm vắc xin gì
Khả năng cao là CDC Mỹ chỉ duyệt các loại do FDA chấp nhận và Astra (do Astra chích nhiều ở Châu Âu).
Còn các loại khác ko có vé.😂
teamqili
TÍCH CỰC
2 tháng
@BinBon2020 theo bài gốc thì cho phép hết WHO chấp nhận rùi
https://www.reuters.com/business/healthcare-pharmaceuticals/us-will-accept-mixed-doses-vaccines-international-travelers-2021-10-15/
The CDC said "individuals who have any combination of two doses of an FDA approved/authorized or WHO emergency use listed COVID-19 two-dose series are considered fully vaccinated."
@teamqili Hy vọng là vậy.!
Đã tiêm 2 mũi moderna và đang ở Mỹ vậy có được về VN không 🙄
hainhumai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Tomorrowland1 k nhé
😃
bibo311
TÍCH CỰC
2 tháng
@Tomorrowland1 k luôn nhé, nhưng nếu mang theo nhiều USD thì ae sẽ cân nhắc 😁
Tin quá vui cho ace đang muốn gia hạn visa.
Tin vui, mình đã tiêm astra và k có tiền đi Mẽo 😌
tophit
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mà sao nó biết mình tiêm vắc xin gì, PC Covid nó có ghi thông tin đâu ...
teamqili
TÍCH CỰC
2 tháng
@tophit tải Sổ sức khỏe điện tử về bạn
phần chứng nhận ngừa covid thì nhấn đúp vô mã QR để thể hiện
tophit
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@teamqili Ok cảm ơn bạn, đã tìm được thông tin.
Vậy đi chứ chích 1 loại đâu đủ số lượng 😁
vip_lom
ĐẠI BÀNG
2 tháng
chả quan tâm vì chỉ đi mỹ tho, mỹ đình
teamqili
TÍCH CỰC
2 tháng
mình đọc bài gốc thì có lẽ 7 loại WHO đang cấp phép dc thông qua hết
kể cả Verocell, Sinovac của Tàu
và Covidshield, phiên bản Ấn Độ của Astra Zeneca
Chấp nhận là tốt
2 mũi astra chuẩn bị đi mỹ thôi
hàng tàu đi mẽo dược rùi
finditsol
ĐẠI BÀNG
2 tháng
vậy thì ổn rồi, Anh công nhận tui thì tui cũng sẽ công nhận lại.
Ổn áp luôn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019