Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mỹ vừa phải đưa 1 cảnh báo kì lạ: Đừng tái sử dụng bao cao su!

Hassler
2/8/2018 8:12Phản hồi: 134
Mỹ vừa phải đưa 1 cảnh báo kì lạ: Đừng tái sử dụng bao cao su!
Chúng ta luôn được khuyến khích việc tái sử dụng hoặc dùng các vật dụng được làm từ nguyên liệu tái chế để giúp bảo vệ môi trường. Tuy nhiên có một thứ thực sự không nên sử dụng lại trong bất cứ hoàn cảnh nào, đó là bao cao su. Những tưởng rằng ai cũng biết bao cao su là vật dụng CHỈ được sử dụng một lần, nhưng hóa ra không phải vậy. Trung tâm kiểm soát và phòng ngừa dịch bệnh Hoa Kỳ CDC vừa đưa cảnh báo ngay trên trang mạng xã hội Twitter về việc đừng rửa và tái sử dụng bao cao su mà chỉ nên sử dụng 1 lần thôi.

Về bao cao su mình cũng có 1 bài quiz về những sai lầm trong sử dụng bao cao su ở đây, tuy nhiên việc nhiều người không thực sự được hướng dẫn về sử dụng condoms vẫn còn rất nhiều, vậy nên mình thấy CDC đưa những dòng cảnh bảo kiểu này cũng không phải là thừa. Bởi chắc không có lửa thì làm sao có khói, có thể CDC đã có 1 báo cáo hoặc nghiên cứu về vấn đề này rồi nên mới đưa tin như vậy.

Các tác dụng chính của bao cao su làm để bảo vệ bạn và bạn tình giảm thiểu khả năng bị các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục STD và trong hạn chế việc mang thai ngoài ý muốn. Nếu chúng ta đem rửa và dùng lại những bao cao su đã qua sử dụng thì các tác dụng này sẽ không còn nữa. Việc rửa bằng nước sẽ làm trôi đi các chất bôi trơn có sẵn trong bao, làm bao bị căng dẫn đến nguy cơ bao bị rách, mà khi đã rách rồi thì việc đeo bao hay không cũng giống y nhau. Còn nếu bạn nghĩ rửa bằng nước chưa sạch mà đem đi rửa bằng xà phòng thì cũng vậy thôi, bởi có dùng xà phòng thì cũng không giúp bạn loại bỏ được các vi khuẩn và virus đã bám vào bề mặt của bao cao su trong lần sử dụng trước.

Vậy nên tốt nhất là khi đã tròng bao cao su vào rồi thì sau khi sử dụng, dù đã xuất tinh hay chưa thì bạn cũng nên vứt bỏ chứ đừng tiếc của mà đem đi rửa lại để sử dụng lần sau nhé.

Nhân tiện Tinh tế có tặng bao cao su cho anh em tăng điểm nhiều nhất trong chương trình Tích điểm thành viên. Mời anh em ghé qua xem và tham gia chơi cho vui: https://tinhte.vn/rewards.

Tham khảo CDC
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bcs cũng rẻ chứ đâu phải mắc lắm đâu.
@cuhiep Hahaha, nhiều ông bí quá làm liều đó
@The Bourne Legendary Mình nghĩ bí quá cứ chiến. Còn hơn là không. Chỉ ko nên chủ đích tái sử dụng thôi
thietbiso
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlanguoibanthan Cái này chắc là đi du lịch 3 ngày mà mang theo có 2 cái, híc híc
Damien 8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienthanh103 Bác lên lazada gian hàng chính hãng của durex mua này, giá rẻ hơn siêu thị mini + ship nhanh và không ghi tên sản phẩn trên bao bì nhé 😁
https://www.lazada.vn/durex-chinh-hang/?langFlag=vi&q=All-Products&from=wangpu&pageTypeId=2
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
nà ní ? vậy là đó giờ có thể lộn bề trái dùng lại à ? ai da, thiếu xót.
@IQ52 tốn kém quá hả 😁
SinhPhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IQ52 Đã nhắm với bia thử chưa???
@IQ52 Lật mặt xong thì trộn với đường là ta có kẹo caosu
Rửa phơi nắng thành món mực ống 1 nắng 😃
Greycloud
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Nhồi thịt vào làm món xúc xích cũng được.
@Greycloud đm gớm
SinhPhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Đã nhắm bia thử chưa???
duytran79
TÍCH CỰC
6 năm
Lần đầu nghe thấy dùng xong rửa đi sài tiếp😃nhét vào kiểu gì nữa khi bao đã rộng ra rồi😔
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy mà mod Luân dọa ban nick có thế đòi quà (duex).
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhà e tiết kiệm tiền mua BCS. Bây giờ phải dùng tiền tiết kiệm nuôi 6 miệng ăn
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@parrot Dùng loại uống hàng ngày thì ko hại , hoặc loại khẩn cấp lâu lâu uống cũng ko sao. Chỉ cực hại khi uống loại khẩn cấp thường xuyên
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb vâng để e rút kinh nghiệm lần sau
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@parrot Dùng film tránh thai cũng được bác ạ. Vợ thì sinh 2 đứa xong đặt vòng, chiến tốt. BCS chủ yếu dùng trong việc đánh ngoài (với các ông có vợ). Đừng tưởng gái tốt là sạch, có ông quan hệ với đồng nghiệp, rất đàng hoàng nhé (trừ tội ăn vụng), nhưng chồng cô ấy lại không đàng hoàng, thế là dính chấu, may mà chỉ là bệnh thường, chỉ xấu hổ khi đi khám thôi. Còn mấy bạn trẻ chưa vợ càng cẩn thận, thực ra không hẳn gái là xấu, nhiều cô rất yêu thôi nhưng cũng có lúc xao lòng bất chợt, kiểu gặp nyc chẳng hạn, nói túm lại đừng để vừa đau lòng vừa đau thân.
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thien Quoc Bạn khuyên rất có lý
Mod cũng ko quên PR luôn cho Tinhte Rewards 😃
Mình nghèo nhưng nếu các bạn Mẽo cần tài trợ mình có thể ủng hộ 1-2 hộp Durex góp từ thiện để các bạn không phải xài lại bcs 😁
mấy thánh ghê thật
Chết thật! Bấy giờ mới đọc được bài này, từ trước tới nay mình toàn tiếc của dùng xong rửa sạch để dùng tiếp.😁
HemakA
TÍCH CỰC
6 năm
Trẻ con có khi nhặt được vẫn sử dụng tiếp... để thổi bóng đấy, nên cảnh báo rộng ra toàn thế giới chứ ko riêng gì Mỹ.
Phải nói họ có ý thức sd bcs cao đấy chứ, cũng nghĩ tới để lần sau còn có cái dùng. Ko như mình, nhiều khi làm biếng, "quên" mua, thế là để trần thôi.
ai dám tái sử dụng trời, 10 ngàn 3 cái dùng chán chết í
@Vay tiền nhanh 10k 3 cái dùng chán lắm bạn ơi, ít cũng phải 50k/3cái.
johnny8384
TÍCH CỰC
6 năm
@Nghiencuutamly Xài loại hịn thế, bảo sao chẳng tiếc của xài lại! Ka ka ka!
@johnny8384 Mua loại Japanis tex còn có cả kéo dài thời gian chinh chiến nữa kia 😁 còn mỏng nữa nhé!!! :D
Cũng 50K/3 cái :D tội gì không xài :D
bcs texjapanis.jpg
@Cuong Nb Mấy cái kéo dài đó mãi ko ra đc. Mệt lắm :D
Kiểu nó làm tê đầu mất cảm giác ý :D
Ai khùng mới tái sd bcs
Cái khuyến cáo này cho nhóm Fetish
Người thường xài 1 lần hoặc khỏi xài cho sướng =)))
@batmanletruc bạn có định PR cho nhóm ko? :p
Chắc là cảnh báo với mấy loại bao gai khủng với cả bao đôn dên các kiểu thôi. Chứ bao thường ai mà tái sử dụng
bitme
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc đồng chí Cù Huy Hà Vũ sang Mỹ tư vấn đó, các cụ thử Google tên đồng chí đó và từ bao cao su mà xem ;)
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@bitme vụ đó quá nổi, từ lúc em học cấp 3 đến nay cũng lâu lắm rồi 😁
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
@bitme Cho bác 1 like. Kí ức tuổi thơ. 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế