Nằm mơ cũng không thể nghĩ iOS đến ngày như thế này :D
cuhiep
1 thángBình luận: 269
Nằm mơ cũng không thể nghĩ iOS đến ngày như thế này :D
Nằm mơ cũng không thể nghĩ iOS đến ngày như thế này 😁
Trong khi Android thì đang muốn về mặc định.
Làm thế lào hay zậy chú.
@NHAN-TS Lên app store tải font về thôi khó gì đâu bác
@Huy cầu đường Link: https://tinhte.vn/thread/tu-tao-widget-dep-mat-bang-widgetsmith-tren-ios-14.3192455/
@Huy cầu đường Dùng shortcuts đơn giản thôi mà

hainga2401
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@NHAN-TS Dòng text hình như là hình nền tải trên pinterest thôi b
K3nt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Về giao diện gốc theo xu hướng chung thôi mà
@K3nt Mới nhìn tưởng Android phone của chú Hàn
Học theo wp là đây
@j_cage Trang Home WP tuỳ biến giao diện vẫn chất lừ, có mấy widget trong suốt nhìn phê lòi.
@khanh nguyễn hồng Đúng rồi bạn, nhìn vào giao diện wp thấy nó có sức sống, các ô live tiles thay đổi liên tục và cập nhật thông tin mới, hiệu ứng trong suốt vẫn khoe được hình nền đẹp phía sau. Nhìn giao diện and ios mà buồn, như màn hình chết.
@j_cage Dự kiến các tiles sẽ trong suốt như WP 😆
@Duy Đạt nguyễn OK =)) về tùy biến thì IP cũng gọi WP bằng cụ trong khi WP tùy biến ít lắm r
Hjo Nguyen
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Giao diện androi trước kia chả ai nói xấu. Nó đẹp tuy nhiên mấy nhà sản xuất Androi chưa gì mà đã làm quá nên nó lag và dẫn đến một phần người dùng bỏ qua IOS vì nó mượt. Apple luôn hướng tới cái tốt nhất. Màn Oled ra cho mấy anh Androi thử nghiệm chán khi nào có cái tốt thì iPhone mới nghĩ tới. Giờ cấu hình iPhone mạnh khủng long rồi. Thì Apple làm cho cái IOS nó màu mè nhưng cái thiết yếu vẫn mượt là được. Một phần Apple ra cho mấy anh cấp thấp máy lad rồi mua máy mới thế là bán được máy. Hehe
Quan điểm cá nhân mấy anh đừng ném đá em.
@flower_cutter Mọi năm thèn lắm nhưng cố nhịn
duongctt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@flower_cutter Ios chờ Android đi vũ trụ trước rồi mới đi vì nó bị Apple 😁
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@flower_cutter Thím ah, cơ bản là nó làm ra cái gì cũng ổn hơn nên nói thế đéo nào cũng được. Cái quan trọng cốt lõi là chất lượng sản phẩm và chế độ hậu mãi. Từ cái cảm biến vân tay, camera kép, faceid... khi bán ra đều xài ổn. Có ông con chip với OS còn chẳng ra hồn mà cố làm cái màn hình gập để lấy tiếng thì làm trước với sau có ý nghĩa gì?
@Newkhoavu Lấy đâu ra gì cũng ổn hơn. Bản đồ ko ổn, cái WG này cũng ko bằng (như cái icon to). Trình gọi điện như hạch, lịch sử cuộc gọi thì giới hạn. Mình chỉ dùng máy phụ cũng ko nghiên cứu nhiều.
lephap9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
A Hiệp chỉnh sao trông ưa nhìn đẹp quá vậy 😍
Bộ icon gốc hay a phải tải thêm cái app “theme” khác ạ?
tamle_o
TÍCH CỰC
1 tháng
@lephap9x Nhìn kinh vl còn j design philosophy cuar apple
leo.cuong
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@lephap9x Tạo thêm 1 cái shortcut của app đó thôi bạn. Tức là mỗi app sẽ có 2 icon: 1 icon thật và 1 shortcut (shotcut thì có thể lấy cái ảnh màu mè hoa lá hẹ làm icon). Xog thì màn hình chính có cả đống icon rối rắm
Hjo Nguyen
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nhìn đi nhìn lại thấy nó giống tí WindowPhone, lai chút Android và bản chất nó vẫn là IOS. Tất cả trong một. Apple đỉnh vãi loàn.
D-K
TÍCH CỰC
1 tháng
@ngoinhala Trước 5 6 năm luôn, công nhận thích mỗi giao diện wp, mở ra nó đập vào mắt mọi thông tin các ứng dụng quan trọng luôn
daohoa1012
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ngoinhala Chuẩn rồi bạn, trước mình cũng thích dùng WP lắm mà nó lại giãy sớm quá.
Anonymox
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@daohoa1012 Kể mà nó làm UI màu mè hoa lá, bớt vuông vuông sắc cạnh đi kiểu Tim cúc có khi lại được dân tình ưa chuộng
kekeke01
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ngoinhala Đi nhanh trước thời quá cũng ko tốt. Khổ thật
JizinT
TÍCH CỰC
1 tháng
Như hình là đẹp hay xấu vậy anh em ?
@j_cage Thế thì sao bạn? Ý mình là mình muốn mọi thứ gọn gàng nên desktop không để bất cứ thứ gì? Nó làm phật ý bạn sao? 😆
@tbdat11 Không phật ý gì cả, bạn dùng thế nào là việc của bạn, còn mình nói ý kiến của mình là thế.
@j_cage Vậy quote mình làm gì rồi nói quá nặng về hình thức thế bạn? Hay là muốn nói lên ý kiến của mình mà không biết quote ai nên bấm đại? 😆
@tbdat11 Quote bạn là nói ý kiến của mình và cũng là để bạn tham khảo đó
N2X
CAO CẤP
1 tháng
Dùng iphone là để nghe gọi. Kkk
@N2X Đương nhiên, smartphone nào mà chả để nghe gọi
@N2X Ko lẻ dùng iphone để bắn súng 😆
cái wi-goét lịch đẹp quá
@conantv1989 Nó quýt táo gì kệ nó người ta kêu thuận miệng thôi
@johnny dũng Thì có ng muốn thuận miệng là đc, còn có người muốn chính xác nhất có thể
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@conantv1989 Quýt chịch
@manchirua /'witdzit/ nhé bạn
mjhungvit
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thích thì dùng. Không thích thì cứ để như cũ. Có gì mà phải cài vô rồi chê xấu đẹp.

Như ngày xưa bác @cuhiep xài Macbook nói nó gọn nhẹ, chê mấy ông Windows mang theo chuột, bàn phím, dây sạc hay sao.

Bây giờ có nằm mơ cũng không nghĩ b hiệp mang theo giá đỡ, ổ cứng dự phòng, bàn phím cơ, dây bàn phím cơ, chuột, mấy loại cục sạc khác nhau, mấy loại dây sạc khác nhau.

Ai rồi cũng "khát" 😀
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@daugauhp911 Nguyên combo hoành tráng để ... lướt web.
BruceWayne
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@daugauhp911 Để quảng cáo và review mà 😃 với cả tạo cảm giác "vật chất", kích thích mua sắm của người đọc 😁
@mjhungvit Hay vãi, thậm chí còn đá luôn vào mồm bạn ấy bằng cái từ "khát", đúng văn phong mà hàng ngày, hàng giờ và từng bài bạn ấy luôn dùng 😁
tr3mi3u
TÍCH CỰC
1 tháng
@mjhungvit Tìm mãi không ra nút thả haha :v
Cho anh em nào cần nha:

M.Thái
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@eragonhnn mỗi người thích mỗi cách review khác nhau, ko xem kenh này thì xem kênh khác
M.Thái
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cuhiep thế sao ad cuhiep để avatar cái mặt trắng nhìn thấy gớm thế kia 😆
Acuteboy
TÍCH CỰC
1 tháng
@cuhiep kênh này với cái kênh DuyTham gì đó nội dung thì chưa xem bao giờ nhưng toàn để quả thumbnail mắt thì trợn ngược lên, miệng thì cứ chu ra nhìn kinh vl, lâu lâu youtube nó recommend nhìn không ưa nổi, từ ngày yt cho chặn đỡ hẳn ra
vitunet
TÍCH CỰC
1 tháng
@eragonhnn chuẩn, thằng Duy Thẩm mặt đần vs vô duyên, được mỗi ô Vinh vật vờ
thealley
TÍCH CỰC
1 tháng
Qua rồi cái tuổi màu mè. Vẫn thích OS gốc hơn. Còn cái này cho mấy bạn thích thay đổi 😂
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@thealley Bác Hiệp đang hồi xuân.
A to Z
TÍCH CỰC
1 tháng
Không có tính cá nhân hoá, cái nào cũng giống cái nào 😃
tancantn
TÍCH CỰC
1 tháng
Ngày càng rồi mắt chứ đẹp gì
VD_Thuan
ĐẠI BÀNG
1 tháng
thay đổi icon được luôn hả anh
nublast
TÍCH CỰC
1 tháng
@VD_Thuan bạn vào tuỳ chỉnh trong Phím tắt ấy
VD_Thuan
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nublast ok thanks bác, để mình thử
Dán da đẹp👍
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@Nhâmdần Ngựahoang Hình như mục đích chính là để khoe cái đó. Ổng bán mà.
wuchengcai
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Nhâmdần Ngựahoang Lão Hiệp đầu óc kinh doanh như lão Tim Cook mà. Mục đích là khoe hàng để bán cho anh em TT😋😋😋
calvin0101
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nhìn đẹp mà bác
bkoymntv
TÍCH CỰC
1 tháng
Giao diện nữ tính quá sếp ơi
Ko nghĩ đến sếp hiệp ngày càng biến thái dà
Em đùa thôi nha 😹
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@bkoymntv Hồi xuân
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019